Vài bức chụp bằng Fujfilm HS20 để các bác cảm nhận - tìm bạn chơi Fuji

anhtoanhanoi
8/6/2011 8:13Phản hồi: 2.174
2.174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

úp cho Fuji!
Em thích cái mầu của fuji ạ!
trunglaminh
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bác anhtoanhanoi đã động viên em ^^ em sẽ có gắng hơn nữa hehe

---------- Post added at 09:56 AM ---------- Previous post was at 09:55 AM ----------

thanks bạn nhiều nha ^^

---------- Post added at 09:57 AM ---------- Previous post was at 09:56 AM ----------

thanks bạn nhiều nha ^^
[h=1]Fujfilm HS20, canon G12 nên chọn cái nào vậy các bác. thích Fujfilm HS20 vì nhìn hầm hố giống DSLR 😆 nhưng chất ảnh có hơn canon g12 đc k ạ, bác nào có ảnh chụp bằng canon G12 có thể up cho mọi người tham khảo k ạ[/h]
để em tìm mấy cái ảnh chụp bằng G12 nhé
theo em chất ảnh thì tương đương nhưng G12 bị méo rất nhiều khi chụp ở góc rộng 😃 không zoom xa lắm 😁 thao tác cầm máy và bấm máy với người có bàn tay to là hơi khó ^^

Em đã dùng qua G12
Vâng. bác tim và chỉ giảo cho e với.có lẽ e cũng chỉ chơi dòng siêu zoom và PnS đc thôi. đan dược chơi DSLR tốn kém lắm ;)
PNS là đủ chụp chơi rồi bác ạ

2 bức chụp bằng G12

1. chế độ A , f8, iso 160 . phơi 15"

2. f4, iso 80 1/320s chế độ auto
Mình đang dùng G12 . Cũng đang có ý đổi hoặc sẽ mua thêm HS20 . Vì cần siêu zoom và tốc độ chụp. Nhưng vẫn còn đang băn khoăn về chất lượng ảnh chụp . Nhất là trong điều kiện thiếu sáng của HS20 . Mà bác chủ Thớt vẫn chưa có dịp nào chụp để up lên cho mình xem .
Mình có 1 số nhận xét muốn chia sẽ với bạn .
Nếu bạn không cần cần siêu zoom không cần tốc độ chụp nhanh như DLSR (8 hình / giây ) và 1 số tính năng cộng thêm khác . Thì bạn có thể chọn G12 . Thứ 1 vì chất lượng ảnh của G12 rất tốt . Khả năng chụp thiếu sáng cũng rất tốt ( so với PnS ) , nhất là chụp macro hoa cỏ . Thứ 2 là nó nhỏ gọn hơn HS20 (mình thường đeo vào dây nịch rất tiện ) và có các phím xoay như DLSR nên rất tiện khi cần tùy chỉnh nhanh . Thích Pro hay thích nhỏ gọn thì còn tùy người . Mình thì thích nhỏ gọn hơn . Vì dễ mang theo bên mình để khi cần có cái mà chụp (xu hướng bây giờ các dòng nhỏ gọn mà pro càng xuất hiện nhiều ) . Nhưng nếu đổi qua HS20 thì phải hy sinh sự nhỏ gọn để đổi lấy siêu zoom ( vì mình rất thích chụp hình động vật ). Hy vọng tương lai sẽ có máy siêu zoom mà xài cảm biến to như DLSR thì hay biết mấy .
Ai chỉ mình cách post ảnh dùm cái . Mình sẽ post ảnh của G12 các thể loại : từ macro , chân dung , phong cảnh , thiếu sáng .. cho bạn tham khảo .
tks bác anh toan.theo e thấy có vẻ như chất ảnh same same nhau thì phải.có lẽ muốn hầm hố thì chơi dòng siêu zoom chăng.muốn gọn nhẹ thì chơi dòng G ? Chụp ban đêm có vẻ G12 chất hơn 😁
ý kiến chủ quan mong các bác góp ý thêm
1 bức chụp vội

các bác cho em hỏi, Con Fuji S3300 em đang tính mua vào tháng tới. Các bác cho em nhận xét về nó. Em tính mua ở TGDD cho an toàn, có coi qua bên web bác thảo thiên nhưng em không rành máy. Cũng thấy lo
Một tấm test chất ảnh của Fuji S200EXR, chưa chỉnh sửa gì ráo 😁

Av, ISO 100, F4, S 1/110s

hadgt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mua cái FuJI HS20 đầu tiên ở TP HCM do cty P.A.N phân phối , mình rất ưng ý về mọi mặt , chỉ ghét nhất là phải sài pin tiểu, Fuji tưởng cái này là tiện lợi cho người dùng nhưng thật ra nó rất bất tiện và rất lỗi thời. Mình đã sài G11 , G12 và cả Canon SX 30is nhưng đều cho ra đi hết (mình thấy quá uổng tiền khi mua ông Canon bảo thủ này , có hàng tỷ cái lỗi...mua với giá 500 usd thật là uổng tiền) Bạn nào không ngại Pin tiểu thì nên mua Fuji (sensor của Fuji tốt nhất thế giới ...)
Nó làm thế một phần là để giảm giá thành nữa đó bác 😔
bác đã múc HS20 chưa vậy.post ảnh cho mọi người tham khảo đi bác đi bác. cứ google là biết post ngay ý mà
Mình chưa mua HS20 . Như mình đã nói mình còn băn khoăn về việc chụp thiếu sáng của HS20 . Đang đợi bác anhtoanhanoi pót thêm ảnh đêm . Mới đi hội chợ VCW 2011 thấy có con Sony HX100V cũng tương tự HS20 . Có vòng zoom ring khá ngon và có thêm đinh vị vệ tinh GPS nữa . Lại thêm lăn tăn nữa hi hi ....!
Mình thử post 1 số ảnh chụp thiếu sáng của G12 cho bác xem thử .

Hình chụp đêm thiếu sáng :

ISO 1600 - f2.8 - 1/8s

ISO 400 - f 2.8 - 1/4s

ISO 1600 - f2.8 - 1/5s

ISO 1250 - f2.8 - 1/20s

ISO 400 - f2.8 - 1/13s

Còn đây là hình phơi sáng có chân máy :

ISO 80 - f2.8 - 15s

ISO 320 - f5.6 - 2s

mới post hình lần đầu . Tạm thời như vậy mai mốt mình post các thể loại khác cho bác xem .
@hoang226611 Zoom ring thì HX100 êm và mượt hơn HS20 (cái này hỏi cha HX100V); GPS thì có thực sự cần thiết hay không? Chỉ biết là giá của HS20 mềm hơn HX100 rất nhiều mà chất ảnh thì 1-9, 1-10
Không biết sensor fuji tốt như nào. Nhưng tớ trải qua 2 con fuji s2800 và s3300 rồi, con nào ở chế độ chụp ảnh màn hình cũng bị nhấp nháy nhiều điểm xanh và đỏ. Không biết là do 2 máy của tớ có vấn đề hay máy của fuji nó như thế. Haizzzz....
Mình thấy con Sony NEX-C3 lúc zoom lấy nét mà bị rung tay chút là màn hình nó cũng nhấp nháy đen thành đỏ . Nhưng cái cuối cùng là chất lượhình chép váo máy tính như thế nào mới quan trọng .

phamvantuan5
Đúng là máy của Fujifilm cho chất ảnh rất tốt .
Ở Nhật máy ảnh PnS số 1 là Fujifilm chứ không phải là Canon hay Nikon . Tivi LCD số 1 là Sharp chứ không phải Sony .(điện thoại Sharp cũng là điện thoại chụp hình số 1 thế giới ).

Henkene
Mình Up thêm 1 số hình chụp từ G12 cho bạn tham khảo .

Macro hoa cỏ
ISO 80 - f/4 - 1/800s

ISO 80 - f/4 - 1/60s

ISO 200 - f/4.5 - 1/160s

Phong cảnh - chân dung

ISO 80 - f/4 - 1/1000s

ISO 160 - f/4 - 1/200s

ISO 320 - f/4 - 1/600s

ISO 80 - f/4.5 - 1/400s

ISO 80 - f/3.2 - 1/400s

ISO 100 - f/2.8 - 1/30s
kingmage
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe đẹp đẹp 😁
Ngon bổ rẻ ~> Fujifilm. Cheers.

Mình đã dùng qua dòng Fujifilm rồi. Nhìn chung dòng này rất thích hợp với những người thích khám rồi phá....những tính năng chỉnh tay mà không phải máy PnS nào cũng có được. Với lại mày đòi hỏi người dùng phải sử dụng hết các tình năng của máy thì sẽ cho ra những tấm ảnh không thua ai. Mình và ông bạn( đang dùng s6500fd ) nói chung đến giờ phút này vẫn luôn cảm thấy hài lòng vì sự lựa chọn dòng Fuji. Tối nay đi phơi đêm ở khu vực Bách Khoa. Hy vọng ngày mai sẽ có ảnh đẹp để chúng ta cùng bàn luận nhé.
Mình chỉ chia sẻ những bức ảnh chụp = fuji để mọi người cảm nhận và tự đưa ra quyết định khi mua máy thôi . Vì mình từng phải mò mẫm mỏi mắt khi cần mua 1 cái ji đó ( Điện Thoại , máy ảnh , Xe máy ... ) nhưng khi tìm thông tin thì chỉ thấy mù mờ . Hoặc có review thì toàn mang tính PR cho sản phẩm.....

FB của Ffujifilm HS30 EXR nè các pro nhẩy vào chơi nhé
http://www.facebook.com/pages/Fujifilm-HS20-EXR/175819069122941

Thêm 1 bức mới chụp hôm 18-07-2011

[TR]
[TD][B]Make[/B][/TD]
[TD]FUJIFILM[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][B]Model[/B][/TD]
[TD]FinePix HS20EXR[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][B]ExposureTime[/B][/TD]
[TD]1/250 sec.[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][B]FNumber[/B][/TD]
[TD]f/5.6[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][B]Iso[/B][/TD]
[TD]160[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][B]Flash[/B][/TD]
[TD]Flash did not fire compulsory flash mode.[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][B]FocalLength[/B][/TD]
[TD]126.0 mm[/TD]
[/TR]

anhtoanhanoi
Tôi cũng giống như bác . mỗi lần điện thoại bị hư hay mất . Tìm thông tin để mua 1 sản phẩm mới nói chung , phù hợp với nhu cầu của mình là cả 1 vấn đề .
Trong facebook , mình thích nhất tấm bác chụp con chim đậu trên bông sen . Mình thích những khoảng khoắc thú vị như vậy đó . Nhiều tình huống mình cũng đã bỏ lỡ vì không có siêu zoom như bác .
À khi nào rảnh bác post cho mình xem chức năng chụp chân dung xóa phông của HS20 đi bác . đang tò mò về tính năng mới nay . con Sony HX100V cũng được bổ sung tính năng này sau HS20 . như không biết nó ra sao .
Mình chả chụp chân dung mấy hi hi chỉ thích chim chóc hoa lá phong cảnh và cảnh đời thường nên chắc ko test được. Có bạn nào tính nguyện làm mẫu để mình test không nhỉ 😁
Mình đang đinh nghịch Fu S3300, mọi người ai dùng rồi cho mình đánh giá và kinh nghiệm về máy này với, cảm ơn nhiều
Bạn nào đang dùng máy ảnh HS20 giúp mình với. Mình mới mua máy nhưng không thấy hiển tượng pin còn lại. Cho hỏi cách xem được dung lượng pin. Thank trước nhé!
ảnh đẹp quá 😁 không biết mấy em cua fuji 2 3 triệu chụp đc k :D mình mới chơi nên ggonhj kiếm 1 máy KTS chụp ảnh gia đình + đi du lịch :p không biết nên chọn fuji , canon , panasonic hay sony nữa @@
em ké cái ! e cân mua 1 em fuji s1000fd !Giá cả và hình thức thế nào pm em :0983630678

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019