Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Up rom nhanh,ko cần bật BDM

tacke87
25/10/2008 11:50Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phjeulang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đằng nào cũng thế bật BDM lên tí có mất gì đâu..5 giây là bật xong BDM😁
Cảm ơn phát hiện mới tuy không khả quan cho lắm:D
ha sy hai
ĐẠI BÀNG
15 năm
một số bước mất thời gian thì bỏ di roài nếu muốn uprom nhanh không rườm rà thì trước khi up ta backup lại máy sau đó làm theo cách này. kiểu như bác "cuhiep" dạy làm máy chết sống lại đó bỏ pin ra sau đó tới bước 2 bỏ pin vô hì hì...tiêt kiệm được khối thời gian và đỡ lo mất điện hơn với 7290 nhiều lắm cũng chỉ khoảng 12-13' thui có hôm một tối em làm 4 chú 7290 lun spam! sorry mod
ha sy hai
ĐẠI BÀNG
15 năm
ý em nói đây là nhanh hay chậm thui không phải bật bdm hay không bật, nhanh và an toàn với những ai đã có chút kinh nghiệm ví dụ như em chẳng hạn!
ngoài luồng tẹo
cao thủ với trình độ cao ai cao hơn nhở ??? ;))
tainguyen26
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dù sao cũng có sáng kiến, nhưng suy đi nghĩ lại nếu k dùng BDM mà remove BDM ra thì lấy gì nhận Blackberry???????Heee
chaj` cách này có vẻ dc đêys
nhanh hơn hẳn kái kja
đang thử h0k pjk thế nào
hutra
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thôi nào, ACE ủng hộ cho Bác í 1 cái để Bác í lấy tinh thần cái nào...
phanbaolong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tớ cũng up Em BB8310 bằng cách này vừa nhanh vừa khỏi sợ BDM bao lổi.
Sặc, nếu như bác dùng BDM nó báo lỗi thì cái APP LOADER nó cũng báo lỗi thôi
qlethuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo Mình thấy tháo pin và không tháo pin chỉ khác ở chỗ:
1. Nếu tháo pin thì khi up xong ( nhanh hơn) nhưng phải Backup trước khi uprom. up xong mình phải làm thêm công đoạn Restore vào máy.
2. Còn không tháo pin thời gian up lâu hơn, nhưng khác là khi up xong nó sẽ tự backup va restore lại....

Vậy nên 2 cách đó chẳng khác nhau là bao nhiêu...tùy người chọn cách thôi.
cuongo2
TÍCH CỰC
15 năm
Ý tưởng của bạn cũng được nhưng trước sau dù sớm dù muộn cũng phải cài BDM để còn làm khối thứ khác. Không lẽ up xong bạn không làm việc gì khác với BDM ư?
cài phần mềm dùng loader cũng được,còn media,backup,thì bó hand
bachhv
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác pro cho em hỏi luôn cái TTY tong fone có tác dụng j ? delete di có đc ko?
em cũng up nhu bác này!
Hết có gần 10 phút
Lúc đầu tưởng sai vì có tham khảo cách uproom của một số cao thủ, nhưng máy em vẫn chạy tốt nè
chuẩn,em dung bdm 4.6 khác của anh hiệp nên cung gặp khó khăn bước 4 cái detect gì gì đấy
anworm
TÍCH CỰC
15 năm
có một cách không cần dùng BDM luôn. chỉ cần cài BDM để lấy Driver thôi.

Đó là dùng Javaloader. tuy nhiên cần viết 1 cái script bao gồm tất cả các file COD cần và đủ để BB sống và làm việc.

Cái này thì siêu nhanh,
có thể add thêm soft muốn cài cùng với OS như Gmail, jivetalk, theme....

One Click to GO.

Có ai muốn thử không nhỉ.
em muốn thử đây, a hường dẫn kỹ kỹ chút đi
Không biết phần mềm bác An nói có phải là JLGUI ko nhỉ? Nếu đúng thì em dùng rồi. Nhanh dã man 😁
Cụ thể và tỉ mỉ đây bác nhé
http://conduongso.com/diendan/showthread.php?t=83
Bác bảo cài nhanh? Vậy khi dùng có trơn chu như cách làm bình thường không? Bác cho ae bên này file đi. Em ko có nick bên đó.
Hơi khác cách thông thường vì phải kéo thả toàn bộ các file .cod có trong bản ROM đã cài lên PC vào JLGUI và install, và trước lúc đó phải dùng Javaloader xóa sạch ROM trên BB (trên BB xuất hiện mã lỗi 507)
Được cái uprom kiểu này có thể loại bỏ được những thứ bắt buộc phải cài mà ít dùng hoặc ít người dùng đến như voice dialing hoặc Push to talk bằng cách chừa các file liên quan, không kéo vào JLGUI
lesitv
TÍCH CỰC
15 năm
thank khích lệ tinh thần vọc bb của chú rồi nhé
Một khám phá mới!Bác na`o la`m tha`nh công cho e ý kiến nhá...😃 :>
thành công rồi,bác cứ làm theo đi,kocheets đâu mà lo
cách cua bác Hiệp là up cho MÁY CHẾT SỐNG LẠI con up binh thường cần j tháo pin với lại tắt bật BDM.cứ cài os & BDM ->connect-> up chẳng có vấn đề j
Cái này chỉ đơn giản với người mới uprom lần đầu thôi. Nhưng chắc chắn người uprom lần đầu đọc bài này cũn pótay ko thể up đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019