Update firmware cho LG GW620 lên android 2.1

dynamic503
19/9/2010 3:49Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duongmanh92
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dang de danh tien sam mot em. Hic.
mới dùng Android, cho mình hỏi 1 câu chuối ... hột

con LG mới mua của mình chay 1.5 mà sao chậm kinh, ko biết up lên 2.2 thì nó chạy ntn? up rom có giống như up rom của Blackberry ko?

Thanks
andy810326
ĐẠI BÀNG
13 năm
xài dần thì cũng không thấy chậm đâu bạn ạ. Mình đang xài Froyo rất đẹp và không chậm.

có 2 bản ROM, bản offical và bản cook của Openetna, cả hai bản đều good, riêng bản Openetna hình như được overlock lên 700mzh, mình chưa thử bản này.
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/nang-cap-firmware-cho-gw620-rat-don-gian-564034/index7.html

bạn có thể tham khảo, enjoy!
Chính xác là openetna sang kernel mới tốc độ còn 614 Máy chạy ổn định và thao tác tương đối mượt mà
Cần tư vấn

Mình muốn nâng cấp con LG GW620 android 1.5 lên 2.1
mà phiên bản phần mềm của mình là GW620-V10j
mình fastboot ko được
chỉ mình với
Mọi người cho e hỏi con này giờ giá tầm bao tiền ạ.thank
lotuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử với máy tính khác coi thế nào. 😃
@lotuong dạ em cũng thử rồi nhưng ko dc anh ạ. khi em cắm vào nó báo ko tìm dc driver em thực hiện upload tren windows thì nó nhận dc android 1.0 gì đó. sau đó em làm tới buớc Tắt điện thoại, kết nối điện thoại vơi máy tính ở chế độ fastboot (xem hướng dẫn bài đầu topic)
Trong cửa sổ cmd, gõ: fastboot -w
gõ: fastboot erase system
gõ tiếp: fastboot erase boot
tiếp theo tới bước gõ tiếp: fastboot flash system system.img
thì hiện ra thông báo lõi ntn: mặc dù em đã copy file system.img đúng như hướng dẫn
anh
@lotuong anh hơi hay anh ở đâu giúp em up dc ko
@lotuong em làm dc tới bước load system.img. roi nhưng lại bị lỗi ntn(loi báo trên dt): witing "system' (12746648 bytes) fail anh xem hộ em với
lotuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã từng bị như bạn. Cách mình làm là chọn bản rom khác, không phải của open etna. Hình như là bản 1.6 của abcxyz gì đó. (Giờ không nhớ chính xác vì lâu quá rồi.)

Sau khi cài xong bản rom này mà thích thì lại đổi tiếp, up hay down với rom etna đều OK.

Phần khởi động sau khi up rom hơi lâu. Mình nhớ là có chữ: don't panic! 😁
@lotuong vâng cảm ơn bác nha. hic ko bit em có làm hỏng em nó rồi ko. mà giờ mở lên song lại tự động tắt cảm ứng thì ko dùng dc.hic
alo có anh nào giúp em up em này ko em ở hn. anh nào rảnh up hộ em anh em làm ly cafe rồi up em gà vụ này quá. mà dùng 1.5 gét vô đối
có ai dùng rom 2.37 này chưa cả nhà ơihttp://forum.openetna.com/index.php?topic=17977.0
lotuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ up bừa đi. Không được thì lại down mà. Nhưng máy đó lên 2. coi chừng bị chậm.
Đã ai chạy ban 4.0 chưa vậy mọi người ơi ?
@hungthcs có 4.0 rồi à bác. bá đạo quá =))
http://code.google.com/p/openeve/downloads/list
Vừa làm chuột bạch xong. Những cảm nhận ban đầu đó là :
1. Giao diẹn đẹp hơn vì 4 > 2 😁
2. Cách quản lý cũng khác hẳn
Những:
Cam, wifi, 3G, videos không thấy hoạt động.
Tình hình là làm chuột bạch xong lại về với em 2.3.5 thui !
@hungthcs bạn ơi bản 2.35 dùng ok ko có bản 2.37 rồi mà bác
Bản 2.3.4 thi hay ngắt cuộc gọi đến. còn 2.3.5 và 2.3.7 thi ok ổn đinh nhất mà ! Không biết bản 4.0.3 bao jo mới hoàn thiện nhỉ ?
bạn ơi cho mình hỏi mình chạy 2.37 nhưng ko có google play mình tải về ko chạy dc. và thiết lập gmail cũng ko dc. lúc khỏi động lần đầu ko có bắt đăng nhập tài khoản gmail. bây giờ phải làm ntn vậy bạn
Bạn đã tải 2 cái files boot-gb237-111025-236mb-r193
và gaps vào thẻ nhớ để cài chưa ?
cả nhà ơi hai bản 2.35 và 2.37 bản nào dùng tốt hơn mình đang dùng bản 2.37 nhưng thấy cũng dc thi thoag bị đơ nên hỏi bản 2.35 thế nào
Em đang muốn mua 1 em này. Bác nào có ko aj? Màu đen nhá:p
@quachtrungblack dúng la em màu đen bác nha
@HUAHIEUPHONG Giá cả thế nào bác ơi? cho em cái số với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019