Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

UP ROMs SHW- M110S ( Samsung Galaxy S hàng dành riêng cho hàn Quốc)

malai-man
8/4/2011 14:16Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi tim bản của ngoc cuong yb ấy ngon lành cành đào mình thử rồi
@buiquocanh56 Em k thấy a ơi. Hic hic bản của em chán quá vào mạng chậm như sên vẫn con KB miễn phí mà chậm dữ. Tìm giúp e vs
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buiquocanh56 mod trên stock VG26 à ... hmm, bạn so sánh với các mod của WF07 thấy thế nào ???
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://gsm.vn/f628/rom-m110s-m110s_wf07_vuhoangpro1_gsmvn_sp1-289600/ thấy mod này dựa trên bản ROM WF07, nhiều ng quan tâm, tận 87 pages. Share để bro tham khảo 😃

P.S. Đọc đoạn sau thấy một số dính lỗi play store và gps... có fix... so, Flash it at your own risks 😃
Các a ơi tại sao em cài driver,kies nhưng sao cắm cáp USB vào nó k hiện kết nối USB ,nó chỉ chạy vạch pin như đang sạc thui. Tại sao vậy. Cả ODINem vào chế độ download ở máy đt cũng k thấy vạch vàng trên odin

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QuyetCoi9x hiện tượng này khó nhỉ o.o! chỉ còn nước xóa drivers, kies đi, cài lại kies thôi xem sao 😁 ... ko đc thì thử cài kies với odin vào pc khác xem
Vâng e xóa rùi vẫn thế. Haiz phát điên mất. Láp tóp chạy win 7 của mấy og trên phòng trọ cài đc vậy mà,nghỉ tết về nhà k cài đc hjc hjc

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
@QuyetCoi9x lúc nó có kết nối dc ko b? nếu tự nhiên bị như thế thì thử làm cách này xem.ổn ko!
gỡ driver và kies đi! rồi vào ổ C xóa tận gốc mấy file nó còn trên đó sau đó mới cài lại!
lúc trc mình bị tình trạng như thế đã từng phải cài lại win vì vụ đó
ko biết có rom 4.0 hay 4.1 chưa bro? ngày trc e up rom của i9000 cho con m110s( máy đứa b ko biết làm liều) thế mà vẫn dùng bình thường! bjo e cũng cbi mua e này nhưng thấy các bản rom lung tung quá!bác nào có link nào cụ thể cho sent giúp e!
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
đào mộ ngược lại mấy post đi bác, link có đủ mà 😃 hoặc bác search m110s xda hoặc gsm.vn là ra hết. Stock rom chỉ ra đến 2.3.6 thôi nhé. Còn up rom i9000 mà vẫn chạy đc thì bác đúng là thánh rồi 😁
@bangsnntk nói các bác eo tin?máy b nó gửi bên Hàn Quốc về có chữ anycall đằng sau đít lên.tinhte up liền mấy bản rom I9000. mãi đến trc e định mua i9000 mới biết nó có thằng em110s
có ai đã từng dung GLX s1 hàn quốc m110s thi vào cm nha !
tôi dùng máy nay ko xài dc sim mobi vì lý do pin tự sụt với tốc độ khoảng 15--20p 1% ! con khi chuyển sang dùng sim khac (vietel,..) thi để cả đêm cung chỉ mất 3--5% thôi
ông hàng xóm đã dung va cũng bảo như vậy ! ai đã từng dùng cho ý kiến nha
thanks
dt 01215347503
- chả là mới tậu đc e S1 HQ M110S , gom mãi mới đủ thóc😔nhà k có điều kiện.khi mua máy người ta có up cho quả rom 2.3.4 có tiếng việt.nhưng e thấy máy cứ như kiểu k đa nhiệm vậy. - ví dụ như e đang lướt web xong có tin nhắn đến.e mở tin nhắn ra đọc và rep lại.xong quay lại web thì lại bị mất phải load lại - như vậy các bác cho e hỏi là máy này như vậy hay là do bản rom vậy.nếu do rom thì các bác cho e xin luôn link dow rom và hướng dẫn nhé.e mới nghịch chả biết j luôn :( cảm ơn mọi người ak !
các bác cho em hỏi.em tìm bên GSM thấy có bản room sp8.em đang dùng bản W07.vậy 2 bản này là 1 hay khác nhau vậy ạ?
cho đi ngang qua, trích dẫn bài của em với, cho em xin link tải bản rom dùng ổn định,pin khỏe cho con s1 m100s với 😔 lọ mọ mãi chả ra...
@hoangdat92hn t giải nén ra rồi....ra đc 4 file là "cache.rfs - factoryfs.rfs - modem.bin - zlmage " ... ko thấy file nào đuôi .tar cả.... m tải sp2
@RubieThuy mình giải nén ra đc 1 file .tar thôi mà
@RubieThuy http://www.mediafire.com/?cxf7c9x02lxjwl5 bạn dow link này
@hoangdat92hn t tải rồi... dùng winrar giải nén k có file .tar hjc
ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi mình up rom tiếng việt gsmvn hay rom của Mr Nguyễn cứ khởi động lại là mất hết cài đặt trở về tình trạng như lúc mới up rom là lỗi gì vậy bạn nhỉ ? Thanks bạn trước
@ProThieuChu wipe cache trc khi up rom nhé bạn... là hết lỗi.mình đang rom TV của lardy và qua nhiều rom tv khác rồi k bị sao bạn ak.wipe cache trc là ks hết
ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangdat92hn Cảm ơn bạn hoangdat92dn , mình đã làm theo bạn wipe cache nhưng ko đc bạn ạ . Mình cũng đã thử up về rom gốc rồi vẫn bị như vậy . Cái này do lỗi gì ấy , có cái bị , có cái không bị 😔(
@ProThieuChu chia buoôn nheé :( mih co 2 may deu k bi vay
t giải nén ko ra đuôi . tar bạn ơi... ngoài up qua odin có cách nào up = recovery ko hả b
có bạn ak... b tìm google đi 😁 chả hiểu bạn giải nén kiểu j =))
e ms mua con m110s nhug ma k biet ban android nao phu hop,chya hoi cham,da be khoa r,bh e muon nag cap cho n de choi game muot hon,bac nao biet thi giup em vs,phien ban android cua n hien gio la 2.3.4
@bong.maria may nay k len dc 4.0 ban nhe...
bác nào biết chỉ e cách chỉnh data rom vg26
máy em ấn *#1234# thỳ nó ghi là
PDA:GT-I9000.vg26.1812
PHONE:m110s.vg07.1242.st
H/W: REV0.8
MOVINAND: DF29
CÁC bác cho em hỏi máy em là i9000 hay m110s @@
😔
@k31csunbae ngay trc mih cung dung m110s rat tot. mua ve mih be anten lun. mua nap lung i9000 ngon lanh

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@QuyetCoi9x đang muốn kiếm cái nắp lưng mà k bik giờ còn thương gia nào có k nhỉ?
@k31csunbae nắp lưng mình cũng một thời đi mua rồi hjhj ra Mai Động bạn ak. đi 38 ý. xe bus Hà nội nha.

@k31csunbae ôi 100k nhiều lắm bạn ak 😁 ra chợ trời chắc còn rẻ nữa :D
ở đâu bác. chợ trời ý

ae cho mình hỏi sao mình tải kies vs odin về rồi mà bật kies lên nó cứ hiện thông báo đang kết nối mà mãi ko kết nối đc? vào odin cũng ko thấy có báo hiệu màu vàng.cap usb mình vẫn dùng để copy phim nhạc từ pc vào dt bình thường.ae giúp mình vs ko lại phải ra quán up rom mất 80k 😔
ae cho mình hỏi sao mình tải kies vs odin về rồi mà bật kies lên nó cứ hiện thông báo đang kết nối mà mãi ko kết nối đc? vào odin cũng ko thấy có báo hiệu màu vàng.cap usb mình vẫn dùng để copy phim nhạc từ pc vào dt bình thường.ae giúp mình vs ko lại phải ra quán up rom mất 80k 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019