Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ưu - Nhược điểm của xe Suzuki Viva 115 Fi

diepgamer
12/7/2013 13:12Phản hồi: 2.604
2.604 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới đi căng xích về, lại tươi như xưa rùi. Hehe
Tải trên mạng á bác!^^ móc của ngta thui e đang hỏi mua ở đâu bác lại đi hỏi e?:p

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
hii nham.xe đó chạy tôt hơn xe sirius k bác?chủ nhật mua mà hoan man quá
@pegana1990 Nếu chú cần thì ra showroom kêu nó cho chạy thử. ko thì sáng T7 ra KCN Tân Bình (nếu ở tp hcm) có offline đó, lúc đó tha hồ nghe chém 😆
Ai biết đâu nàk ;) mình chỉ chạy si cũ thui! Mà nó vọt hơn si cũ!^^ đẹp mua xong ai cũng khen! 'Ay da thằng này nhỏ mà bit lựa xe gê ta! Xe này rẻ mà thấy ngon ạ hén! Chạy trên đường cũng bị hỏi, xe nay mua nhiêu dạ đẹp hén!"
Đó là cách nhìn vào của người lớn!còn thanh niên "sao kg mua con côn tay á, con này mua nhiêu dạ dòm dòm chứ ít phán"
Còn trẻ con nhìn vô"kg phai ex hả, trời chắc nó như wave chứ gì, sao nhìn xấu dữ dậy trời sao kg mua si cho rồi, chiếc này chắc kg bằng si đâu, ui yamaha ngon hơn may ui có tiền là tao mua yamaha hà, sao nhiêu đó tiền kg chịu mua si còn dư đc chút mà ngon nữa,,,,,trời ơi nhiều lắm"
Còn nhận xét của bác về xe của bác sau khi mua là "trời ơi nó đã đừng có mà nói nổi!

@phieuphieu93 Hii bac nói hay LÁM chủ nhât nàx mjh mua viva chắc 90%ròi hi .10%vơ mh đòi sirius.mh o bến cát bd.
mai mốt có g thắ c mắc bác chỉ em nhé.
Rất tiếc là mh ở bình dương hi,.
1990 mà đã có vợ rồi;( khổ!^^:rolleyes:
Khi đi mua xe phải quyết tâm bác à! Tâm lý con người sẽ bị tác động mạnh với việc đang xảy ra trước mắt!^^

@phieuphieu93 Mh sinh nam 91 mới đau chứ ạ c này cua nguơi ta.hi.có vợ 1nam rồi.
Toàn trẻ trâu không à,mà đều được cái ngoan 😁
@luuson97 :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p chính là như vậy đó!^^ em rất là ngoan khi ở nhà!^^🆒

Hoang mang quá các bác ơi.
Lúc mua xe chỗ bán đổ cho 1 lít. Ra cây xăng làm 50k nữa. Kim báo đầy.
Giờ đi được 70Km, đồng hồ báo còn 1 nửa thôi.
Dung tích bình là 3,7l mà đổ có hơn 3l đã thấy đầy bình. Lúc đổ e thấy xăng nó cũng gần đầy bình rồi.
Chả biết như nào đây
@sun_ce Nó đổ cho 1 múm mà kêu là lit! Nó đổ một múm mình đổ thêm 80k nữa mới đầy bình đó bác, e mới đổ lần đầu đi đc 134km rồi mà chưa giật tới nửa kim!:p hề hề

Măc dù em ru dai rất hung hăng khi chởi mẹ đi làm giây mới chạy 40 còn toàn là 50-60 thốc giảm ga liên tục! Vì viva e khó giữ yên tốc độ đc!😁

thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
Móc tự chế đây lê khả Phieu ui. uploadfromtaptalk1374799859482.jpg

Sent from my Xperia E dual using Tapatalk 2
@thuypn06 Sấu quá;😃p kg ai găn theo đâu, e đảm bao lun!😁

thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
@phieuphieu93 Giá trị sử dụng thui chú ạ. A jà rùi. 🆒 :D

Em chưa móc cái gì nên đợi kiếm cái ưng ý!^^ già thiệt rồi! Mói có 2-3 chục mà than gia rồi!:p giờ ở nhà chả bit làm gì chỉ ngồi đợi mấy bác lên chém gió thui! Còn xe kg bit đi đâu nên e nổ máy cho nó chạy rudai kìa:p

Pein
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe này chạy xăng 95 mới chuẩn bài phải ko nhỉ 😃
@Pein Em nghe nói xăng 95 chỉ có tác dụng cho những xe có momen xoán cc đại gi đó trên 11 bác ạ! Viva có 9.1 à!:rolleyes: e nghĩ chỉ con xăng 92 nhưng chô phải uy tín xăng sạch là đc!:p

@phieuphieu93

tỷ số nén ông kẹ
@sfd125_2004 Kẹ kẹ! Ai bit đâu nak! Bởi vậy e mới có câu là "có nghe nói"^^ bác già rồi bỏ qua cho em!^^:p

o070o
TÍCH CỰC
11 năm
@Pein đó giờ cứ tưởng xăng 95 dành cho xe tay ga thui chứ.
Cái móc xanh đó là của mình. Các bác ra Trần Quang Khải vào mấy cửa hiệu độ xe hỏi mua móc Biker hoặc Combiz là ra đầy. Mình ko thích mang baga vì nhìn giống xe nữ
ae vui nhỉ.anh vinh81 k thấy nc ta.mh phục a ấy qúa gì cũng biết.(k0 phải nịnh)mh đọc nhiều dd viva 115 fi rồi.và đã xem clíp test xe viva ở youtobe.
anh Vinh máy tính hư rồi...tạm thời ẩn cư.ai muốn hỏi gì về Viva thì cứ gọi cho ảnh, anh nhiệt tình lắm.
to All: mình cứ có cảm giác 1 số bạn có chưa trang bị kiến thức đầy đủ về rodai xe máy, về nhớt và xăng cộ xe, kể cả việc vào số trả số ở xe số tự động nữa...nên cứ có cảm giác xe Viva có vấn đề và cũng không biết nói như thế nào cho KTV hãng nó bảo hành...
@thuypn06 Híhí hiểu rồi a bán rsx 500km lổ 4tr đó à.
thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
@pegana1990 Chuẩn girl. You are right. :p

@pegana1990 Em Viva của mình đi đc 1000km rồi và tới thời điểm này mình rất rất hài lòng với em nó. xe rất tiết kiệm xăng, không hao như Ya và máy bốc, không lì lì xe như Honda.
Xe mình chỉ đổ xăng 95 vì nhiều ng khuyên là xe FI nên đổ 95. xe mới thay nhớt 1 lần lúc 350km (nhớt Shell) và tăng sên lúc 350km luôn (đi Vũng Tàu 1 chuyến về chùng sên luôn he he)
@the_red_of_luck Mọi người chạy xe theo kinh nghiệm và mỗi người có 1 cảm giác lái khác nhau mà bạn. Trên các diễn đàn thì mỗi người tư vấn mỗi kiểu nên cũng khó. VD: Người mới mua về chỉ chạy 30-40km/h. Người vù vù như bay ngoài xa lộ. 1 số thì nhớt hãng thẳng tiến, 1 số thì cứ tu motul, mobil. Rồi những vấn đề về chén cổ, ắc qui...Mình nghĩ nếu lập được 1 wiki về các cách chạy hay bảo quản tham khảo thì đỡ hơn cho các cô bác, a chị em đi xe rất nhiều. Không chỉ xe Su mà cho xe Ya, Hon, M hay kể cả TicaDu luôn.:p
Ôi bác vinh chuyên xe kg chuyên máy tính rồi!^^ cả 2 tuần rồi chả thấy bác ấy!:p bác ấy có bác móc!^^ với 2 cái kiếng đẹp!^^🆒

Hôm bưa em xém dập mặt vô xe bé xinh gái ở đằng trươc vì đi xe cũ yếu quen rồi, thấy e ấy chạy thốc ga mạnh wen tay nó làm cho cái ọc! Hú hồn!^^ tại kg nhìn đường mà cứ nhìn xe trước mà chạy! Hôm bữa đi theo e kia đáng lý từ quấc lộ 1A rẽ sang nguyễn văn linh mà kg bít sao lại đi theo e ý đúng 1 vòng xoay!^^ nên sô 1 với e bây giờ còn nguy hiểm!^^ vì tật mê gái đẹp!:p

@phieuphieu93 Room này có bác này zui tính nhất 😁 Bữa nào có xe rồi phải đi off 1 bữa giao lưu nhé.
@tianfu89 Hehe! E còn là sinh viên năm 2 đang nghỉ hè! Tháng nữa mới rời khỏi nhà, mới đi chơi đc!^^ chứ ở nhà là e như thục nữ ý! Ba má chả cho đi đâu cả!^^ sợ bạn nó rủ nhậu rồi e hư! Lên sg đi học toàn e rủ tụi nó!^^ ở nhà e it nói nên ra ngoài các bác đừng la là e nói nhiều vì kg nói là e tự kỷ lâu rồi!^^ hồi dưới 12, 1 tháng nói chuyện với ba có 3 câu thì các bác thấy sao!^^🆒 nên đó giờ e chưa đi dự những buổi như thế này, nên e cũng rất mê!^^ có điều 2 năm đi học e chạy xe bọn bạn nó khiếp wá nên toàn cho e ngồi sau xe ngó gái riết giờ kg bit đường đi!:p giờ mới thấy nhược điểm của việc ngó gái kg ngó đường!^^

@phieuphieu93 Mua 1tấm bản đồ có 5k muốn đi đâu mà k0 đc.
@pegana1990 Tại nhát bác ơi! Cái xe cũ bị giao thông lây cavec e kg thèm lấy lại nên ngại tới lui!^^ sắp phải đi lại nhiều rồi đây!^^:p

Sáng nay vừa ra su world ở hqv chạy thử. Xe chạy thử đã chạy 5000km. Cảm giác ga nuột, số má trơn tru. Mỗi tội lên 60-70 cảm giác bay vãi. Đấy là còn đèo thêm 1 em nhân viên 45kg. :eek:

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
@luongtt2013 Bác chạy thử mà ko mua có được ko vậy ? Muốn chạy thử axelo mà ko có xe để chạy 😔( :((. sao hãng ko có chế độ chạy thử nhỉ :((
@luongtt2013 Đường làng rộng 1m mấy số 2 e tống lên 60 chả thấy gì là bay! Có điều có cua với đang rudai:p nên nên nhả ga đạp thắng!^^

@.:sunshine:. Ở suzuki world hà nội đang có chế độ cho đi thử xe mà. Cũng đang định chuyển sang e này nên qua đó làm vài vòng xem sao 😁

@.:sunshine:. Chắc mới đi nên cảm giác thế. Công nhận vút sướng thật. Hi vọng là nó thừa hưởng gen nồi đồng cối đá của viva đời trước.

@luongtt2013 Đọc 2 cmt này thấy sao sao ý?😕

mình dùng điên thoai định vi muốn đi đâu thì đi.rất tuyệ t
@pegana1990 Dậy chứ lạc hoài à!^^ nhưng it nhât cũng bit mình ở khoảng nào!^^🆒

@phieuphieu93 Hi uk.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM