Ưu - Nhược điểm của xe Suzuki Viva 115 Fi

diepgamer
12/7/2013 13:12Phản hồi: 2.604
2.604 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đô đay binh chay vai vong lên thi xa thi tran la ok ma.
@pegana1990 Chỗ em có khoảng 1 cây số đá xanh thẳng!^^ nhưng mún max chắc vân phải lên thị trấn!^^ giờ ra mấy đại lộ e kg có tiền đóng!^^ mà mấy bác qua 300km có bác lên 1000km rồi sao kg bác nào làm vậy?

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@phieuphieu93 Lớn tuổi rồi nên ko đam mê tốc độ...tà tà kiếm cơm :3
@the_red_of_luck Té xe mấy lần (ngta lái em ngồi sau) nên giờ em lúc ngồi yên thì sợ chứ leo lên xe nó hăng bác ợ!:p chắc tại e còn quá trẻ, chưa có vợ!^^ lên 50-60 nghe phè phè phè gió mát:p nhưng xe này nghì quá nhà ga ra là bị chì lại liền!🆒

Khuyên anh em đừng spam topic này nữa. Mem mới nhìn vô thấy topic về nhược điểm mà dài dằng dặc thì chẳng còn ai dám mua Viva, mặc dù phần lớn bài trong này toàn off topic
@silver knight Xe này khuyết điểm là làm người ta hương phấn nên chém gió nhiều bác ạ! Nhất là em:p

Pein
ĐẠI BÀNG
11 năm
@silver knight +1 bác này nè
mình thấy cmt bảo đừng mua viva như kiểu phieuphieu93 chả ra gì cả.chắc bác này đang sướng vì mua đc em viva ngon đây. 😁
@Pein Like bác này! 40 trang này có thể nói e viêt một nưa! Sống kg mong vừa ý người,
E nghĩ chắc bác kg có ý mua xe! Chứ những lời e khuyên ai cũng bit là giả^^

Đọc qua topic (từ tab 5 -> 20) thấy hình như bàn về vấn đề:
1 - Bị rung gác chân trái
2 - Đa số trong quá trình rodai nên chưa phát hiện gì.
3 - Đa phần thắc mắc bộ điều khiển fi nằm đâu và nếu đi mưa đường ngập và rửa xe có bị hỏng nước vào ko?
4 - Nước bắn từ phía sau vào chân khi đi mưa.
Mình đọc thấy những vấn đề này phổ biến. Còn lại thì mình ko nhớ hoặc ko để ý. Mong mọi người tổng hợp lại.
@.:sunshine:. Xe hơi ghì bạn ạ! Nhưng từ số 2 trở đi wen sẽ chạy bình thường thôi!
Còn có bác nói xe bị giật giật, ra hãng lại hết rồi!
Lỗi nhỏ kg đáng kể bạn à?🆒

Xe tui chạy gần 300km thì bị key6 phần trước xe, k biết chính xác rung mặt nạ hay kêu cò
@hotsummerboy ra hãng cho thợ nó kiểm tra...còn không thì thử gõ hay rung cái mặt nạ xem có bị lỏng không
có nên gắn khoa chong trom cho viva k nhỉ.
@pegana1990 Tui xài khóa chống đoản làm bên A Tú 150k, k đụng tới điện đóm cho chắc ăn
@pegana1990 Có nên gắn khóa thắng đĩa kg bác? Cái đó khoảng bao nhiều tiền bác nhỉ:rolleyes:

chiều mai mình sẽ chính thức gia nhập hội viva 115 ^^
Anh em nào chạy viva thì pm mình số đt, Quận đang cư trú, tầm thời gian rảnh cuối tuần.. để mình sắp xếp địa điểm, thời gian off cho thuận tiện và thông báo trên này để hội Viva off đều đặn, chia sẽ kinh nghiệm với nhau
@silver knight Em tham gia
Tên: Nguyễn Duy Linh
Số ĐT: 0168 281 0607
Quận: Bình Thạnh
Thời gian rảnh: chiều thứ 7 và CN
Mình cũng bình thạnh 😁
vậy là gần nhau nhỉ 😃, mình ở Bùi Đình Túy đây ^^. Lên lịch anh em off nhà ^0^
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới sửa lại tiêu đề và nội dung của bài đầu cho mọi người tham khảo google nghiên cứu. Hi vọng tiếp tục kéo dài topic này để anh em tìm nhược điểm và cách khắc phục tiện thể giao lưu kèm điểm danh luôn.
Mấy chục trang rồi mới thấy bác chủ tóp! Mấy bác toàn ở bên tây em bên đông:rolleyes:
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
chay duoc 112km ma het co 1l xang thoi😃
@diepgamer Phải chi theo cách chạy của e mà nó cũng tốn nhiêu đó!😁 mua đc 1 tuần mà e vẫn chứ đổ xang lần 2;( mới đi đc có 137km😔

@diepgamer sao không đăng ký đi thi với thằng Su đệ được frồ😁
Mình đi đc 2400 km (mua từ cuối tháng 5, viết bài review đầu tiên về em nó trên 4rum mình) có một số điều không hài lòng sau khi chạy như sau:
  1. Ức chế nhất là 2 bên để chân trước + thắng chân bị rung (sau khoảng 1000km cho đến bây giờ luôn)
  2. Hộp số vẫn còn khá cứng dù đã đi trên 2000km
  3. Đùm sau của xe gặp vấn đề ma sát, tuy không phát ra tiếng kêu nhưng làm rung cả xe & tăng hao phí xăng
  4. Không hiểu tại mình rodai không kỹ hay sao mà máy ko còn đc bốc & êm như 800km đầu tiên nữa, chán vãi ra
Mình đang chờ đi khoảng 3000km đi bảo trì & nhờ nhân viên kỹ thuật check lại mọi thứ. Rất không hài lòng!
@phuongphuong91 theo lời bạn thì có vẻ như bạn rodai xe chưa chuẩn nên 2000km mà hộp số vẫn còn cứng và xe không còn bốc. Hoặc có thể vấn đề là do nhớt???
Còn đùm sau và vụ 2 bên rung thì bạn ra KTV nó chỉnh lại, có thể họ tháo ra cân chỉnh và bôi mỡ bò vào sẽ hết vụ đùm sau bị cạ đấy
CD70
ĐẠI BÀNG
11 năm
@the_red_of_luck viva này recommended là nhớt 10w40 mà, but theo bác thì nên dùng nhớt này ? nhot hãng 10w40 đi xa nghe róc máy lắm
@CD70 có cái topic tư vấn nhớt xe máy đó...mình thì đang xài nhớt hãng, đợi qua 2000km thì chắc xài castrol hoặc shell ultra.
@phuongphuong91 em có đọc riviu của bác,bác rôđa hổ báo vậy xe tăng nó còn hư nữa là cái xe máy ;)
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
hop so minh thay khong van de gi ca, co le do cach vao so cua ban.
co le ban nen kiem tra phanh sau coi co van de gi khong, xe di ket phanh thi may rat i.
Về tốc độ thì cũng khá hài lòng, thường kéo khoảng 100 trên Đông Tây, nhắm là khoảng 3/4 côn nhưng chưa bao giờ thử hết ga :p
@phuongphuong91 Em thích điều này! Bác chưa lần nào test max à?:eek:
keishin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã mua đc 1 tuần và 200km. vẫn bt chưa thấy hiện tượng như các bác nêu....... Có cái sình bắn thì đúng là sự thật
cá nhân mình thì tín nhiệm castrol power 1 vì thấy xe chạy bốc hơn

UP!!

Hiện tại chỉ có 2 bạn pm mình, ko lẽ anh em Viva ít thế sao?????
@silver knight Mh cug muon off ma làm suot chi ranh chủ nhật thôi ma o binh duog nua .bất lực
thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
@silver knight Có mình ở Hà nội .:p

Sent from my Xperia E dual using Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119