Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ưu - Nhược điểm của xe Suzuki Viva 115 Fi

diepgamer
12/7/2013 13:12Phản hồi: 2.604
2.604 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Maplove93
ĐẠI BÀNG
11 năm
HUHU...!
Em vừa dắt vv mới về mà sao xe chạy rất ì. máy nóng ran luôn các bác (Chạy 5km từ CH về nhà).
là do sao ah???
E đang nóng luôn cả ruột, các ace giúp em
@Maplove93 Ì á?:eek: kg bit sao nhưng chia bùn với bác!^^

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Maplove93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Maplove93 Em phán rằng xe e có lẽ tắc đuờng dâu. Mai em phải ra hãng. E đen wa. Hức!
tắt đường dâu là gì? Eo viva sao hư nhiều qua vậy huhu
Maplove93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pegana1990 Ý em là tắc dầu (nhớt) đó bác. ko làm mát được
@Maplove93 Có j bác review để ae tham khảo nhé.

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
@Maplove93 Dầu nhớt đôổ vào thì nằm trong máy chạy đi đâu mà tắt hả.mai nóng la do đang rodai
Vừa mua em nó được 6 ngày. Trước đang đi dream Việt đời đầu máy Thái. Cảm nhận như sau: 1- Ưu điểm: xe nhẹ, máy bốc , tiếng pô khá hay. Xăng tiêu thụ khoảng 1,6l/100km <=> với DreamII.
Nhược điểm: số đôi lúc bị zắt. Miếng cách nhiệt bé trong khi xe mới đi rất nhanh nóng máy. Giá để hàng không có phải ra chợ Giời độ. Ae ở Hà Nội bây giờ ra mua có luôn cả miếng bảo vệ máy. Lắp vào đi cho an toàn không bị bỏng. Giá :50 k. ( để ae khỏi bị chặt chém ).Thông tin về xe chưa rõ ràng, độ bền chưa được kiểm chứng như một số dòng xe của HonDa. Cũng có hiện tượng đẩy giá như của thằng HOn Da. Lúc đầu định mua ở Nguyễn Lương Bằng cho tiện gần nhà. Con mụ quản lý hét 24 chai cho phiên bản vành đúc màu xanh. Còn màu đỏ đen hoặc đen đỏ là 23,5 chai. Mịa nó chứ. Tẩy chay bọn HonDa cũng chỉ vì hay bị đội giá so với giá trị thực tế, nay lại gặp của nợ này. Lúc đó có một ông em khoảng 30 đang múc em màu xanh ( đang chồng tiền). Minh rút alo ra goi lên Su word check giá. Đã cố tình nói to là giá chỉ có 22,490 cho tất cả các màu dành cho phiên bản vành đúc. Vậy mà thấy con mụ đó kéo ngay chú em vào trong nộp tiền. Mặt con này cũng " dày" thật.
Đã thíc là mua, đã mua không ân hận. " Của bền tại người" tớ đi xe rất giữ gìn và cẩn thận. Cũng gần 40 nên không bốc đồng như hồi còn trẻ. Sẽ để ý em này thật kỹ rồi post lên đây cho mọi người cùng đánh giá và chia xẻ kinh nghiệm. Giờ hãy còn mới quá chưa đánh giá được hết và chính xác ưu khuyết điểm của em nó. Ae nào có nhiều trải nghiệm thi post lên cho mọi người học hỏi nhé!
Note: không chơi với anti fan suzuki viva nhé!
Không chào đón những đóng góp ý kiến của các bác " kỹ sư" hãng khác
@tatthanhtatthanh1975 bác mua ở chỗ nào hn vậy,giá bao nhiêu vậy bác. E cũng đang định xúc một em.
Chiếc Su viva này là chiếc xe thuộc hãng Suzuki đầu tiên mà mình chạy. Lúc còn trẻ trâu thì thích những chiếc xe kinh điển của Su như Viva(đời đầu), Su sport, FX...nhưng vì lúc đó còn nhỏ và điều kiện gia đình nên không sở hữu đc em nào. Sau này thì mình chỉ toàn chạy xe của Ya, Nou MX LX và SX. Còn ba mình thì chỉ thích Honda: Cub Dream Future AB AB125...nên mình có điều kiện chạy xe của cả 2 hãng.Và chiếc Viva 115 FI này là chiếc xe mình ưng ý nhất cho tới thời điểm này. Sau khi chuyển từ Nou sang Viva mình cứ phải tặc lưỡi thầm tiếc sao Su ko ra chiếc này sớm hơn. Xe gì mà chạy hoài không hết xăng. Còn ngày xưa mình chạy Nou thì ôi thôi,ngốn xăng còn hơn "trâu uống nước đìa". Về phần xe của Hon thì khỏi bàn, chất lượng ngày càng đi xuống, chỉ có chiếc Cub và Dream Thái là bền, ít hao xăng, còn lại thì Future đời đầu cái dàn mủ mỏng lét, mới chạy đc 2 năm đã rơ kêu như điên. Ab thì máy yếu, đã vậy còn bị lỗi gì đấy cứ kêu cạch phía sau khi lên ga. Ghét nhất thăngd Hon là chiếc nào cũng làm giá, móc túi ng tiêu dùng.
So sánh trong tầm giá từ 20-30tr hiện nay thì mình nghĩ chưa có chiếc nào qua đc VIva về mức độ lợi xăng và độ bốc của máy.
Kg có đc sách xe chạy đu đâu em dắt ra sân chạy rudai!:p vậy mà có 2phút mà không khí gần máy đã nóng rồi đây này!^^ mấy hôm nay ai hỏi xe e cũng chém gió xe này chạy dữ, bền.... cho ngta gét viva chơi!^^

hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phieuphieu93
😁
ai cho mh xin số đt anh vinh81 với
derick151
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi em mới đi xe nên cái gi cũng kg bit, nên hỏi mấy bác cái này! 3 sợi dây đó là dây gì dạ? E thấy 2 sợi chung kia nó che kỹ hơn là sao? Co phải kg nên để nước chảy vô đó nhiều kg các bác?:p e còn khờ lắm, e thấy xe nào cũng có nhưng xe này nó có 2 cái dây!

Bác nào mua xe ở TP.HCM (Minh Thành càng tốt) cho mình hỏi cái này. Khi Thanh toán có thể sử dụng thẻ tín dụng để thanh toán ko, hiện tại chưa đủ tiền mà muốn mua xe nên xài thẻ tín dụng nhưng không biết mấy đại lý này có hệ thống thanh toán bằng thẻ ko?
ai biêt so dt anh vin bike cho mh voi
@pegana1990
0903030781
Có ai biết làm sao chế đc cái chắn bùn mới cho e nó ko. Chứ nó bắn dữ quá, đi nhanh bẩn xe, mà ngừoi thì như mới lội nuớc về
Xe mới đi qua chỗ đường ướt có tú mà ntn???? Chân mình thì toàn nuớc bẩn ko à, đang tìm cách chế mãi mà chưa có ý tửong
@phieuphieu93 Gắn vào chỗ nào vậy bác, chụp ảnh cho e tham khảo với
@TheBig099 Chiếc citi của e có gắn! Chiếc này e chưa gắn! Mấy hôm nay chưa ra tiệm bác ạ! Từ hôm làm cái biển số quên trả tiền dắt xe tra ngta kêu lại, mất mặt quá chưa dám vác mặt qua đó:p

@phieuphieu93 Bạn ở Longan hả, xe viva bao giấy tờ giá nhiu? Bánh căm, mâm giá

Sent from my mobiistar touch LAI 504 using Tapatalk 2
@phieuphieu93 Bác cho e tý hình minh hoạ đi, ekhông hình dung cái đó nó ra sao nữa. Có phải cái tấm cao su gấn phía trứoc dè xe không
Quên như bác thì khôn quá,
bác nào tốt bụn cho mh y kiến vơi ngoài nhươc điểm xe bi bắn bùn vậy.con nd nao nua k0.vd như máy móc có tốt k0.bên bike có vài nguơi bảo máy bi rung và lì sau 1k km.có ngươi bi cháy ic.anh em ơi mai mh mua xe rồi mà đoc may dong dó em mất log tin vao viva qua.ai thât tình chia xe mh vơi.
ngày mai 1la mmh mua sirius .2la viva roi mh k có tiền rán lắm mới gom dc chút it. mh k0 thể lựa chon xai dc.mon may bác có xe tận tinh chia sẻ với
@pegana1990 Mua viva 115 Fi đi!😔 tốt lắm mới khuyên thật lòng đó nha! Đi đâu e cũng kêu ngta mua si thôi đó:p:p:p

@pegana1990 Thì e cũng chưa biết nữa:p chứ mấy cái xe kia bị hư thì bác cũng làm sao? Vi vậy mún nó kg hư thì phải yêu nó, yêu thật lòng vào:p chứ lưỡng lự 2 con rồi mua con này lại tiếc con kia kg yêu nó, nó bùn nó bệnh ra khổ!🆒như em yêu bài khi ........ toàn ăn kg!^^:p

@phieuphieu93 Bác vui tinh quá.khen viva ma khuyên mua si bó tay.
@pegana1990 Đi đụng hành em thì sao:p chưa thấy con viva đỏ nào mặc dù nó rẻ hơn:p bác mua viva miễn đụng hàng lun đó!^^ :p mà bác kg thích viva thì bác mua si đi🆒 gét rồi:p:eek:

hi mh ở thi trấn ma chua thay 1em viva nao hi axelo dc 2em . Het
@pegana1990 Mua si đi bác🆒

uk mai mh mua sirius rc.theo ý bàxã
@phieuphieu93
@pegana1990 Sao lại xài nhớt yamaha???trong 1000km đầu thì xài nhớt hãng nhé.thay lúc 350 và 1000km.
Nhớ thay lọc nhớt lúc 1000km
Chạy rodai xe từ từ.đừng thốc ga quá nhé
@pegana1990 Chúc mừng bác😁 thuyết phục đc vợ!:p
Và quyết định hay!^^ và làm em thất vọng!^^
thuyêt phuc dc vơ dau no gian mh bo di ngu rôi .nó bao nhin xe la ua mau.
@pegana1990 Em viva này có vẻ như hợp với nam hơn nữ...nên chắc vk bro giận là vì thế :3
@pegana1990 Á há há há há!^^ thôi dỗ vợ đi! Hay để em dạy cho nè"em ơi đừng giận a nữa mà,giờ em mún làm gì a cũng chịu hêt, e hung hit a chết lun a cũng chịu nữa, đừng có giận a mà, zợ yêu xinh đẹp, đáng yêu, dễ thường đừng có mà nói nổi của a" kg đc thì cứ khùy hoài khi nào nói chuyện thì thôi:p
Kaka!
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe nay phu hop voi nguoi nao tam 1m7 tro ve, minh di xe nay ai cung che la be qua
. xe nay di qua vung nuoc nguoi lai cung bi banh sau vang nuoc len chan 😔
@pegana1990 Hê! Anh em! E 1,65 50kg🆒 nên anh em mình đề ba se nhanh hơn mấy bác 80cân!^^:p

@pegana1990 Già rồi...toàn bò 40 50 thôi
@phieuphieu93 Hi chay như bay ha bác
@diepgamer . .ớ ớ. .bác ở đâu thanh hoá ý. . ?
Hi thank ban đa nhat nhơ nhê
Bác nào kéo max speed em viva nào là bao nhiêu rồi ta? 😁:D
Không biết lúc đó cảm giác tay lái ntn :eek::eek::eek:
@Luân Đ Em sẽ làm sau khi thay nhớt lần đầu tiên!:D nhưng cứ ở nhà thế này kg chạy đc 300km🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019