Update ROM cho BB z10 bản khóa mạng (xách tay) tại VN

tungsieunhan93
1/1/2015 4:24Phản hồi: 10
Chào các bác!

Tình hình là em vừa tậu được một em BB z10 xách tay bản STL100-4 đã unlock GMS Quadband để sử dụng tại VN.

Đang định update ROM cho em nó thì thằng bạn nói là bản khóa mạng nếu update thì sẽ phải đi unlock lại 🤔 Em có tìm hiểu một số bài viết nhưng hình như chưa thấy ai đề cập vấn đề này cả (có thể e tìm hiểu chưa kĩ :p), phần nhiều vẫn là các bài viết hướng dẫn các cách up ROM (qua OTA, BBlink,v.v...)

Mong bác nào có thông tin về vấn đề này chỉ giáo giúp ạ. Trước nay em mới chỉ sử dụng BB 8xxx và 9xxx, giờ mới có điều kiện dùng thử BB10 nên còn gà 😁.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up Up, có bác nào biết không ạ?
download012
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng bản 004 cứ chọn đúng bản room cho 004 up là ok
@download012 Cảm ơn bạn! Cho mình hỏi thêm là chọn bản ROM đúng thì mình làm như thế nào nhỉ? Tại khi up OTA mình chỉ thấy chọn "cập nhật" là máy cứ tự động update thôi nên mình không biết 🤔 Phiên bản hiện tại ở máy mình là 10.2.1.3014

Thêm nữa là máy mình có hiện tượng tự động restart :-? không biết up ROM có cải thiện được tình hình không? Các bài viết nói BB bản thị trường châu Âu về VN không khắc phục được hiện tượng này như các máy bản châu Á. Mình cũng đã thử thay thẻ nhớ mới nhưng sáng nay lại bị restart ngay sau khi vừa khởi động máy lúc sạc pin 😔.
download012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tungsieunhan93 Cách up bạn tham khao trên diễn đàn nhiều lắm.Mình toàn up bằng autoloader cho sạch máy nhưng mất hết dữ liệu.Bạn thử up qua ota cũng được.Bạn nên thử up lại bằng autoloader cho sạch xem máy còn bị restart không,kiểm tra xem pin máy có lỏng không...
@download012 Chà, up bằng autoload có vẻ hợp với máy xách tay 😁 mình sẽ thử ;) cảm ơn bạn... Mà nếu up bằng autoload thì trước khi up mình có thể đồng bộ dữ liệu với BBlink để backup lại sau được không hả bạn :D?
download012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tungsieunhan93 Được bạn ah có thể dùng bb link backup dữ liệu trước xong rồi chạy autoload xong thì phục hôi lại dữ liệu.Bạn đang ở 10.2.xxx thì cài bản 10.2.xx cao hơn thì phục hồi lại bình thường.Còn lên 10.3.xx thì mình ko rõ có dc ko.Nhưng cứ backup lại cho an tâm. :D
Sáng nay mình đã up thành công bằng autoload và vẫn có thể sử dụng mạng VN bình thường, không phải unlock lại 😆... Cảm ơn bạn nhiều 😁... Có cái là hình như BBlink không backup được ứng dụng tải từ BB World nên giờ phải cài lại :D

Mình download file ROM trên topic này của diễn đàn :D không biết bạn có biết chưa? https://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-rom-leak-10-3-1-1151-all-models.2089849/

Mình xem lại thì máy mình là STL100-3 nên đã có ROM bản 10.3 còn máy STL100-4 thì chưa có 🤔 Bạn có thể theo dõi từ từ xem sao :D
download012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tungsieunhan93 Như thế là ngon lành rồi. :D. MÌnh vẫn backup app từ bb world bằng bb link dc mà.full backup.Mình thì vẫn dùng bản room cũ 10.2.1,chưa lên 10.3.
tanvuong90
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi em có con z10 003 đang chạy 10.3.0.738 mà pin pém cả không chạy được nhiều ứng dụng của Android. có bác nào biết chỉ em với
Sr bác, quả này em chịu @@"... up cho bác vậy. Bác thử lập 1 topic mới hỏi ae trên diễn đàn xem sao ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019