Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[UPDATE]★HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN★ S-OFF - Unlock Bootloader - Root - Unlock SIM - ROM COOK

phuongha8x
10/8/2013 13:10Phản hồi: 3.541
3.541 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hgbinh
TÍCH CỰC
10 năm
@huukhai rom viper của bác có bug, tình cờ phát hiện sáng nay, cài Gsam battery stat vào thấy wifi luôn on dù bật hay tắt, thảo nào mà pin drop dữ vậy. Sáng 6 giờ rút sạc thì tới 10 giờ đã xuống 90% dù chả sử dụng j
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hgbinh Bác huukhai xem lại giúp anh em với nào. Hy vọng là bug thật vì fix chắc là pin sẽ good hơn.
@tvthang Mình cũng xác nhận là máy mình cũng có bung này. Thời gian wifi on luôn luôn bằng thời gian chạy trên pin (kể từ lúc rút sạc ra). Bác Khải check lại hộ anh em với ah
longbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác @huukhai xem hộ em cái này, em thay avatar của acc google mà nó báo lỗi này nè. Bản viper dùng có vẻ ổn hơn nhưng công nhận thì pin sụt hơi nhanh, với lại cái tài khoản htc sense mình không sync được, nút sync bị mờ.
hgbinh
TÍCH CỰC
10 năm
Update của Soku trên twitter ngày hôm qua
HTC J One向けのSense 5.5 Android 4.4.2アップデート期待してます!
dùng translate thì nó ra thế này
I have Sense 5.5 Android 4.4.2 update expectations for HTC J One!
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hgbinh Tuyệt quá nhỉ, các cao thủ ra tay giúp amh em đi nào.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@hgbinh Mong chờ
tasuma
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hgbinh tuyệt quá waiting thôi
Có bác nào biết cho e hỏi với. Con J One của e k cài đc game có data. Mặc dù e đã copy data đúng đường dẫn và cài file apk nhưng cứ vào game là bị đẩy ra ngoài báo lỗi. E đã thử tải lại từ nhiều nguồn khác nhau nhưng vẫn k đc. Mong bác nào biết có thể chỉ giùm e. E đang dùng bản rom 4.4 của bác Huukhai

Gửi từ HTC J One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@o0oladikillaho0o Bác nào biết giúp e với... K biết do rom k tương thích hay do game

@o0oladikillaho0o Khi cài game hoặc chạy game lần đầu bạn tạm thời tháo thẻ nhớ ra hoặc Unmout thẻ nhớ là đc.
@huukhai Ồh. Thanks bác. Để chiều e down thử lại coi sao

các bác cho mình hỏi em HTC J One này xạc bao lâu thì đầy vậy, mình thấy em này sạc có vẻ lâu, sáng nay mình mới sạc thì thấy hơn 2 tiếng mà mới được hơn nửa, lúc đấy bận chút việc phải đi ra ngoài nên tháo sạc luôn, ko biết sạc full thì mất bao lâu
ha thuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bác cho em hỏi HTC one J android 4.2.2 number software 2.21.970.2 unlock đuợc chưa vậy ! em có một con mà nằm đắp chiếu từ tết tới h buồn vãi ! đi nhiều hơi mà chả ăn thua gì 😔
@ha thuan -cứ để chơi game, nghe nhạc, dùng wifi thôi bạn.
-ver 2.21 chưa thấy thông tin unlock sim. bạn cứ đợi đi... paoh có thông tin mình sẽ pm.
Bac nao cho em xin cai link rom viper j one 4.3. Em dang dung room soul khong co tieng viet chan qua

Sent from my HTC J One using Tinhte.vn mobile app
boypluto
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng 4.4.2 thôi
thaihl
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào nhận làm phần cứng em này không nhỉ. Máy rơi camera h ko lấy nét được. Tìm mãi chả thấy cách tháo máy để chuột bạch
@thaihl Chắc phải mang ra Hồng Quang bảo hành dịch vụ thôi.
@huukhai không biết bên hồng quang có nhận bảo hành dịch vụ ko nữa. lần trước e gọi hỏi BH camera nó bảo giờ ko BH cho máy nhà mạng AU nữa. trong khi những máy xách tay khác vẫn BH kể cả camera
thaihl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Mình mang ra Hồng Quang nó ko làm, giải thích là thay cam thì phải về rom gốc, mà nó ko có rom gốc để up nên nó chịu. Mình hỏi luôn anh kỹ thuật chứ ko hỏi bọn nhân viên nhận BH
@thaihl Hôm trc ra nó cũng bảo vậy, mình bảo ko cần cài rom gốc, chỉ cần thay cam còn rom tự xử lý đc thì nó bảo trên hãng báo chưa có giải pháp thay cam cho J One haizzz
nguyenlehuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai anh ơi, 2.21.970.2, S-on, làm sao bây h?
Không phải bug đâu, cái đấy báo linh tinh đấy.
Nếu bạn ở HN thì lúc nào rảnh qua mình làm cho. (Ngoài giờ hành chính nhé)
@huukhai Máy của em vẫn chưa đụng chạm gì kể từ lúc mua. Thấy bảo os 2.21.970.2 không unlock được nên em vẫn đắp chiếu. Bác cho em cái số phone của bác với. Có gì e liên lạc cho tiện. Hoặc bác inbox cho e cũng được.
@huukhai -chắc máy bác lúc nâng 4.2.2 ver 2.21.970 thì máy đã s-0ff (??!!)
-bác unlock bootloader = trang chủ htc dev thì mid của bác là
(bootloader) modelid: PN074****
-em cũng có máy ZIN, 4.2.2 gốc, 2.21.970.2, s-0n, bootloader Lock, có thời gian em mang qua bác thử giúp em nhé...
@thuandiennang Chắc 90% là đc 😃
Edit: Failed! 😁
@huukhai Bác cho em số điện thoại với. Mai mốt e ghé qua nhờ bác unlock cái OS 2.21.970.2 thử xem với 😃
Có ai bị lỗi giống em không: sau khi up room VirperOne của bác huukhai thì bị lỗi khi vào phần Contacts (People), không thể add được contact mới, hoặc khi import contact từ SIM, từ TitaniumBackup đều hiện popup lỗi :
unfortunately the process android.process.acore has stopped

Bác nào giúp em với!!!!
@notbody Chắc bạn chưa wipe rom cũ khi cài rom mới.
@huukhai Mình Wipe rồi mà, wipe cả data, system, dalvik-cache (chỉ không wipe SDcard thôi, vì để file Rom.zip ở đó).
Không bác nào bị giống em à? Tìm trên Google cũng nhiều giải pháp mà làm theo không đc, chắc phải up lại thui 😔
@notbody Mình cũng bị như bạn, up lại 2-3 lần vẫn ko được
loay hoay flash lại cái cwm cũ để restore backup, tình cờ vào lại máy lần cuối thì ko thấy lỗi nữa. Vẫn đang khó hiểu và thắc mắc. Bạn tìm đc giải pháp thì share nhé 😁 Chúc may mắn 😆
@Luciferr Hix, vừa up lại dùng TWRP2.6.3.3 , wipe sạch sẽ, ROM xong vào luôn People nó import contacts from SIM và lại bị lỗi này :mad:. Search google thì nhiều ng nói vào App manager xoá mấy cái data, cache của : Contacts, Contacts Storage..., xoá xong thì mất hết contacts của phone và ko bị báo lỗi nữa, nhưng nếu có thêm contact nào là lại bị 😔. Bây h đành phải dùng contact của SIM vậy, chờ các cao thủ ra tay......
Em cũng đã cài bản SoulTweaks của bác thuandiennang, đúng là bản này rất mượt và tiết kiệm PIN, có điều một số mod trong Kernel như Long Press Home, Dup Press Back, không hoạt động, phần tủy chỉnh Quick Lauch không được như Viper, mọi người có bị thế không?
@notbody -pin ok là ngon rồi.
-xác nhận tweaks Long Press Home, Dup Press Back... KO hoạt động.
-hồng ngoại chạy ok, (app Tivi chạy ok)
-mình chỉ cần mỗi tweaks -HTC One: sweep2wake
-gõ 2 phát vào màn hình = mở khóa (sáng màn hình) -> mình tắt cái này!

M3ga
CAO CẤP
10 năm
Máy mấy bác lạ nhể, máy mình cũng dùng Viper J One 4.3 có làm sao đâu
các bác cho em hỏi con này sạc pin bao lâu đầy vậy 😔 em mới mua 1 chú hnay sao sạc gần 3 tiếng rồi mà mới đc có 60% :(
@ndtam1992 Mấy thương gia toàn bán sạc đểu, mình toàn bật Fast Charge rồi cắm cổng USB máy tính thì tầm gần 3h thì đầy, còn ko thì mình sạc bằng củ sạc 2A của Nook thì nhanh đầy hơn nữa 😃
em mua brandnew mà bác 😔 sạc chính hãng còn để trong túi ni lônng mà, con one J ấy :(
@ndtam1992 Sạc chính hãng là sạc của nhà mạng AU cơ, còn củ sạc HTC là bọn thương gia nó lấy sạc ngoài nhét vào, củ sạc HTC của mình vẫn nguyên bọc nilon có thèm dùng đâu 😁
@ndtam1992 Mình cảm giác sạc vài lần đầu thì hơi lâu. Sau đó thì tầm 3 tiếng là đầy, bạn yên tâm 😃
@Luciferr vâng thank bác 😁
@ndtam1992 bác lấy cục nam châm để vào 2 cái chân cắm điện ấy, nếu hút là hàng lởm, sạc lâu ngày là đi cảm ứng đó
nguyenlehuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai thú thật với bạn, có ông anh xách One J nhật về, anh ý bảo bên ý nhà mạng bán máy chỉ có tai nghe, ko có sạc cáp, muốn có thì mua thêm nhé
mà bật fast charge ở đâu vậy bác, em dùng cái rom viper one cửa hàng nó cài sẵn cho
@ndtam1992 Bật Venom Tweak rồi sang tab Kernel (tab cuối), kéo xuống dưới cùng có tùy chọn bật Fast Charge đấy.
ớ thế đấy nó ko phải củ sạc zin của máy hả bác 😁 tại em thấy củ sạc, cái cáp, cái tay nghe đề được bọc nguyên ni lông em tưởng nó theo máy luôn chứ :D cám ơn bác nha :D
ủa bác ơi cái fast charge của em sao nó bị mờ đi ko bật đc nhỉ 😔
@ndtam1992 Kernel stock ko hỗ trợ, mấy kernel mod lại thì mới có.
@huukhai tải kernel mod như thế nào vậy bác huukhai ơi, em vào phần download kernel trong venom tweak mà nó chả hiện cái gì cả 😔. Mà bác ở gần Quan Nhân ạ, bác có hay ngồi quán cafe nào gần đó ko, hnao` e nhờ bác up rom em One J này với, em đang ở bản viper one mà bản này xem battery lúc nào cũng thấy % Android System cao, ko biết có bản rom nào ngon hơn ko 😁
@huukhai Rom của bạn không có boot audio nhỉ. Có chỉnh lại đc không?
@nguoimoiden_3210 Cái đấy điếc tái quá nên tắt đi rồi, bác có thể chỉnh lại ở trong thư mục customize.
@huukhai Chỉnh ntn vậy bạn. Còn cái Venom Hub nữa, không thấy download đc gì cả
Xin hỏi, rom cua bác huukhai khi gọi thi bên kia không nghe. Rom khác không bij ah
@anhnguyen686833 Mình đang chạy SOKU 4.2.2 cũng thi thoảng tình trạng máy bên kia gọi mình bốc máy alo mà bên kia ko nghe đc mình nói gì, mà mình cũng ko nghe nổi bên kia nói gì. Thời dùng iphone 5 cũng tình trạng vậy. Cuối cùng ra là đang bật "Dữ liệu/data" và "3G" bạn tắt đi lại bình thường. Ko phải do Rom hay phần cứng nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019