Upgrade hoặc tạo bộ cài windows 10 chính thức từ Microsoft

Oucity
29/7/2015 4:35Phản hồi: 28
Upgrade hoặc tạo bộ cài windows 10 chính thức từ Microsoft
Sáng nay dạo khắp các nơi thì thấy anh em than phiền vì không nhận được update windows 10 từ Microsoft. Mò trong website chính thức của Microsoft thì mình phát hiện được cái này: (Máy mình không đăng kí đặt chỗ windows 10 nên chưa upgrade thông qua windows update được). Đây là công cụ chính thức từ Microsoft nên anh em không cần dùng thủ thuật gì nữa nhé 🆒

(Admin qua thì hộ mình cái link, thành viên mới không post link được)

Các bạn tải công cụ về chạy sẽ có 2 tùy chọn, 1 là Upgrade, 2 là Tải bộ cài cho máy khác. :cuoi:

Chúc vui, mình tạm biệt Windows 8.1 đây. 😁

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
Bóc tem, tạo luôn cái iso full cho 32 và 64bit :d
Mình cũng định tạo ISO, ai dè máu chiến quá, nhảy vào bấm Next luôn nên nó vào phần Upgrade 😁
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
@Oucity :v
Sắp xong rồi :p

Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
Quất Full 32 & 64 vào 1 file .iso

@nvtan Xong up lên cho anh em download nhé bạn
;)
hongduc_hg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nvtan hóng bác up lên fshare
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
@Oucity Up lên đâu cho nổi cái iso này gần 6GB lận :d
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
ok bác ơi, đang downloading 😃
hightechn
TÍCH CỰC
9 năm
đợi mãi từ sáng đến h chưa có thông báo gì hết, MS làm ăn chẳng ra sao, đành phải làm thủ công bằng cái tool này vậy. Cám ơn chủ thớt nhé.
nếu theo đg upgrade thì còn nhận bản quyền từ 8.1 chứ tải bộ mới tinh về cài thì sao nhận đc bản quyền nửa nhỉ
có bác nào cài được chưa , có bị lỗi hay vấn đề về actived ko
Mình vừa upgrade xong :p
@Oucity tải xong là nó tự cài luôn hả b, mọi thứ ổn chứ, có active không,
@Đức Long VMU Chọn upgrade thì hầu như mọi thứ đều tự động cả (vẫn có 1 số chỗ vẫn phải thao tác như Accept điều khoản. Mình dùng windows 8.1 bản quyền, upgrade xong thì tự nhận bản quyền luôn.
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình down về rồi lúc setup thì có lỗi 😔
nát rồi các bác ơi@@ Capture.PNG
chưa thấy dell update driver nhỉ
hightechn
TÍCH CỰC
9 năm
Mợ tải xong rồi đến bước checking for update lâu vãi đạn, ko biết làm cái mợ gì, update win cũ đã cài hết rồi.
Mọi người cho em hỏi sao sau khi update, e ko vào đc win. Lúc thì bị treo màn hình đen. Lúc thì màn hình chớp tắt. Lũ thì treo ở màn hình welcome.
Đến giờ vẫn chưa vào được win.
Em update trực tiếp từ Microsoft ạ. E dùng 8.1 bản quyền up lên.
@thanhnam711 Mình bị giống y như bạn, màn hình đăng nhập của mình nó bị lỗi font lạ cứ như chữ tượng hình vậy, sau khi vào windows thì màn hình đen và có con trỏ chuột ngoài ra không có gì khác. Không biết vậy là lỗi gì....
@Võ Thiên Huy Bác khắc phục được chưa? Em win bản quyền nên giờ ko biết xử lý thế nào. Cài lại thì mất bản quyền. Có cách nào recovery lại win 8.1 như trước đc ko ạ?
@thanhnam711 Danh phai cai lai win 8 roi kich hoat ban quyen roi update len win 10... them 1 lan nua, ma key dreamspark khong biet su dung nhieu lan dc khong....
@Võ Thiên Huy Được bạn, mình cũng dùng dreamspark đây, không biết là giới hạn bao nhiêu lần nhưng mình cài đi cài lại cũng nhiều rồi 😁
@Oucity Minh cai ubuntu song song windows, bay gio cai lai windows thi co anh huong gi khong nhi, tai minh so trong qua trinh cai no restart vao grub thi met....
wwin lậu có lên đc k ae
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
Xong usb thần thánh 😁 ImageUploadedByTinhte.vn1438160142.035484.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119