UP ROMs SHW- M110S ( Samsung Galaxy S hàng dành riêng cho hàn Quốc)

malai-man
8/4/2011 14:16Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
tegrak kernel có lag fix, về cơ bản là nó chuyển format của bộ nhớ sang ext4 thôi, tăng speed I/O
mình mới kiếm được e galaxy s anycall bản hàn xèng.bác nào
biết làm thế nào để chụp được ảnh màn hình k.chỉ giúp
e kái.thankkkkk....... nhiệt tình ạ
@thanhlinh0710 lên google play down cái này về screenshot rồi dùng
bạn ơi .k kần pần mềm đó vẫn chụp đc cơ.dùng phím tắt cơ bạn ơi
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhlinh0710 ấn giữ phím back. Sau đó ấn power button 😃
thank... bạn có pát được pát k đươc mà.
thank... bạn có pát được pát k đươc mà.no. cứ hiên nên mấy kái mà như là tawtr nguồn hay la chọn các chế độ ý
có bác nào biết cách cài phần mềm radio fm cho e nó k.mjnh đang dung 2.3.6.k có radio fm mà.ai biết chỉ giúp minh với.thank......
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhlinh0710 ko có đâu... thích thì cài mấy cái soft TV nó có mấy kênh FM đấy
lionvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào cho em hỏi : em đang dùng con m110s này nhưng trong phần menu em không thấy có mục file của bạn (my file). em không biết nó ở đâu. vì đôi khi em muốn xem các thứ em cop vào với lại đôi khi muốn mở ra để xóa nó đi mà ko biết xóa ở đâu. em ko dùng thẻ nhớ, khi cop dữ liệu em cop vào bộ nhớ máy thôi ạ. bình thường các điện thoại khác thì nó phải có phần my file để cho mình xem chứ. nhưng con của em ko thấy đâu. với lại cho em hỏi sao mỗi lần máy tắt nguồn khởi động lại thì nó lại ra tiếng hàn, lại phải vào cài đặt ngôn ngữ chỉnh về tiếng anh nhỉ.

Bác nào giải thích luôn cho em một số thứ sau là gì ah?
PDA: SHW-M110S.VK22.1531

PHONE: M110S.VK07.1516.ST

H/W: REVO.8

MOVINAND: VG26

Mà bác nào biết topic nào đầy đủ về em này thì cho em xin cái link với. e tìm mãi mà cứ mò mẫm, lâu lắm. thanks các bác
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lionvp
http://gsm.vn/search.php?searchid=2983708 các bản ROM Việt hóa ổn của bác ebooker bên GSM, cách fix máy, fix tin nhắn 160 ký tự .v.v.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=772718 tổng hợp mọi thứ về máy, các câu hỏi/lỗi thường gặp, fix, links down các ROM, kernel, fix, .v.v.v.

còn mấy cái PDA, PHONE, H/W, NAND, ở trên nó liên quan tới firmware bác đang dùng, bro chịu khó tự vọc, đọc thêm mấy hồi về android là hiểu liền ;)
lionvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bangsnntk Có ai cho em biết cái my files của em làm thế nào để thấy nó ko ah?? hay làm thế nào để mở các foder chứa các dữ liệu của mình. khi em cho thẻ nhớ vào cũng ko biết làm thế nào để xem các thứ trên thẻ nhớ. hay là do rom ah??? em đang dùng bản 2.3.6
các bác cho e hỏi kái.dạo này e m110 s của e dạo này e cứ tắt nguồn bật lại là hiện nên tiếng hàn như mặc định mà.lại phải vào cài đặt ngôn ngữ chọn lại tiếng việt mà.e đang dùng bản 2.3.6 mà.trong kài đặt chỉ có tiếng anh.và tiếng việt thui.bác nào biết cách khắc phục chỉ e kái...
@thanhlinh0710 bạn cài lại rom khác đi. trước mình cũng như vậy. cài bản rom 4.1.1 ấy
ram vừa được nhiều hơn 366 mb RAM
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cái đường link ko xem đi, hỏi vãi o.o! cái này ko có my files, down apk hoặc copy từ máy samsung khác sang. Cài kernel ..... vô cũng có root explorer dùng cũng đc chứ sao, hoặc lên market down cái như ES explorer về xài ...

Mấy câu hỏi chung chung thế này thì bạn nên qua các box tìm hiểu cơ
android thì hơn 😃

bản về phần mềm
cài rom khác đi :rolleyes:
mình muốn nâng cấp con shw-m110s. Nhưng khi kies dowload xong và chuyển máy về chế độ dowload thì win 7 untimate sp1 không nhân được máy samsung. tớ không biết là nó cần thêm thằng driver nào nữa không. Vì tớ đã cài driver của con m110s vào máy rùi.
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragongball
bật odin lên xem nó có nhận đc máy ko. Nó hiện lên port ... tức là nhận đc
m cung nhu ban.2.3.4 thi ok het.nh ma nhanh het pin.bjo up len 2.3.6 thi cung the?ma nguoc lai con mat My File,mat cam bien anh' sang' khi call nua?nan wa.ma ban nao biet cach nao?or ban rom nao tiet kiem pin k?giup m voi nhe'

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=25119175&postcount=4119 link này tổng hợp 99% các thứ liên quan đến m110s; cách fix lỗi, link download roms, drivers, apps, mod apps .v.v.v.
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện mình đang dùng ROM GsmVN WF07 SP1 của mod ebooker bên GSM.VN nhé. Hoàn thiện, ổn định
các bác ơi vào đây sem nhé http://buiquocanh56.blogspot.com/2012/08/blog-post.html em đã sưu tầm đầy đủ tất cả các loại rom anycall shw m110s em đang dùng bản gfan_m110s_......sp4 pin trâu máy chạy nhanh khóa màn hình bằng nhận diện khuân mặt lun nhé
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buiquocanh56 dịch từ bên xda hả, lấy từ nguồn khác thì cho người ta nhận cái credit đi ông ơi zzz. Cụ thể ở đây là xsenman
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buiquocanh56 Bạn có biết cài 4.1 cho em M110S không hướng dẫn mình với , thực sự dùng android này nhiều máy rồi mà không dám cài Rom cho em nó , chỉ sợ toi máy . Giá nó dễ như Blackberry thì có phải k hơn không . Chờ tin của bạn
Ah mà cho mình hỏi chút , bản 4.1 này chạy trên em S1 korea có dính lỗi nhiều không bạn ? Pin có ok không ? Cảm ơn bạn trước nhé
mở tất cả các bộ nhớ thẻ nhớ , bộ nhớ máy , room, .... mình có đây ai càn pm nick yahoo mình mình hướng dẫn cho he he
htrang9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh da up rom dc cho galaxy m100s nho` su giup do cua ban ebooker ben gms.vn day la ban rom 2.3.6 chay rat muot va da khap phuc het loi *# de kiem tra tai khoan hay loi gioi han ky tu tn
http://gsm.vn/f602/firmware-samsung-galaxys-anycall-shw-m110s-2-3-6-vk22-269151/
các bác ơi làm ơn cứu e với.e up rom gì mà giao diện isc 4 ý.dùng mấy hôm trả sao chỉ bị lỗi ko nghe đc nhạc và video.tự nhiện hôm trước đơ ko cảm ứng đc.e up rom khác thì bị treo logo.rồi e về rom gốc như hướng dẫn của bác ebook ở bên GSM.mọi thao tác đều ko xảy ra lỗi gì.nhưng khi reboot xong vào màn hình chính thì ko vuốt mở khoá được.nói chung là đơ cảm ứng luôn.mà bây giờ up rom nào nó cũng treo logo.hx.có bác nào biết nó bị làm sao ko làm ơn giúp e với.hxhx
helpppppppppppppppppppppppppp
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=25119175&postcount=4119 down mấy cái trong mục recover về... rồi tìm mấy cái hướng dẫn khôi phục movinand của m110s rồi thử thôi bạn! có j support sau.
mình thử hết rồi.khôi phục xong nó lên màn hình mà ko thể nào mở khoá được.hx 😔
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungkotex khó quá, mình nghịch thế nào cũng chưa bị hiện tượng như bạn, nên khó nghĩ cách quá đi 😆 chịu khó sang xda hỏi xem 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019