Vạch trần 3 clip làm giả iphone VTV

levannam
28/8/2015 19:12Phản hồi: 47
close
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

good ông anh :v
Bọn vtv chúng nó bố láo từ đợt 5c lock r. Dự là FPT đứng sau 😁
Like nhiệt tình.
Góp ý:
Tự hào về ifixit.vn mà quay cờ nhíp với 1 góc khá bê bối, lộn xộn.
Cuộn dây đồng thấy gớm, hủ nhựa thông phát ói, miếng vải jean lót trên bàn í ẹ.
@thachnhattrung thánh này nói chuyện nghe thật " stupid mà tỏ ra nguy hiểm ", anh em kỹ thuật thì cái sự bừa bộn là bình thường, chủ yếu hoàn thành công việc,
@kixdyrent Kỹ thuật khác.
Ifixit.vn cũng phải khác chứ.
Ko ưa gì 24h nhưng xem cờ nhíp 24h quay góc quay khá gọn gàng.
@thachnhattrung 24h quay góc quay khá gọn gàng, nhưng ko ai sub, nội dung ko có
ifixit.vn góc quay bừa bộn, nhưng mang lại giá trị cho nhiều người, sub tăng 8500 lượt, trên 1000 000 lượt view,
@levannam Cái nội dung thì ok rồi, like nhiệt tình rồi.
Góp ý cho cờ nhíp đẹp hơn thôi.
jimmingo
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng chưa hẳn cứ phải là FPT, bọn smartphone giá rẻ đầy rẫy ra đó, có thể lắm chứ. Sản xuất ra loạt giá rẻ ngang giá với những chiếc ip secondhand nhưng thị hiếu lại cứ sính ip hơn vì vậy chuyện có clip đó rất có thể chứ 😁
Mình cũng thấy cái phóng sự của VTV đúng là khá ngờ nghệch về iphone, có lẽ họ làm chỉ để cho lấp đầy chương trình mà thôi.
@haipvg Câu view như thời lock Nhật.
Nhưng rồi lock Nhật vẫn đc ưa chuộng.
jimmingo
TÍCH CỰC
9 năm
@thachnhattrung Lock Nhật thì lại quá ngon. Nhưng kiểu hàng dựng thì.... lạy cả nón 😁
buồn cười nhất là vtv nói máy iphone này k kiểm tra dc emei
@Tú Thợ Điện Nó kiểm tra IMEI của iPhone trong ô SEARCH trên trang chủ Apple thì thánh có hiển linh cũng ko hiện thông tin nữa ấy chứ =))))

Ip5 của mình bị icloud, sửa hết nhiêu bạn? Có sử dụng bình thuường được ko? @levannam
3Tr mà đc con 6 Plus =)). Nghe đã sặc mùi máy chạy Android rồi. :3
jimmingo
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanbeck132 Lại còn thẻ nhớ nữa chứ 😁
@jimmingo Hahaa. E cũng khoái đc kỷ cái thẻ nhớ :3
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
bắt nhầm hơn bỏ sót, goodjob.
iphone 5 có khe sim khắc imei ,
từ thời iphone 5 khe sim ko còn imei, mà nằm sau vỏ máy
kenlove520
TÍCH CỰC
9 năm
coi từ clip 1 của tụi vTV đã mún vả vào mồm chúng nó rầu. nhưng k dám nói. vì đọc cmt ở dưới thì tụi nó chửi là " mày khôn thì im mẹ đi để ngta bít mà phòng ngừa ... bla bla bla " kiểu như xh này khôn thì pải im im giả ngu để giống vs các cá thể xung quanh thì k bị ghét ^^ nên thôi. mình cứ âm thầm lặng lẽ tìm tòi. bạn bè ng thân mình share giúp ngta thôi. con ng ngoài... kệ mợ nó chứ sao h. nói ra nó chửi nữa mệt lắm
Pikachuuuuuu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì suy nghĩ khác, mình không khen VTV, mà cũng ko chê ,coi như VTV làm sai đi nhưng ít ra từ cái sai của nó, anh em tinhte lại được 1 lần để học hỏi, hoàn thiện kiến thức của mình. Qua clip này mới biết được mình sai lầm ở chỗ là mình một khi đã xác định máy dính icloud là thành cục chặn giấy và không bao giờ tin mấy cái cửa hàng mở được icloud. Giờ mới biết được là nó có thật. :p:p:p
@thecuong_87 là 3trieu7 á?
vậy là mua máy mới nhỉ?
@AppleCare2015 Uh bạn, bán xác, mua máy mới cho lẹ 😁.
@thecuong_87 ka ka, biết ngày mà. mình cũng đang có ý định vậy ;)
@AppleCare2015 Có bán đem qua mình thu cho 😁
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
Mở icloud được nhé

Sent from my iPhone using Tapatalk
Mình đã mở thành công 1 5s bị icloud của bác @thecuong_87 cách đây khoảng 2 tháng!
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
ifixt.vn giải thích hộ mình trường hợp này nhé

m có gặp một con 4s mới đét mua siêu thi đáo toàn, máy bị mất sóng sau khi dùng đc hai tháng.
khi mình tháo main ra thì nhìn qua tất cả đều là nguyên bản, nhưng chạy chữa mãivan không lên sóng, sau đó mình nhấc lồng thì thấy chip A5 có khoảng 8 cọng dây đồng nối với mạnh khay sim.
@appleKil Máy lock câu sim ghép bên trong! Mà bạn là thợ hay người dùng vậy! Biết nhấc cả lồng A5 thì kinh rồi
@appleKil z là máy lock câu sim ghép bên trong rùi
có thấy cái ic nào điểm kết thúc của mấy sợi dây đồng k?
@levannam thấy trong clip có nói change đc imei của iphone 4 thông qua thay baseband, mình đang có 1 con máy 4 lock nhật, nhưng k dùng đc sim ghép, vậy giờ chỉ cần thay baseband là có thể dùng sim ghép được đúng k ạ? tại trước con này đã dùng phần mềm gì đó để can thiệp chỉ dùng được 1 sim duy nhất, giờ sim đó bị mất rồi ạ 😔
@hungbeo1921993 thay cặp là sài được tiếp b
@levannam vậy giờ giá cả thay là bn ạ?thay xong có cần dùng sim ghép nữa k ạ?
5s cung 3tr7 luôn đang gom tiền qua bác @thecuong_87 đây
xem video clip xong bu shit thang VTV
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bài vạch trần nè:
1. trang chúng nó kiểm tra imei

Con 5s chính hãng test:

Nó ra thế này:

Kiểm tra đúng chỗ nó ra thế này:

Vãi kiểm tra 😁

http://vitalk.vn/threads/nghi-an-chuyen-dong-24h-kiem-tra-nham-khien-iphone-nao-cung-la-hang-dung.2116624/
Nói chung thấy vtv ktra imei trong phần search là thấy tào lao rồi Vì mục đó chỉ tìm các sản phẩm, chứ không có chức năng check imei. Đúng là vtv làm clip mà không tham khảo giới công nghê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019