Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Update HTC Desire HD to Android 4.2 Jelly Bean Custom ROM

hitle02
13/12/2012 5:14Phản hồi: 13
Hiện tại e đang dùng HTC DHD Android 2.3.5 nên bây giờ em muốn update lên 4.2 mà em chưa biết cách làm như thế nào , search thì ra cái này . Bác nào làm rồi hoặc có cách khác thì giúp e với . Máy e vẫn chưa root nhé , tại e gà quá , hướng dẫn giúp e cách root máy rồi sau đó e update lên 4.2 luôn hoặc bản nào 4.x ổn định cũng được . Chứ giờ mà bảo em root trước rồi đợi hướng dẫn update sau thì Android e về thời kì đồ đá luôn ^^! .

Link : http://genius-tips.com/update-htc-desire-hd-to-android-4-2-jelly-bean-custom-rom/

Cám ơn các bác rất nhiều .
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nghe bảo nếu root máy mà không thành công thì sẽ bị hư bản room dẫn đến hư máy phải không các bác ? Hay là room nó cũng như hệ điều hành windown trong máy tính , hư hay lỗi thì chỉ cần cài lại là ok ?
@hitle02 bác ra ngoài root đi, con htc HD này mệt mỏi lắm. root xong sau này up rom j cũng thoải mái , rom cook root san r.Chứ hướng dẫn mò mẫm mât thời gian công sức lắm. nhớ down thêm rom nay cũng ngon, hỗ trợ khi rom khác k thành công thì flash này vào. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1531218
mình đã root máy ( tu phien bản 2.3.3), sau đó up lên android 4.2 thành công tối hôm qua.hihi đang trải nghiệm, bản rom gọn nhẹ, chạy nhanh, chơi game đồ hoạ 3d rất tốt, không bị giật tí nào. mình rất hài lòng về bản rom 4.2 của các chuyên gia XDA. có vấn đề là pin hiệu năng sử dụng pin ko biết có tốt không ( 6h sáng đến 9h30) nghe gọi, ntin bình thường mất 20%.
@tamro chào bác, em đang cần nâng cấp từ 2.3.3 lên 4.1 mà laoy hoay mãi chưa được, bác có thể hướng dẫn giúp em với được ko ah
E hỏi để tự mày mò root mà bác , e thấy hướng dẫn thì cũng đâu có khó khăn quá . Để biết máy mình đã root chưa thì kiểm tra thế nào bác nhỉ ?
Nếu e root máy không thành công thì có bị hư hại gì không ? Không thấy bác nào trả lời cho e với 😔
@hitle02 root moi model khac nhau, HD khó lắm,Samsung s2 lam 5phút, này làm đủ cách lun 4tiêng k xong, ra tiệm làm 2 tiếng. k quan trong đâu.1 khi root xong sau này k có dụng tới nũa, trong rom cook co root r. root k thành công thì treo luôn.vao market down root check kiem tra.
congdu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Root mất khoảng 30 phút thôi, không lâu đâu bạn ah.
tùy bác ah, máy e thử hết cách luôn, phải hạ rom cũ, lâu khoảng chờ nó giải mã lệnh, mình ngồi chờ ngoài tiệm chuyên môn mà lam 2 tiêng đó.up rom 5phut thôi.
Sao minh up 4.2 không thấy Market trong đó, cái dó mình down ở đau vậy?Bị lỗi âm thanh rôi, k nghe j cả.Thanh status chẳng có j.ROm 4.2 này zỏm quá, chưa root. Bác để 2,3 ngày mới biết hao pin hay k.Nếu k xài mỗi tiếng mất 1% pin mới chuẩn đó bác.
congdu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phiên bản 4.2 cho DHD chưa hoàn thiện nhé bạn, nếu muốn cài thì có bản 4.1.2 chạy khá ổn, mình đang dùng bản này có gì bạn thử nhé.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1933804
E đã thực hiện root máy và bị lỗi như sau , bác nào giúp e với . Làm theo hướng dẫn ở đây nè các bác http://www.tinhte.vn/threads/1114921/:(

E làm tới bước này thì đt báo : E: can't open /cache/recovery/comand
Thế là sao các bác nhỉ ? Các bác giúp đỡ e với
.

Sau khi tới bước đó e bị lỗi thì e đã update cái file đã tải PD98IMG-GB2.zip vào cho máy và máy đã về lại HTC sence 2.1 và
Android 2.3 . Giờ e phải làm như thế nào để khắc phục đây các bác ? E định làm lại mà chưa có bác nào giúp e khắc phục lỗi E: can't open /cache/recovery/comand​
hướng dẫn trên tinh tế cũ rồi nhiều bước lắm, bạn sang bên pdaviet ấy có cách mới làm khoảng 10p là xong thôi
bác bảo tui với của tui đang 2.3.5
@Kiều văn Hưng mình có tool nè.nếu cần mình gửi cho. nếu cần thì mail cho mình: phamtam03101993@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019