Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vài bức chụp bằng Fujfilm HS20 để các bác cảm nhận - tìm bạn chơi Fuji

anhtoanhanoi
8/6/2011 8:13Phản hồi: 2.174
2.174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy chỉ hiện dung lượng pin khi gần hết thôi bạn ah 😃 bạn ở Hà Nội thì add YH mình giao lưu nhé : doi_phieu_lang0908

---------- Post added at 07:32 AM ---------- Previous post was at 07:31 AM ----------

mình lại ít tiếp xúc với điều kiện thiếu sáng 😃 biết làm sao bây giờ

---------- Post added at 07:34 AM ---------- Previous post was at 07:32 AM ----------

mình chả chụp chân dung mấy bạn ah 😃 hay bạn làm mẫu đi mình chụp thử luôn

---------- Post added at 07:35 AM ---------- Previous post was at 07:34 AM ----------

bạn lên mấy shop to to mà chụp thử giờ họ cho mình test thoải mái mà . mình chưa dùng s1000fd bạn ah

---------- Post added at 07:40 AM ---------- Previous post was at 07:35 AM ----------

thêm mấy bức có qua chỉnh sửa = photoscape

bức này thêm Raynox 250

Cả nhà ơiiiiiiii
E vừa tậu con HS20 🤔
E ja nhập hội với :">
e cần hỏi cách quay ko bị mờ mờ và cách chụp các kiểu ví dụ như đen trắng :-?
virtualboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá mà HS10 có view finder và body đầm tay như em fuji s100fs thì mình đã không chia tay em nó. Hix, đã từng là một trong những người đầu tiên ở HN có em này.
Chia sẽ với các bác một tấm ảnh chụp bằng một tính năng độc đáo của HS10
Ảnh từ Fuji F30

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 10:58 PM ----------

Ảnh đẹp lắm bạn ạ

đã xem bức này của bác trước khi mua hs10 và hs20 ^^

---------- Post added at 02:01 PM ---------- Previous post was at 01:59 PM ----------

thêm mấy bức chụp hoa đêm

Lộc Vừng 1

Lộc vừng 2

Lộc Vừng 3

chụp ở chế độ ERX và Auto
elroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
ảnh của anhtoanhanoi đẹp quá, em rất mê chụp ảnh nhưng còn là sv đang cặm cụi làm thêm kiếm tiền mua 1 máy vừa tầm, thấy máy của Fujifilm giá rẻ hơn hẳn mà vào xem ảnh anhtoanhanoi chụp đẹp thế này càng quyết tâm mua 1 em của Fujifilm 😁 nhưng chưa biết em nào thui, hihi
hì hì học đi bạn :D khi nào đi làm rảnh rỗi kiếm 1 em
bạn đang có chú HD2 giống mình he he he
Hôm qua em mới tậu em FJ S2950 em có được ra nhập hội không các bác.
mới sắm em hs10 up 1 tấm cho xôm tham gia hội những ngừoi thích fuji
Ng.Hoai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào dùng qua máy FujiFilm FinePix S4000 (FinePix S4050) chưa ạ, cho e xin ý kiến với, xin ít hình chụp bằng e nó. Đang tính mua máy vừa tiền nhưng chưa biết tn cả.
Còn cái vụ 4 pin AAA có ổn ko các bác? dùng, xạc vẫn ok chứ ạ.
Theo 1 số trang đánh giá nước ngoài thì con Nikon L120 được đánh giá cao hơn.
E đang lăn tăn giữa 2 con này nữa là quất.
Thanks các bác nhiều !
FujiFilm FinePix S4000&nikon L120 như nhau thôi còn pin AA thì vẫn rất ổn trên 4rum cũng có đầy người bán cả pin cả sạc bảo hành 6thang nên cứ yên tâm mà dùng.mình dùng hs10 thấy chụp cả flash cũng được 400-500 shot sạc thì người bán pin có luôn sạc rồi mua cái loai xịn tự ngắt lúc đầy ý.
Mình mới tập tành được mấy hôm mong các bác chỉ giáo. Bác nào có tài liệu dạy chụp ảnh làm sao cho dẹp cho em xin với

iamhuy88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kien-lovely đẹp quá
dark37_vt92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iamhuy88 cái này bỏ công tìm đọc thôi bác,mấy trang trc có link rồi đó,với kiếm tiền bối nào đi trc,cafe học hỏi thôi,với hên xui nháy đc máy cảnh ưng ý cũng là duyên,hehe
hình đẹp quá, cám ơn bạn đã chia sẻ, mấy tấm ở bài đầu tiên có qua PTS chưa vậy?
Ko có tấm nào trong bất kì 1 tấm nào ở đây qua PTS đâu bác ạ ////
mấy tấm đầu ko PTS bác ạ
mấy tấm sau có tút qua tý và đã ghi chú rồi đó 😃 ^^
Em nghĩ nếu mua S4000 thì nên mua S3300 thì sẽ tiết kiệm hơn được gần 1tr. S4000 chỉ hơn độ phân giải màn hình vào chút Zoom so với S3300.. Các bác cho ý kiến ạ
Tình hình là em có 1 con S2800HD nhưng mà không biết vào đâu chỉnh thông số để chụp đẹp như mấy bác, còn chụp auto thì chất lượng ảnh không tốt lắm, nhất là chụp người ở trong nhà(dù em mở hết đèn 😔). Các bro tinh tế nào rành thì chiếu cố ghi giùm em ít dòng hướng dẫn cụ thể với.
dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm

bạn để set cấu hình thế nào khi chụp bức này vậy, khoảng cách từ chỗ chụp tới bông là bao nhiêu, co flash không, bạn để chức năng chụp macro phải không.
dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm
à mà bạn anhtoan cho mình hỏi là bạn biết cách chụp hình marathon với Fuji HS20 ko chỉ mình với
dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm

tấm hình này chụp thế nào vậy bạn trunglaminh 😁
dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm

tập chụp macro, anh em cho ý kiến với nha
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
bác chụp mấy tấm đẹp thật đấy:dance: