Update cài này là gì ạ ?

Yuhari
25/11/2010 13:5Phản hồi: 5
Dạ, cái tình huống này mìnhcũng không biết hỏi sao nữa :-ss
Nãy check software update... Lúc đầu là nâng cấp 10. gì đó, safari, itunes, mình không để ý cứ thế mà cài thôi.

Xong rồi, restart. (Ver. hiện tại là 10.6.5)

Lúc mở vào mình làm như trên một lần nữa, cái tự dưng nó hiện lên cái gì "ff 2 ...". Nói thiệt mình không tài nào nhớ nổi tên nó ạ, cứ thế mà install thôi 😔(

Tư dưng máy kêu lên một tiếng xẹt xẹt j đó rắt lớn >"< -> đen thui -> một lúc sau, hiện lên cái nền trắng logo của Apple, có một thanh chạy (kiểu như trc' khi vào win đó ạ, máy mình thì chỉ cái có 1 HDH thui). - Bình thường là mình có cái logo Apple và loading, chứ không có thanh chạy ngang đó.

Sau đó thì, nó khởi động lại rồi vào như bình thưởng lúc update soft xong...

Cho mình hỏi như vậy có bị làm sao không ạ ? >"< Có bác nào update rồi cho mình hỏi cái update đó là cái gì với... (ff... 2 ...) T^T

Lưu ý: không phải tiếng xẹt j đó như check disk lúc khởi động đâu, mình xài máy cũng hơn 1 năm rùi, mà tiếng đó cũng nhỏ. Nãy đang nghe nhạc, một bên PC một bên Lap mà nghe tiếng đó giật mình lun 💣 -> sau đó mới khởi động lại...
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng không biết rõ nó là update gì nữa nhưng mình cũng vậy. nhưng chỉ lần đầu thôi, h thì không sao nữa
^ Có lúc update xong cái "ff 2... gì gì đó" mình mới nghe tiếng "động" lớn vậy. Không biết cái này là update j, mình chưa kịp xem T_T
Nãy giờ mình restart lại thì không có tiếng đó, chỉ có tiếng nhỏ nhỏ như khởi động máy bình thường.
socnhim
TÍCH CỰC
13 năm
Update firmware đó bạn ơi! Không sao đâu
Mình cũng bị hiện tượng như ban😔. Giờ dùng nó cữ đơ đơ đôi lúc bị treo máy.:mad: Giời định cài lại.
hackerZ
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn có tưởng tượng không?Máy bạn đơ như thế nào.Ai update cái EFI Firmware cũng có tiếng kêu rít rít mà.Mà nó chỉ là update BioS thôi mà sao các bác sợ vậy.Chẳng sao cả đâu.Yên tâm mà dùng.Nếu sợ bạn cứ cài lại máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019