Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Update V4.4.1 Full phiên bản Blackd00r cho 2G/3G (17/08/2011)

bennyhua
10/4/2011 6:5Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào up qua mediafile dùm em với ạ, em ko tải trên rapid được 😔
Bác đợi tí e up cho bác
mấy bác cho hỏi sao up rồi len giao diện có hình giọt nước khởi động lại nó trở lại màn hình đen thui z. mấy pro chỉ e chỉnh lại với.
Bác khởi động lại lần nữa xem, nếu k có bác vào setting/wallpaper chọn hình mình thích rối bấm vào set sẻ hiện ra 3 tap chọn vào set home screen là ok nhé

-----------------------------------------------------------------------------------

Đây là bản 2G link Mediafire của bác Meokodunghang
001
002
003
Down về xong bác dùng chương trình này join lại nhé: hjsplit_24
Các bác muốn cho app chạy dưới thanh đa nhiệm thì làm cách sau:

Backgrounder đã được cài sẵn trong phiên bản này -> Vào Global -> Chọn Backgrounder -> fall back to native ON -> Enable at Lunch ON , Stay Enable ON -> Badge OFF Status Bar Icon OFF -> Minimize on Toggle ON . Xong

Các bác chỉ cần mở app lên và chỉ bấm 1 lần nút home là chương trình đang chạy sẽ ẩn dưới thanh đa nhiệm.

sau khi khởi động thì cái Backgrounder biến mất ....vậy làm sao để chạy đa nhiệm vậy........... thanks
Bạn ơi.... cho mình hỏi sau khi up lên version hiên ra nhiêu? Mình sau khi up con 2G lên vẫn là version 3.1.3 và một số app cho 4.x không chạy. Hay là Mình còn thiếu bước nào giúp Mình với. Thanks
Đây là bản mod chỉ thay đổi giao diện và một số ứng dụng giống IOS4 thôi chứ version thì vẫn là 3.1.3 nhé. Các ứng dụng IOS4 chỉ có một số cái cài được thôi và chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, 2G có được như vậy là tốt rồi nhé bác 😁

---------- Post added at 05:53 PM ---------- Previous post was at 05:45 PM ----------

Bác đã thiết lập giống như hướng dẫn chưa? Nếu muốn chạy đa nhiệm thì bác bấm home 2 lần là thanh đa nhiệm hiện ra, có chương trình nào đang chạy thì chỉ việc chọn chương trình đó là nó hiện lên.

Nếu không thấy Backgrounder để thiết lập giống như trên thì bác vào search ngoài springboard tìm Backgrounder rồi thiết lập nhé
:D
Mình mới úpdate Barrel v1.5.5-2 ở tranh đầu các bác test rồi cho ý kiến nhe, có thêm hiệu ứng mới rất độc
Mình có con iPhone 2G và đang dùng mạng T-Mobile. Hiện tại mình bị vấn đề về internet trên phone. Mỗi thang mình phai trả thêm 50$ cho tiền internet mà mình không hề dùng đến. Mình đã cài thêm SBSettings để khóa internet lại và đã đỡ hơn rất nhiều nhưng vẫn còn bị.

Mình thấy trên iPhone 3G,3GS và 4 có thêm chức năng Cellular Data trong phần network có thể On hoặc Off internet trên phone. Và đã khóa hẳn internet trên phone.

Nay bạn nào đã update lên phiên bản 4.3.2 mới này thì cho mình hỏi:
Trong phiên bản mới này có thêm phần cellular data trong mục network không?
Cám ơn các bạn nhiều lắm.
mình chạy bản 4.3.2 rồi, nói chg là mượt, nhưng khi cài ứng dụng trong Cydia nếu repesding là bị treo, vậy coa cách nào khắc phục không các bạn!
Bạn cài QuickDo đi. Khi vao cydia cài chương trình mà nó bắt respringboard thì bấm nút home về springboard, vuốt iphone để hiện ra bản Pởe Dialog chọn respring là oke........đây là cách mình hay sử dụng đó. Chứ dùng thằng SbSetting thì nó ko cho đâu.........good luck!
link không tải được ban oi coi lai dùm :hot:
Phiên bản cũ hơn vẫn có mà bác, bác vào đường dẫn này on/off nhé: Setting/Mail,contacts, Calendars/Fetch new data/push onoff

Trường hợp treo khi respring là do thằng cydia 1.1.1 đó bác, mấy thằng làm ra đang chỉnh sửa để có version mới fix lỗi này bác đợi nhe. 😁

Bác nói link nào vậy mình up lại cho
Bác ơi cho e hỏi, e xài 3g , restore bình thường ,các ứng dụng kèm theo có hết nhưng cột sóng chỉ có 1cột,không nghe gọi gì được hết. Mong bác chuẩn bệnh và cho thuốc . Thanks bác
Ban vao cydia cai lai ultrasnown roi reboot may lai la OK!Chuc vui!
links cua 3G đó bạn oi:hot:
Link bình thường mà bác ^^!

---------- Post added at 09:36 PM ---------- Previous post was at 09:31 PM ----------

Cái này chỉ còn cách đt cho tổng đài khóa GPRS thôi bác à, bác có vào sbsetting tắt cũng vậy thôi vì khi bác reboot máy lại nó cũng on bình thường
honamhai
TÍCH CỰC
13 năm
Bản này mình thấy chạy rất mượt. Nhưng vẫn có 1 số cái, nhất là các thiết lập mạng khi máy reboot lại là nó quây về thiết lập ban đầu, kô thể lưu cấu hình được. còn thằng cydia nó lại xung đột với chương trình cài đặt hình đại diện trong danh bạ, nếu cài cái chương trình này vào là khi vào cydia là bị văng ra ngay--> không thể vào được.
Mình đã update v4.3.3 ở trang đầu các bác down về test nhe 😁
bạn up links khác đi sau mình không tải được
chippr0
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác xem thế nào chứ link khó tải quá. Bác up thêm link Mediafire cho dễ download. Thansk
Bác đợi mình up lên MF cho

Bác xải 2G/3G mình up lên MF cho
ddbinbon
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác ơi FW này có chạy đươc cho 3G W không vậy?
Được tất bác à, xài IP thì mạnh dạn test FW nhé bác đó là thú chơi IP đó bác ^^!
😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019