Up Rom Tháo Pin

h_pro9x
3/3/2011 12:42Phản hồi: 29
Em không tài nào Up
rom mà tháo pin đc. Đã
thử đã đọc rất kĩ hướng
dẫn trên form nhưng vẫn
up đc bằng cách không
tháo pin. Tháo pin ra là
window và loader ko
nhận pin. Ai giúp với. Em
xài 8100
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy thì bỏ pin vào..... bác lập topic nhiều quá .
nhanvat062
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ nó chạy tới dòng thứ 2 thì bỏ pin vào --- máy sẽ tự nhận ngay ... tự vọc mới hay bác ạ 😃
đem cái máy với chai DR thanh qua đây mình làm cho,
đừng đem mấy cái chai DR qua. ổng hổng uống đâu. đem mấy chai cồn mà uống đc ah. hhhahahahehhehee
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Troi oi cac bac khong hieu y em. Y em la luc thao pin ra ket noi vo may tinh no co chieu nhan ma pin dau ma next. Con up co pin thi em lam dc. Chi hoi tai sao thao pin up ko dc thuj
có người kêu chai dr thanh kìa, ah mà thôi , nếu qua bác đó thì nên đem theo con khô mực và chai vocka là đc .
@h_pro9x bạn gở hết BDM và bản rom ban vừa cai lên đi ! rồi khởi động lại máy tính rồi cài bản rom lên rồi tiến hành úp rom như hướng dẩn nhé
linhmai138
ĐẠI BÀNG
13 năm
tải cái phần mềm up rom không cần tháo pin đi. Hum em làm mà quên mất tên nó là gì ấy nhỉ? Hihi
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cach cua bac thi em biet nhung em mun biet nguyen nhan ko thi uc che lam. Hjxhjx
chào bác, lần đầu tiên em úp rom cũng bị zậy đó, bác phải chắc chắn mình đã cài bản rom mởi trên máy tính, xóa vendor.xml đi chưa, rùi thấy ổn định đâu đó thì lúc đó mới cắm bb zô , nhớ là tháo pin ra rùi cắm zô nghen, sau đó zô lại ổ C/program files/common Filre/ seaessearch in motion/ apploader nhấp vô loader.exe
rùi chờ xíu nếu mà nó hiện lên mã PIN rùi thì bấm cho nó chạy lúc đầu nó hiện lên mã PIN nhưng 1 lúc thì nó lại unknown rùi nó sẽ tự nhận thiết bị của bạn sau đó thì chỉ vc ngồi chơi chờ nó chạy đến dòng thứ 2 rùi nhanh tay lẹ mắt ráp pin zô cho đúng kẻo nó amen thì em no bít đâu nhá. rùi bắt đầu căng buồm lên đốt lửa nướng mưc nhậu chơi chờ nó chạy xong thui, LƯU ý xong bước ráp pin hãy nhậu nhé coi chừng lỗi đó....! xong bước đó nhậu xong ngủ dậy là chỉ vc tấp tới bến thui....
nếu bác ko làm đc nữa thì gửi tn cho em, em hứa sẽ giúp bác tận tình sẵn tiện up lại rom con em lun hjhj , chúc bác thành công và nhậu say nhé
phuong lich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@123456789dat bác giúp em với
phuong lich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuong lich minh up xong rom cho no roi lam xong mi biet up rom de nhu the nao. Thank bac nha
có 1 số con cứ bỏ pin ra là ko up được ko hiểu sao....với những TH như thế back up dữ liệu ra máy xong wide sạch sẽ cả phần mềm rồi up có pin = loader như bt thôi,cần j cứ phải up ko pin nhỉ....cái chính là up được rom như ý
báo cáo hết😁
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
em da kiem tra rat ky. Xoa verdor.xml dang hoang. Em chi muon biet nguyen nhan thui. Ko thj em uc che ko chju dc. Em la dan IT ma. Phaj la cho ra le moj dc. May hum nay mat an mat ngu vj em no. Hjxhjx
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai giúp em với.................................
tiế trình uprom thì có bấy nhiêu thôi mà bác. con bb của bác khó chịu quá.
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hixhix vậy các bác hết cách rùi ah
Tôi cũng từng bị giống như bạn nhưng giờ thì ok rồi. Tôi chỉ mua một sợi cáp mới và làm thật chính xác theo hướng dẫn của Cuhiep là ok thôi (Nếu cài bản Hybird thì nhớ chỉ xóa bên trong mục Java trước khi Paste thôi nha).
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
pan nao cho minh muon soi cable test thu dc ko ? Soj cable cua mjnh lay tu may anh canon up co pjn thj dc nhung ko pjn thj ko dc. Test thu neu ok thj mjnh kiem cho mua cho em no soj cable zin
ban dowb dung ban rom cua no chua?ngay trc minh cung da tung bi nhu the ma!
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
troi a. Bac nen doc ky topic truoc khi cm chu. Em da noi ro la up co pin thi ok ma. Ma cho du co sai rom thi it nhat windows phai bao co thiet bi moi khi ket noi cable chu. Dang nay cha thay gi. Hjxhjx
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
up cho ai co kinh nghiem vao giup
Sợi cable của bác chắc chắn có vấn đề rồi.
bitcafe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hãy chắc chắn rằng bản ROM định up đã được cài đặt và nó có thể nhận ra máy của bạn khi chưa Uprom. Thử bằng cách khi chưa tháo pin ra khỏi máy nối BB với mý tính qua cab nếu lúc đó phần mềm BDM nhận ra được mã pin của BB thì lúc đó là chắc chắn rằng cab ko có vấn đề gì, nếu BDM không nhận ra mã pin của máy thì lúc đó gỡ bản ROM vừa cài ra và cài lại là ok. Vậy hãy bắt đầu cẩn thận từng bước lại từ đầu.
sisino1
ĐẠI BÀNG
12 năm
cac bac oi. em dang dung bb curve 9300. luc dau may chay os 5.0.0.997 em up len 6.6.600 sau do lai ha xuong 5.0.0.997 h em khong up len 6.0 duoc nua la lam sao huh cac bac? chi em voi. may cai cai tu truoc den h deu khong co file vender.

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 09:45 AM ----------

em up rom thao pin. den phan boot may khoi dong lai chay cai lai tat nguon khoi dong lai cu nhu vay hoai. may khong boot duoc. chi em voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019