[Update]-[Theo dõi] Thời gian ra mắt tool jailbreak unte ios 5.1.1- Đã có tool jailbreak chính thức.

ducnguyen1243
24/5/2012 23:48Phản hồi: 231
Tin vui cho anh em có idevices chạy ios 5.1.1 là nhóm hacker chronic-dev đã công bố thời gian ra mắt tool jailbreak untethered absinthe 2.0, cụ thể theo giờ việt nam là 7h30pm.chúng ta hãy cùng chờ đợi, thông tin thêm các bạn có thể xem tại đây:
http://absinthejailbreak.org/absinthe-2-0-release-time/
Xin lỗi vì mình onl bằng ipad nên bài đánh còn sơ sài, mong ae tinhte thông cảm, chúc một thứ 6 tốt lành.

UPDATE 1: Đúng như mong đợi,absinthe 2.0 đã chính thức release cho anh em có idevices ( chia buồn với ae có appletv gen 3 phải đợi thêm một thời gian nữa). Ae tinhte có thể tham khảo và tải về absinthe 2.0 tại trang chủ greenpois0n :
http://greenpois0n.com/

UPDATE 2: Một số anh em jailbreak lần đầu nên không biết làm sao, mình xin hướng dẫn một cách đơn giản như sau:
1. Lên trang greenpois0n mình đã update trên tải absinthe 2.0 cho máy mac hoặc windows.

2. Giải nén tập tin vừa tải, click mở file absinthe
3. Cắm cable kết nối idevices vào, đợi absinthe nhận được thiết bị của bạn.
4. Nhấn jailbreak, ngồi đợi.
5. Đợi một chút Có bước nó sẽ kiu bạn vào màn hình chính, bấm biểu tượng absinthe để tải và cài đặt cydia.
6. Máy bạn đã có cydia- finish
Vì onl bằng ipad nên không có hình ảnh, bài có vẻ khô khan, mong ae thông cảm, chúc một tối thứ 6 tốt lành.

UPDATE 3: Đã có bản cập nhật absinthe 2.0.1, sửa một số lỗi , tải về tại : http://greenpois0n.com/

UPDATE 4: Apple đã cập nhật FW 5.1.1 cho iPhone4 GSM ký hiệu (9B208) sẽ không Jailbreak với Absinthe 2.0.1.
Các máy iPhone4 GSM muốn lên 5.1.1 để JB Untethered không nên update trực tiếp qua iTunes hay OTA.
Các bạn nên download theo link http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/ nhớ chọn đúng bản "iPhone 4 (5.1.1/9B206)" nằm dưới bản (9b208)

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download (iOS 7 now available!)
felixbruns.de

UPDATE 5: Các bạn đã JB tethered không cần jailbreak đè, lên cydia tải phần mềm có tên: "Rocky Rancoon 5.1.1 Untether v1.0.1 " rồi reboot device là có jailbreak hoàn chỉnh.

GHI CHÚ: Trường hợp lỡ Restore bản (9B208) bạn vẫn có thể về DFU Restore lại bản (9B206) vì Apple "chưa dám khoá" FW 5.1.1 (9B206).

Quảng cáo

231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

stonecold3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thứ 6 tốt lành ...
dung la mot tin vui.
Bác lại nhé, việt nam 7h30' tối. Đợi và đợi
Cũng đính chính lại là 7hr tối nay
Đợi chờ là hạnh phúc. Chúng ta sắp được hạnh phúc rồ hahaha 😃
mở đầu thứ 6 là 1 trận mưa to😃
mong chiều sẽ khác
các bác cho mình hỏi hack bản 5.1.1 này, tắt máy có phải hack lại không vậy các bác
@phongvu Không bác ạ, jailbreak này là untethered, tắt máy khởi động bình thường
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducnguyen1243 vậy à, vui quá đi, sắp đc jaibreak con 4s 5.1.1 của mình rồi kakakakakakaa
IPlover
TÍCH CỰC
12 năm
7:30 tối nay (25/5)mới có tool jailbreak nha 😃
sao ma tre the nhj,
nhung thoi co con hon ko
lót dép chờ đợi đê ^^
Chờ cái này còn hơn chờ máy galyxy s3 của samsung bán ra ấy các bác nhỉ
B_C_M
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào dùng 4 Lock mà nâng thử lên 5.1.1 chưa...?
@B_C_M Có đây bác, đưa máy thằng em nó nghịch bấm nâng lên ios 5.1.1 lun rồi, rõ khổ 😃
B_C_M
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducnguyen1243 Thử vs thách thế thì chết rồi.. 😃).... Đắp chăn r hả bác..
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
à mà ipad 2 FW 5.1 thì có cần phải lưu cái gì trước khi JB ko nhỉ ???
@hongducwb Hình như 5.1 không tự lưu shsh được, máy mình là 5.0.1 thì nó có lưu shsh 5.1 và 5.1.1 trên cydia
miềnh cũng theo dõi xem sao đã. có con ip4 5.1 bb04.12.01 đắp chăn hơn cả 3 tháng nay. không biết tool mới này có unlock được con của mình không nhỉ. lót dzep chờ tin vui
các bác cho em hỏi là cái tool này có dùng cho WIN được ko hay là MAC ra trước 😁
B_C_M
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 Restore bằng Itunes thì chắc chắn là mất hết. Bác dùng Itools backup lại đi.
@B_C_M em đang xài 5.1 mà bác, có JB dc đâu mà Itool @@ hjx
@hoangtu1410 Hình như uppdate là không bác ạ, em không nhớ rõ nữa,conf nếu restore thì khác, apps sẽ mất, nếu sync từ 2 máy khác nhau thì những apps cũ trên máy restore sẽ mất theo, nếu là apps bản quyền bạn có thể transfer qua máy tính, hình như cũng có bài nói cách sync từ hai máy tính mà không bị mất dữ liệu nhưng tương đối khá phức tạp, nếu sync từ 2 máy khác nhau thì những apps cũ trên máy restore sẽ mất theo, nếu là apps bản quyền bạn có thể transfer qua máy tính, hình như cũng có bài nói cách sync từ hai máy tính mà không bị mất dữ liệu nhưng tương đối khá phức tạp, cách tốt nhất là đem máy bạn đến chỗ cài apps nâng lên 5.1.1 rùi sync lại apps thui, vậy là an toàn nhất
@ducnguyen1243 thui tốt nhất là đắp chăn chờ đêm nay bác nhỉ, mắc công trắng tay mà ko dc gì 😁 dù gì cũng lưu shsh 5.1.1 bằng TU rùi :D
có unlock được con ip4 5.1 bb04.12.01 không bác ơi.
@giangvnews Jailbreak là can thiệp sâu vào hệ thống để gián tiếp cài phần mềm unlock chứ không phải là một phần mềm chuyên dùng để unlock, máy bác hình như sài gevery sim là được mà, không biết ultransnow có unlock được không nhỉ??
@ducnguyen1243 mình cũng không kiết nữa mà hình như là không sài được hay sao ấy. bạn có biết chắc không giúp đỡ mình với.
@giangvnews Cái này bạn có thể mang ra tiệm uy tín để người ta xem hộ, mình cũng không rành lắm về mấy cái sim, còn phần mềm thì baseband máy bạn là 4.x.x , của mình là 1.59 [không nhớ rõ nữa] sài ultransnow nên unlock bằng phần mềm, chưa sài sim ghép bao giờ 😃
Háo hức quá :x
Hum qua mới vác em ipad3 về hôm nay jb đc thì đời còn gì vui bằng, hehe
cuongnc1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
SAO KHÔNG CÓ CUỘC THI AI JAILBREAK ĐẦU TIÊN HE...CHỜ ĐỢI, CHỜ ĐỢI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095