Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vài bức chụp bằng Fujfilm HS20 để các bác cảm nhận - tìm bạn chơi Fuji

anhtoanhanoi
8/6/2011 8:13Phản hồi: 2.174
2.174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới chụp phà Thủ Thiêm cuối năm bằng máy Fujifilm loại thường
DSCF2544 (3216 x 2148).jpg
Hoa trên đường Nguyễn Huệ
DSCF2522 (3216 x 2148).jpg
thêm mấy bức chụp ở Đà Lạt

Chế độ M , f=11 , s = 30'

chế độ Auto ERX

MÌnh cũng dang quan tâm máy này. thấy bán tầm giá 8-8.5tr
thêm 1 bức chụp từ máy bay
chế độ ERX
bức này mình dùng PTS chỉnh sáng lên chút và dùng Auto tone 😁

nvdcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình vừa lấy của ông anh con s100fs, so với con fz35 mình vừa cho bay, kết quả chụp tối hình như tệ hơn thì phải, hay tại e chưa quen nhỉ, hình sạn lắm, bác nào trong hội dùng s100fs thì cho e lời khuyên, đang định lấy lại của ông này
cho mình tham gia hội với, mình cũng vừa mua 1 em Fuji HS 20

Mình mới chụp lần đầu nên còn gà quá, mong mọi người chỉ giáo.
chia sẽ nhiều ảnh nữa đi anh....chân dung .phong cảnh ban đêm ...thank anh nhiều
Mai nha bạn, mình chup thêm vài ảnh ban đêm rùi share.
Những bức ảnh chưa qua PTS (vì mình mù tịt PTS 😢)[​IMG]
@longfujiHs20 Ảnh bác chụp nhiễu nhiều quá 😔
tết rồi....up hình lên đi mấy anh ơi...:smoke:
Rukia2005
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi 1 chút về HS20 nha. Tại đang tính tậu 1 em máy ảnh mà đang phân vân giữa HS20 và dòng DSLR Entry (Ví dụ D3100). Mình từng xài thử Canon 40D (mượn) và rất hài lòng với tốc độ lấy nét của máy (lens 18 - 135mm). Máy gần như lấy nét tức thời nên không bỏ lỡ khoảnh khắc nào cả. Mình muốn hỏi là tốc độ lấy nét của HS20 có nhanh không hay vẫn chậm như máy compact (Ví dụ Canon SX230HS) ?
Trên HS 20 khi bạn đưa sát mặt vào ống ngắm để chụp thì LCD cũng tự off được đó bạn, mình mới mua tại Thảo Nhiên giá 7.9tr, chụp ok, lấy nét nhanh, màu đẹp
550D có bộ khử nhiễu rất tốt chụp đêm ko đèn flash ổn lắm đó 😃
Rukia2005
TÍCH CỰC
12 năm
Mình tính mua trên Amazon rùi nhờ xách tay về cho rẻ (tầm 320$). HS20 có cho phép tắt lun LCD ko vậy bác? Em tính xài EVF thui cho đỡ hao pin.
Fuji HS 20 có on/off EVF, firmware thì 1.3 là mới nhất, lúc mình mua thì đã đc up firmware 1.3 rùi, chỉ còn setup ngày tháng mình bắt đầu xài nữa thui.
Rukia2005
TÍCH CỰC
12 năm
P/S: Cho mình hỏi thêm lun là khi mua về nếu mún update firmware (vì nghe nói firmware cũ bị heat issue) thì mình có thể tự up không hay phải đem ra hãng? Tự up cũng hơi run vì lỡ làm sai là đi con máy lun thì sao >"<.
spyunknow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Fimware thì tự up thôi bác,không lo về khoản hư do up fimware đâu . Mấy dòng máy siêu Zoom đều nó nút tắt bật LCD/EVF.
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ có cảm giác màu nó xỉn xỉn, không được tươi thế nào ý nhỷ :-s

hình trên là bác chụp bằng hs20 phải ko bác lònguji, nhìn đẹp quá, có PS ko vậy, m2inh cũng tính mua em này từ trước tết nhưng phân vân mãi, giá thì chỗ 7t, chỗ 7t6 chỗ thì 7t9 ko biết chúng nó chênh nhau cái gì nưã
uh,fuji HS 20 bác ah. Mình chỉ thêm phần khung hình, chữ thui, ko chỉnh sửa hình ảnh. Trước mình mua ở Thảo Nhiên, giá 7tr9.
dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu rồi ko vào topic, thấy anh em vui quá post vài tấm góp vui...

Hoa xuân nhé...

Tấm cuối đặt tên là "Múa rồng"...

Rukia2005
TÍCH CỰC
12 năm
Hôm kia em lên google search thì thấy em HS20 này có chút vấn đề về màu sắc ảnh chụp. Khuyên nên dùng Manual thay cho Auto EXR vì màu sắc khi dùng Auto EXR hơi có vấn đề trong 1 số trường hợp, cũng như nên để 8.0 thay vì 16.0, đồng thời máy thường gặp khó khăn trong việc lấy nét tự động. Mong các bác đang xài HS20 cho em ý kiến vì lỡ mua về mà bị gì thì...........tiêu em mất.

P/S: em cũng đang phân vân con Nikon P7000 vì thấy CCD nó khá to. Em đang dùng Sony W7 và thấy lấy nét khá nhanh, hình mượt và chụp chưa out nét tấm nào nên em mún tìm 1 em nào chụp ngon hơn con W7 này là ok vì W7 này là của Papa và em nó xài pin AA nên chụp khá là hao pin, sạc lâu và pin cũng khá dễ hư.
dùng Auto EXR hơi có vấn đề trong 1 số trường hợp : cái này đúng đó bác 1 số trường hợp khi chụp bằng auto sẽ bị sai cân bằng trắng và nhiệt độ màu, cái này kể cả dslr cũng bị đó nha ^^
HS20 cũng dùng pin AA đó bác
Mình mới mua được khoảng 1 tháng, thấy chụp auto màu đẹp mà, máy lấy nét nhanh, ko ảnh hưởng gì cả, còn về phân giải thì mình hay để 16.0, chup ko sao cả, 1 tấm khoảng 5mb trở lại. Máy chỉ save hơi chậm khi mình chuyển file ảnh để save là RAF(1 hình ít nhất 20mb)nhưng cái này có thể bỏ ko cần lưu bằng file này, cư lưu bằng file JPG cũng đc.
Pin thì mình dùng Camelion Alwayready 2300 + sạc Camelion 905a, xạc khoảng 10h, mình xạc hôm giao thừa, chụp hơn 400 tấm, cả flash và ko flash + xem hình, đến chìu 30/1 thì chính thức hết pin. Mình ko biết là pin tốt hay máy it hao pin.
hx100
CAO CẤP
12 năm
có cậu e định bán Sony HX100V với giá 7tr5 hay 8tr j đó, mua từ tháng 10/2011 ở NguyễnKim, bác nào có nhu cầu ko e giới thiệu cho
dcm0911
ĐẠI BÀNG
12 năm
Topic chìm ngỉm... post cho lên nào...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019