Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Up rom "tháo pin" mà không cần "tháo pin"

991431
13/9/2009 17:58Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hot-bad89
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ths chủ thớt! Nhân tiện mình cũng mún chia sẻ quy trình up ROM của mình 😁.
1.Cài bản ROM mới
2.Lượt bỏ thành phần = Shring-A-OS
3.Wipe con BB = JL_Cmder v1.9.0
4.Chạy file của chủ thớt để up ROM
5.Up xong cài soft One-Click Installer của bác Nguyễn Long PFIEV2007
6.Dùng BDM restore lại kon BB
Done !
View attachment JL_Cmder v1.9.zip
View attachment BBOCI.rar
View attachment Shrink-A-OS.rar
zatekusen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quy trình Up room của mình:
1. Cài bản room mới
2. Chạy Loader.exe
Xong 😁
tangcuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho mình hỏi up rom fw 5.0 trở lên bằng cách nào?
các bạn nào biết chỉ dùm...................
Bác cứ dùng như cách "tháo pin mà ko tháo pin" của em là ok. Em đã từng up 5.x cho Bold, 8520, Storm và cả con 8330 cdma nữa, đều chỉ cần enter 1 cái thôi. Nhiều bác hướng dẫn chạy JL_Cmder trước để wipe máy, nhưng em thấy chẳng cần. Cứ "tháo pin" là up được thôi
Các bác pro quá, em mù tịt khoản lệnh liếc này nên đành cảm ơn và học hỏi thôi!
trước giờ em up rom toàn để pin cho nó tự xử. hic ko biết làm zậy nên không mà em thấy nó tự backup với restore lại cho mình lun khỏe khỏi cài lại mắc công 😃
.............................................................thanks bác chủ, từ hồi xài BB đến h uprom toàn phải tháo pin thui mà chưa bít cách ko cần phải tháo pin 😁
Kết nhất cái đoạn send shortcut ra desktop 🆒
Tks những tìm tòi của bác chủ thớt :playfull:
tinhtebb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tháo hay để pin cũng không up được rom? Thử cả 2 cách hơn 100 lần rồi!

Máy tui đang dùng BB8100_v4.5.174 trước đây đã có Up ROM vài lần đều OK, nhưng bây giờ máy không thể Up ROM được nữa. Dùng BDM 5.1 hay 6.0 (đã xóa Vendor.xml) cũng vậy, không thấy loader cho dẫn đường đến vị trí lưu file ROM mà mờ đi các mục, chỉ cho Add các ứng dụng có đuôi .ali và .alx. Phải mở BDM lên chọn Application Loader => Nhấn Start của Update Software rồi chờ... để Up lại bản ROM cũ đã bị lỗi. Mọi thao tác vẫn y như cách Up ROM thông thường..! Tôi không biết bản ROM này từ đâu ra, khi trước đó chương trình đã xóa sạch các dữ liệu trong máy tui rồi. Tui thì không thể dẫn đường cho Loader đến vị trí lưu file ROM trong máy. Xin các vị cao nhan. tiền bối BB vui lòng giúp đỡ, hic hic tui khổ lắm rồi nghĩ làm 2 ngày (chưa kể CN) để trị mà không xong.
kieulien
ĐẠI BÀNG
13 năm
.
Theo tôi thì bản rom trên pc và bản đã cài trên bb là một ,đều đã bị lỗi.bạn phải gỡ bản cũ trong pc rồi cài mới bằng bản rom khác chứ(bản của nhà mạng khác xem).các mục mờ đi tức nó hiểu bản rom trên pc chính là bản đang cài trên chính nó,khi up thì tức là cài đè lên chính nó.Trên pc phải là bản rom khác mới được.
cadicktran
ĐẠI BÀNG
13 năm

hix hix! Em làm theo cách của bác! Bold của em đầu tiên là tắt nguồn, sau đó loader nó tìm, một hồi thì nó bào ko thấy mã pin, Bold khởi động lại! :|
Làm cả chục lần---> xót quá :-S
(em dùng bmd 4.7, cách đó bác dùng cho bản nào....? )
e co con 7280at&t( giong y chang 7230) khi lượm về đã bị đèn đỏ nhấp nháy! ket noi may tinh--> usb_pin: unknown

bây giờ đã gần 1 ngày e search roi!

e đã làm đủ mọi cách như trên diễn đàn mọi người chỉ rồi, mà vẫn chưa được!
lần trước bị rớt( con 7230 khác)--> đèn đỏ nhấp nháy( giống y như bây giờ)--> đưa ra thợ--> mất hết hơn 100k -->máy chạy ổn định! Nên e nghĩ chắc chắn sẽ sửa được cái vụ đèn đỏ nhấp nháy!

co le do e hơi kém thông minh! mong các bác chỉ giáo thật cặn kẽ giúp e( cũng như các member khác) 1 lần nữa ah!
chờ tin các bác!

e nói là thật tình!mong các bác đừng chém!
cảm ơn các bác nhiều!
yahoo: haiphamhiast
e o SG
mình muốn CÀI LẠI rom thì làm thế nào hả các bác (ko fai là UP rom đâu nhé). Mình phải wipe máy hả bác.. OS của mình là mới rồi, tại mình muốn cài mấy soft trial theo cách chỉnh thời gian ý mà. Các bác chỉ mình với.
Thanks
canoc1088
ĐẠI BÀNG
13 năm
Uprom là phải tháo pin ah ? Ngày xưa dùng 8320, giờ dùng 9000, uprom chưa bao giờ phải tháo. Xóa mỗi vendo.xml đi xong chạy loader là kệ nó chạy, trăm phát như 1, chưa bao giờ xịt 😃
binhdtvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
chiều nay up rom thử em 8900 theo phương pháp này mới đựoc
tôi cũng thế, bao lần up rom có lần nào tháo pin ra đâu thế mà vẫn được,tài thật;)
simm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách này rất hay
tui dungbb8820 cua at&t dow ban rom 8820 cua hang 4.5
cay lan dau ra cai hinh tron duoi ghi 507
lan 2 vo dc hien ra vay dong chu nhan vo khong dc
tui dung cach cua chu thoi nhap vo file do roi enter khi' the' nhung van khong dc.
mong dc chi giao 4 ngay roi(khong bat dc uni moi nguoi thong cam)

---------- Post added at 09:14 AM ---------- Previous post was at 09:05 AM ----------

tui dungbb8820 cua at&amp;t dow ban rom 8820 cua hang 4.5&nbsp;<br>cay lan dau ra cai hinh tron duoi ghi 507<br>lan 2 vo dc hien ra vay dong chu nhan vo khong dc<br>tui dung cach cua chu thoi nhap vo file do roi enter khi' the' nhung van khong dc.<br>mong dc chi giao 4 ngay roi(khong bat dc uni moi nguoi thong cam)
Thank. De e thu xem lo" the nao a. Hi
chung kết là tháo hay không tháo vậy các bác
tháo thì được gì mà không tháo thì mất gì
có nên hỏi hỏi bác Cu Hiep ko nhỉ
BlackSun
TÍCH CỰC
12 năm
Chẳng hiểu ra sao nhưng từ trước đến giờ mình up room vẫn ok, chẳng bao giờ phải tháo pin hay xài cách của bạn. Cứ chạy loader bình thường thôi có sao đâu? Sao phải phức tạp thêm file vào làm gì?
Cac bac cho e hoi nhe: e up Rom may lan,lam nhu bt,vao apploader roi chay file loader.exe,nhug e k bao gio thao pin. Vay co bi loi j k nhj?
E moi dug bb nen con thieu kih nghiem.on tren bb nen k dah tieg viet dc. Cac bac thog cam.

---------- Post added at 07:09 AM ---------- Previous post was at 07:08 AM ----------

E cug lam bt nhu bac' blacksun. Lieu co sao k nhi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019