[UPDATE] Galaxy Note 10.1 Tổng hợp Rom Stock/Rom Cook/Root/Recovery/Android 4.1.2

cellphone_uk
14/8/2012 14:14Phản hồi: 1.008
1.008 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho e hỏi muốn cài flash player thì cài như thế nào vậy ?
@new862004 Vào appstore.vn tìm flashplayer để tải về, có 2 bản 1 bản cho tablet và 1 bản cho ĐT, bạn tải cả 2 về chạy là được
Vào CH Play tìm và cài

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
note của e nó đang tải gói update gì hơn 400m nè mây pác .đang xài rom vn 😁
.lên 4.1 rồi kaka
Tí về thử up xem có lên k :d
Đã có bản 4.1.1 chính thức cho VN (N8000DXBLL3) : http://www.hotfile.com/dl/187228942/28d5517/N8000DXBLL3_N8000OLBBLL3_XXV.zip.html 😃
@i1allz Chuẩn rồi, update thôi mọi người
NewBile
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cellphone_uk thank.....
Cách 1: Ưu điểm nhanh gọn. Nhược điểm tăng bộ nhớ counter. Điều này có thể ảnh hưởng đến vấn đề bảo hành của các bạn.

- Download

+ File root máy: CWM-SuperSU-v0.94. Chép vào bộ nhớ trong của Samsung Galaxy Note 10.1
+ File tại Recovery phục vụ các bạn vọc sau này:HighOnAndroidCWMRecoveryGTN8000
- Tạo Recovery

+ Đưa Note về chế độ Recovery( pải là downmode). Trong recovery sử dụng phím tăng, giảm âm lượng di chuyển. Phím nguồn làm phím chọn ( ODIN MỚI NHẬN ĐC )
+ Bật Odin. Kết nới Note 10.1 vs máy tính.
+ Trên Odin đảm bảo đã tích chọn đầy đủ các mục (mặc định đã tích sẵn) "Auto Reboot" và "F-Reset Time". Tích thêm PDA-->chọn thêm file Recovery. Nhấn Start để Flash
+ Odin báo PASS màu xanh là flash thành công.
có bác nào ở SG biết chổ mua cổng HDMI cho note 10.1 ko 😔
@duongduchieu lên ebay thấy nó bán những 60 USD, mắc quá khỏi mua lun :rolleyes:
Cảm nhận sau khi update là máy chạy mượt mà hơn nhưng hình như pin mau hết hơn thì phải 😔

Mình mới lên 4.1.1 cho em nó nè.phiên bản việt nam.mượt cực luôn.nếu cái svoice mà có tiếng việt thì hay quá

ai chỉ giúp em chổ mua HDMI với đọc thẻ cho note 10.1 ở SG với 😔
Tình hình là mình mới mua 1 con note 10.1 N8000. Lúc trước 3g sóng sánh ngon lành. Lúc sau tháo sim ra cho vào cái USB 3G nhưng bị lỗi ko kết nối được. Lấy sim ấy cắm lại note 10.1 thì nó lại báo không đăng ký đc vào sóng. THử tất cả các sim của các mạng khác vẫn như thế. Nó ghi là chưa đăng ký vào mạng, và ở cột notification có dấu chấm than "mạng được chọn không sãn dùng" dù đã chỉnh setting chọn mạng như bình thường. Có pro nào hướng dẫn hộ với, reset factory, up rom, thay sim vẫn bị 😔
À quên Mình đang dùng fw việt 4.1.1 root được rùi, recovery tất cả mọi thứ đều ổn. Lỗi gì không hiểu, đang 3g ngon lành. Reset factory, thay firware hay thay sim đều vô vọng. Lỗi vẫn hoàn lỗi, rõ ràng có cột sóng nhưng ko đăng ký được vào sóng. Đăng ký thủ công nó hiện thông báo đã vào mạng, xong vẫn đâu vào đấy :(
@Moon_Chevalier Của bạn bị khóa mạng lại rồi nhé, bạn phải unlock ra mới dùng được
@cellphone_uk Bạn có biết cách nào unlock lại không :| Mà mình không nghĩ bị lock lại lắm IMEI vẫn còn, thêm nữa là vào network set bằng tay vẫn ghi là đăng ký thành công và sử dụng galaxsim để check thì nó bảo unlock rùi, Nhưng thành công kiểu gì mà chả gọi hay làm gì đc T_T
Mong là không phải hỏng khay sim, nếu không chết tiền T_T
@Moon_Chevalier Quay ngược đầu sim đầu Sim bị vát ở cạnh cho xuống dưới là đc ^^ thử đi xem nàooo e cũng bị vioosg bác 1 lần :d
@shibusha Mình ra hãng nó bảo máy đã bị khoá mạng 😔 mà bạn làm kiểu nào mà máy vẫn nhận sim thế :? cắm ngược không nhận sim dc mà:(
@Moon_Chevalier Bị lock lại thì chỉ có cách dùng Box để cứu thôi bạn, hiện tại thì chưa có cách nào unlock được cả
thangcuay
ĐẠI BÀNG
11 năm
thangcuay
ĐẠI BÀNG
11 năm

Ngày hôm nay thì chính thức Samsung đã cống bố bản cập nhật tiếp theo cho Galaxy Note 10.1, nếu bạn vừa mới nhận được các bản cập nhật Jellybean 4.1.1 thì ngay bây giờ bạn có thể Update lên 4.1.2.

Android 4.1.2 là bản cập nhật mới nhất của Note 10.1 thị trường Nga, nhưng hầu hết các máy Note 10.1 với mã N8000 đều có thể nâng cấp lên hệ điều hành này mà không phải lo lắng bất cứ điều gì về tính tương thích của thiết bị

Bạn chỉ cần Tải bản Rom về, và làm theo những hướng dẫn dưới đây. Samsung không công bố những cải tiến cụ thể của lần nâng cấp này, vì vậy chúng ta chỉ có thể biết được khi nó chính thức chạy trên thiết bị của mình.

Mình lên 4.1 lâu rồi.từ bản đầu tiên lận.cảm nhận đầu tiên là rất mượt

Nhờ anh em giúp root note 10.1 4.1.1 phiên bản up qua OTA dùm.
recovery của mình khong có dòng install from SDcard chỉ có từ extend sdcard thôi.
khi mình chon apply từ extend card thì báo lỗi failed toverifu whole-file signature.
mình làm đi làm lại mấy lần vẫn không được.
nhờ anh em giúp (xin lỗi hình chụp không được rõ)
@axxaax111 Khong duoc ban, minh co up hinh minh chup o page 5 do. No khac nen minh moi khg root duoc. Cung khg beit tai sao nua. Thks

@taoan2003 Chắc là khi up qua odin bạn đã chọn auto reboot thì phải, mình cũng bị như vậy.
Sau đó bỏ chọn auto reboot, up qua odin xong thì nhấn giữ đồng thời nút nguồn và volum up để khởi động lại và vào recovery là được.

@th_thanhtung Báo cáo là vẫn chưa được sau khi bỏ auto reboot như bạn chỉ. lỗi vẫn như vậy. không nhận được bộ nhớ trong của máy.
Cảm ơn nhiều
@taoan2003 đúng rồi bạn

Vì Recovery chỉ có một chế độ install từ thẻ nhớ hoặc bộ nhớ trong, thường thì những máy có cả bộ nhớ trong, vẫn cần có thẻ nhớ ngoài để cài rom cook
note của mình sao lên 4.1.2 ko đc ta nó báo phần mền đã chỉnh sửa là sao 😔
@duongduchieu Chắc là bạn đã root máy rồi đó.root máy không cập nhật được đâu.ủa.mà note 10.1 lên 4.1.1 là cao lắm rồi.sao có 4.1.2 được bạn.chỉ có của hàn và trung quốc mới có 4.1.2 thôi

Giúp mình với mình đang xài note phiên bản vn, vậy mình root theo các bước trên đc ko, vậy còn bưoớc 2 tăng bọ nhớ có ảnh hưởng gì tới máy hông
Mình đang xài phiên bản DXBLL3 áy. Root liẹu có ỏn ko
@minhtansmack Root thì bản nào cũng được. Mình xài qua nhiều bản rồi cũng root rồi nhưng bản xxcll3 là ngon nhất.4.1.2 mượt lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019