Vẫn chưa cập nhật được Windows 10? Mời anh em thử 2 cách sau

bk9sw
29/7/2015 11:51Phản hồi: 2.542
Vẫn chưa cập nhật được Windows 10? Mời anh em thử 2 cách sau

Nếu vẫn chưa thể cập nhật Windows 10 mặc dù đã đặt chỗ từ trước thì bạn có thể "ép" Windows Update trên Windows 7/8/8.1 tải và cài đặt phiên bản mới nhất này. Bạn có thể thử theo 2 cách sau:

1. Ép Windows Update kiểm tra và tải Windows 10:

Bạn mở Windows Update > nhấn vào dòng Change settings tại panel bên trái > đảm bảo là hệ thống đang được thiết lập cài đặt cập nhật tự động "Install updates automatically (recommend) > Ok

Mở đường dẫn sau C:\Windows\SoftwareDistribution\Download > xóa toàn bộ các thư mục và tập tin có sẵn trong thư mục này

Mở Command Prompt ở chế độ Administrator bằng cách nhấn chuột phải vào góc dưới bên phải màn hình > chọn Command Prompt (Admin) > Bạn gõ lệnh sau: wuauclt.exe /updatenow NHƯNG không nhấn Enter ngay

Trở lại Windows Update > nhấn Check update

Ngay lập tức trở lại cửa sổ Command Prompt và nhấn Enter.

Khi Windows Update phát hiện Windows 10 và bắt đầu quy trình tải và cập nhật thì bạn chỉ việc đợi và làm theo hướng dẫn. Dung lượng file tải về đến gần 3 GB, giống như đợt cập nhật Windows 8.1 nên sẽ hơi lâu 1 chút.

2. Trong trường hợp không thể cập nhật bằng cách trên, bạn có thể tải về công cụ hỗ trợ cập nhật của Microsoft:

Công cụ này giúp bạn cập nhật Windows 10 trực tiếp từ Windows 7/8/8.1 cũng như tạo file ISO và bộ cài bằng đĩa DVD hoặc USB để cài mới trên các máy khác. Dựa trên phiên bản Windows đang sử dụng mà bạn có thể tải về công cụ tương ứng:

Tải về công cụ cập nhật bản 32-bit

Quảng cáo

Tải về công cụ cập nhật bản 64-bit

Sau khi tải về thì bạn chỉ việc nhấn đúp và làm theo các bước.

Đây là Windows 10 của mình, chúc anh em thành công 😃

Trong trường hợp không Win Update được hoặc tải quá chậm. Các bạn có thể tải ISO về để cài thủ công.
Link tải ISO bản Windows 10 Pro cho các bạn không lên bằng Win Update được:
Link Fshare 32bit.
Link Fshare 64bit.

Quảng cáo

Fshare Bản multiple 64bit (nhiều bản trong 1)

Cập nhật thêm link tên lửa:
x64: https://tenlua.vn/download/0b37ee2ae0026f041b/enwindows10multipleeditionsx64dvd6846432
File Name: en_windows_10_multiple_editions_x64_dvd_6846432.iso
SHA1: 60CCE9E9C6557335B4F7B18D02CFE2B438A8B3E2

x86: https://tenlua.vn/download/0b37ee2ae002680418/enwindows10multipleeditionsx86dvd6848465
File Name: en_windows_10_multiple_editions_x86_dvd_6848465.iso
SHA1: D927A91E1DD7D9C6023D0DA1DBCB16DEFEC5B6C1
2.542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoctrans
ĐẠI BÀNG
9 năm
Core 2 1.4 chạy đc ko các bác
@ngoctrans Về XP đi bác
tijek132
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngoctrans đây đây! core 1 duo 1.4gHz chạy windows 10 pro phà phà đây
@ngoctrans máy mình core 2 ( 1.8) RAM 4GB vẫn chạy bình thường bác ơi
Huy Esc
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao mình tải 3 lần 2,7gb mà vẫn chưa cài đc. install fail error 80240020 😔
@zhiming99 mình cũng bị lỗi 80240020
@Huy Esc Giờ bạn tải dc chưa :( mình cũng lỗi đó mà k thể nào sửa dc
@Huy Esc cảm ơn ạ :p :*
update từ win 7 lên xong có vẻ hơi nóng, CPU hình như bị làm việc hơi nhiều, xung toàn max 2.5GHz, chắc phần mềm bị xung đột, có anh em nào bị vậy k?
@Phát | Nguyễn
@Phát | Nguyễn Lần đầu tiên cài đặt Windows phải chỉ mục tập tin nên mới xảy ra tình trạng đó bác ạ. (Index file) Những lần sau sẽ không thế nữa. Em đoán vậy
@Phát | Nguyễn Đúng rồi bạn, up từ Win7 lên, nhiệt độ CPU cao hơn, mấy bản cập nhật gần đây cải thiện được 1 tí rồi.
halongtm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi. Mình dùng win7 ..... nhưng vẫn nhận dc bản update win10 thì có nên update ko. Nếu update thì sẽ như thế nào ạ. Thánks
giangvo2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
@halongtm có bản quyền nha bạn, đã thử và thành công!
@halongtm Và tùy vào bản win hiện tại của bạn nhé, nếu là win 7 sp1 thì được lên Window 10 Pro. Còn.... nhưng nhận được thông báo thì mình nghĩ vẫn ok như thường 😃 .
Có vẻ như Win 10 muốn mọi người đều lên Win 10 đó 😁
@halongtm rứa là nó chấp nhận bản quyền của bác rồi, xúc đi còn chờ gì nữa 😁
@halongtm Dùng tốt bạn à. Upgrade hơi lâu chút...
Hưng yh
ĐẠI BÀNG
9 năm
E cài xong r, nhưng máy chậm hơi trước
@Hưng yh Chính xác là khởi động chậm hơn 😃
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@HoangChuDu2802 lần đầu tiên thôi. Mình lên win 10 cho 2 máy phụ rồi, còn máy chính làm việc thì đợi office 2016 final ra là mình lên, ko gấp gáp gì vì máy chính có bản quyền win 8.1 pro.
Đang 34% ạ
win lậu up đc không vậy
cuong450
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taolaboyhp001 Mình lúc trước cài bản Insider và mình đươch nâng cấp miễn phí lên bản chính thức.
phuchcmup40
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taolaboyhp001 Được đấy.
Halongbay111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vaio thì sao bác oei
@tttuyentinh chờ tới bao giờ vậy bạn?
@inrda Hôm trước đọc bài mod nào đó dẫn link, nhưng không nhớ chính xác thread nào. Mình chỉ nhớ man mán là cuối tháng 8, đầu tháng 9 thì Sony sẽ support trực tiếp. Bạn máu thì chơi luôn cũng được, hy sinh một số thứ thôi. Như máy mình dell vostro 4570 lên xem thì Dell cũng chưa support, nhưng mình máu quá lên luôn, may mắn là mọi thứ ok cả, dù ban đầu cái bluetooth cũng làm rối một lúc
@tttuyentinh cám ơn bạn nhiều, nhưng mình dùng win lậu liệu sony có support k?
mongtrinh113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tttuyentinh Máy mình nó báo vậy nè:
nadreak
ĐẠI BÀNG
9 năm
có cần update hết mấy cái update cho office ko nhỉ các bác, e có 1 đống gần 2gb mà không muốn up, chỉ muốn nâng lên win10 thôi 😔
unlimits
TÍCH CỰC
9 năm
mấy anh úp trực tiếp là bản build 10240 không vậy sao của em có cái mục for developers
Screenshot (1).png
@unlimits Cái này vẫn có, chắc bạn k để ý thôi
K có laptop nâng cấp buồn ghê. Bản win 10 mobile chừng nào lên đây ta
@jack1202 Có mobile rồi mà. Lumia 720. Của thằng cháu mình nó up lên rồi. Đẹp toẹt vời.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@lumia900_w đã final đâu, hehe. Win 10 mobile thì phải cuối năm nhé 😁
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
Lên cho nó rực rỡ Untitled.png
@TDCuong_TN a có key bản pro x64 k cho e xin đi a
tan2cang
ĐẠI BÀNG
9 năm
win 10 có Ghost dc k nhỉ
doan.vu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tan2cang Ghost là công cụ có thể chạy ngoài nền tảng win, sao chép toàn bộ 1 phân vùng ổ thành 1file nên dù là win gì, hay ko win hay dữ liệu gì cũng ghóst đc nhé
@tan2cang Win8.1 bản lậu >úp lên 240 pro...tạo file Ghots xong...chia thêm ổ đỉa rồi Ghots vào đỉa mới chia...khởi động tuỳ chọn...cả 2 HDH chạy tốt.
@tan2cang cai xong tạo bản ghots là có liền kkk 😁
gh0st91no1
TÍCH CỰC
9 năm
Tài nguyên ngoài desktop + các phần mềm đã cài đặt có giữ nguyên không thớt 😔
@gh0st91no1 Một số app không được giữ lại.. như kaspersky, Avg .. không thể cài trên win10.
Desktop là nơi không an toàn để lưu file. Rất dễ mất khi lỗi win.
thaihop
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BietSoSoThoi KASPERSKY OK nha.
@JNG uh, vừa check lại thông tin trong hệ thống thì đúng là vậy. Kệ cứ chén cái đã vì nó k hiện là build 10240 mà là Windows 10 Pro :D
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhlonghp chài build 10240 bác bật cmd mới thấy chứ ở ngoài nó vẫn ghi là windows 10 pro nha. Nói chung 10240 chính là bản chính thức luôn, ko phải bản nào khác.
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Công nhận là Win 10 mượt thật
chưa có Update bản 3035583, dùng phần mềm update kiểm tra win 10 của Microsoft có được không a?
mình đang 8.1. tải file iso về rồi nhấp đúp .h đã lên win 10 ngon
@dat260698 ko . b cứ tải về rồi vào file đó kéo suống dưới có file setup. cứ nhấp đúp rồi làm theo.
@nguyenmanh287 Cho mình hỏi là cài bằng file iso, có bị mất hết các phần mềm đã cài ơ bản win trước ko vậy
@flash_pro nếu bạn nhấp đúp vào file thì ko mất
@nguyenmanh287 ban up len chon keep all... thi ko mat dau
dùng cách sau ý bạn mình up nahnh chóng mặt luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019