Update:27/05/2013 Galaxy S2 GT- i9100 đã có Jelly Bean 4.1.2 tiếng Việt

vanchinh193
16/11/2012 4:3Phản hồi: 1.024
1.024 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tốt quá
lyphuctung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm nhận mượt và đã hơn ICs rất nhiều. Bàn phím gõ chính xác hơn, trang bị thêm nhiều tính năng của s3.
Còn đây là điểm số của em nó.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@lyphuctung Vao phan ban phim bi loi handwritting . Vo la bi do
room stock 4.1.2 nói chung là đc. mượt hơn cm10 đỡ hao pin hơn. có nhiều tiện ích hơn. New Widgets; TouchWiz UX giống SIII. gọi điện từ tn ko cần thao tác bằng tay( chỉ cần đem lên tai là tự gọi). máy ít nóng hơn nên chơi game cực sướng ( mình đã tets bằng game wild blood và flcommado) có điều vẫn có 1 số lỗi nhỏ nhưng ko quan trọng cho lắm. tin nhắn hơi dở 1 tí. để mình trải nghiệm thêm sẽ up date sau...
@vanchinh193 Bản rom này ko nóng máy hả bạn. Mình đang xài rom cook Resurrection remix ICS mà nó nóng ghê quá, dù rằng nó mượt thật nhưng khi chơi game nóng kinh quá
Máy mình chưa root nên chỉ dùng được go backup, nhưng bản free ko cho phép sao lưu hệ thống và sao lưu khác chỉ giới hạn 200mb, huynh có cách nào hay hơn ko?
😕

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@nguyentamlen bạn root đi. mất có 2 phút. rồi mình chỉ cho lên cm10
http://www.tinhte.vn/threads/931963/

Sent from my cục gạch using Tinhte.vn
losbancos
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyentamlen
có bản release đó, search là ra. mà bản free đâu có giới hạn đâu nhỉ!! mà nếu sợ root rùi ko được bh thì yên tâm vì bạn hoàn toàn có thể quay trở lại như lúc chưa root để được bh!! mình dùng s2 cả năm nay rùi có bao h phải mang máy đi sửa chữa đâu
Chúc mừng anh em dùng s2 nhé!

我爱你, I LOVE YOU! 我爱你, I NEED YOU!
Mình gọi bảo hành samsung hỏi thử nó bảo root máy sẽ ko nhận bảo hành nữa, vậy có cách nào root xong rồi quay lại trạng thái ko? Cảm ơn bạn rất nhiều

@nguyentamlen bạn đừng bao h trông chờ vào bảo hành của sam. máy mình mới mua về đúng 1 tiếng sau là đã root rùi. bạn hỏi mọi ng sem ai dùng androi mà ko root. dùng androi cái hay nhất là đc tự ý mình vọc phá đó bạn
Cảm ơn bạn nhiều, ngày mai về nhà wifi mạnh mới chơi, đang dùng gói max vina trên núi nên tải ko nổi đâu, còn máy iphone 4s huynh chỉ đường dẫn với, nâng cấp 6.0.1 mà chạy hơi lì

hỏi về androi thì mình biết chứ ios chịu
mình có bị lỗi đâu bạn?
@vanchinh193 Bac chu pic cho mjnh hoi la sau khj len 4.1.2 muon ve 2.3 hay 4.03 thj lam tnao.ban cho mjnh ljnh tai room nhe.
Mjnh thu factory reset roi nhung van k ve ban cu dc 😔
@Simdep90.tk Sr cac bac e k go dc tieng vjet ah
@Simdep90.tk tìm 1 bản room mà mình thích (4.0 hay 2.3) rồi dùng odin up về là đc
sao m ko thể cài dc qua odin nhỉ,cổng com vẫn báo nhưng ko xuất hiện màu vàng,up rom 4.0.4 thì chạy nhưng bản này ko chạy dc ai giúp t với:oops:
@messiminh bạn sử dụng cái này đi: http://www.tinhte.vn/threads/1356219/
@vanchinh193 thanks bác e đã cài dc rồi mà tính năng gọi trong phần tn như thế nào nhỉ e dùng thử ko dc
@messiminh khi bạn mở danh bạ hoặc tn ra. muốn gọi cho số đó. bạn chỉ việc đem lên tai.máy rung 1 cai là tự động gọi
nghe có vẻ hấp dẫn nhỉ
Tình hình là con s2 yêu quý của mình gặp vấn đề rồi, tối qua đi ngủ để sạc qua đêm, sáng dậy rút cáp ra rồi mà nó vẫn cứ báo sạc (cục pin có biểu tượng hình tia sét), một lúc nó lại báo tít tít, high voltage, disconnect charger.
Không tắt máy được luôn, chọn power off thì nó cứ khởi động lại, rút pin ra, cho pin vào thì nó khởi động tiếp. 😔
Cao nhân nào biết bệnh của em nó giúp với :(
Xin cảm ơn!
Máy bạn nếu bị phần mềm có thể up lại room sem có đc ko. Còn bị phần cứng thì chịu, Chắc đem ra tiệm

@vanchinh193 B cho m hỏi lỗi cảm biến con quay (khi để máy nám ngang mà cho má thẳng đúng là k đc ) thế có thể là do rom hay là do phần cứng máy nhỉ.mà bị thế ra quán có sửa đc k nhỉ.chán quad
Sao mình down bản ROM ở link trên về giải nén nó ra 1 đống file, dùng odin307 để up (theo kiểu nhiều file) mà nó không nhận nhỉ, toàn md5 invalid 😔

các bạn thử bản này xem sao.
Khi nào thì s2 i9100g của việt nam mới có hả bác ?

@truongdchp Con ghẻ 9100g chắc còn lâu lắm đó bạn.cm10 trải nghiệm đi. Dùng cm 10 cũng có 1 số cái hay lắm.
Www.get.cm

kien22
TÍCH CỰC
11 năm
Chúc mừng ae s2. Ai cài rồi cho chút cảm nhận 😃
@kien22 Sau hơn 1 giờ vật lộn với em nó thì cũng cài xong (mình down bản 1 file đã post link ở trên http://stockroms.net/file/GalaxyS2/GT-i9100/4.1.2leak/i9100XXLSJrooted.tar
Bước đầu dùng thấy cực ĐẸP và cực MƯỢT, chức năng đang trong tin nhắn mà đưa tai lên là gọi ĐT hoạt động tốt.
- Dialer đã thêm Contacts vào, rất tiện lợi
- HÌnh ảnh đẹp và âm thanh rất hay 😃
- Một số widget mới tiện dụng 😃
- Bàn phím mới đẹp hơn và gõ tốt hơn, ...
Bạn tải ozin mobile mà dùng. Ko sợ brick .mà nó root 1 thể luôn đó bạn.lên 4.1.2 dùng sướng lắm. Pin thì oke lun.mình 3g từ 6 h sáng đến h chưa hết nè

Không có tiếng Việt. H phải chờ qua Ota.
tính năng direct call của mình vẫn chưa hoạt động nè, mọi thứ khác thì ngon lành hết huhu
@dangminhthuan Bạn Để chiính xác vào lỗ tai.khi nào thấy rung lên là đc. Hình như có chức năng thức cùng bạn giống s3 nữa mà mình chưa kiểm tra
@vanchinh193 hix hix để mãi mà nó có rung đâu chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019