Vẫn chưa cập nhật được Windows 10? Mời anh em thử 2 cách sau

bk9sw
29/7/2015 11:51Phản hồi: 2.542
2.542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

empyphuong
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng win 7. Cho mình hỏi là cách đây lâu rồi,máy mình có biểu tượng get win10. Mình đã đặt trước và chỉ chờ đến 29/7. Nhưng cách đây 3 ngày máy mình bị ls ấy....ko làm j đc ngoài chạy lại win. VÀ khi cài lại win thì làm đủ trò và đợi đến hnay vẫn ko hiện biểu tượng get win 10 nữa.....nv có đc update ko? Mình đã thử cách 1 mà ko thấy có j cả.....
leonheart
TÍCH CỰC
9 năm
Đã lên cho vaio core i đời đầu, win 10 nhận 2 driver cho vga nvidia được luôn nên xài egpu hết sợ thọt driver hehe
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
9 năm
của em bị như vậy 😔
typhu123aaa
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình windows 8.1 embedded pro lên đc ko nhỉ, check update ko có, Tool thì hiện something happed
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
hic, cách đầu em làm cả ngày nay rồi, cách 2 đến đoạn setup thì nó lỗi như thế này,
cứu cứu với mod ơi @@
@fernandopham Sau khi bạn giải nén ra thì chạy file setup ấy. Đừng cài từ ổ đĩa ảo 😃
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@namhoangnguyen8 uh mình chạy ngay ở ngoài rồi đấy chứ 😔
@fernandopham Bạn để file ở ổ đĩa khác ko?
@fernandopham Bạn upgrade từ Win gì vậy?
leonheart
TÍCH CỰC
9 năm
Lên rồi mà chưa thử liên minh! Bác nào thử chưa?
@leonheart còn mượt hơn win 7 nữa bác à
conbocon177
ĐẠI BÀNG
9 năm
hoi ngu....key minh biết sơ sơ thì khi cài win thì nó kêu minh nhập vào.....vậy cái đó ở đâu ra...... mỏi máy có key rieng hả..... minh mới mua laptop nên chả pik gì cả
conco119
TÍCH CỰC
9 năm
😁
louisntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghe nói dùng Win lậu hay Win Active by phone thì chi được sử dụng win 10 actived trong 1 năm sau đó phải mua bản quyền đúng ko các bác? Thật sự ở win 10 thèm nhất cái trình duyệt Edge ..mong sớm có pro cài nó trên win 8.1 được. Đang dùng 8.1 active by phone nên ko dán lên 😔
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@louisntt win 10 64bit chỉ có 3.8GB thôi :D, activated by phone là update lên bản quyền vĩnh viễn nhé, up lẹ đi bác :D
@louisntt không đến 5gb đâu bạn, nhiều nhất là 3gb thôi. mà bạn muốn vọc thì cài trên máy ảo hoặc cài song song, khỏi update song dung KMS active 1 năm vọc thoải mái
@JNG bạn phải check bằng lệnh này nè slmgr /dlv chứ lệnh cũa bạn không rõ ràng đâu
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@taibeo05 mình biết bạn, bấm /dlv và /xpr đều ok hết cả 😁
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này là laptop mà. sao ram là 10 vậy bạn ơi? nó có bao nhiêu khe ram vậy?
@minhtuan176 Bác tinh quá! ;) Em có 2 khe. 1 thanh em lắp 2GB, một thanh, 8GB. Cấu hình máy em trâu lắm.
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một số app mặc định như lịch, mail và one note bị văng ra, anh e nào biết cách fix ko nhỉ
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có anh em nào lên thấy pin tụt nhanh k
rang đợi xíu nhak thớt
không cần reset đâu, chừng 15 20' là tự đc căn chỉnh lại thôi
hungle1905
TÍCH CỰC
9 năm
Mới update xong,đang voc
phuctran17
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình down ISO mà sao có 3.8Gb
stylelove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuctran17 Đúng rồi, bạn tải file ISO về nếu máy có ổ DVD rewrite thì mount file ISO vào rồi chơi luôn không cần USB gì cho lằng nhằng.
phuctran17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@stylelove Tui tải ISO về rồi, giờ là chỉ cần mount zô ổ ảo là chạy setup là lên đúng k ông? Nó có đòi key này kia k? Hay lên là okay luôn
missto
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đã lên được win 10 từ chiều con vaio sz thần thánh từ hồi 2008. cpu T9300. cơ mà tìm mãi không thấy paint đâu up ảnh, win em là ghost win 8 lậu lên ợ, hix
@missto Trong thư mục Wndows Accessories nhé.
hokhoaly
TÍCH CỰC
9 năm
làm theo cách 1 và đã được 23% trong 22 phút 😃
hokhoaly
TÍCH CỰC
9 năm
Win 7 active by phone vẫn lên tốt...klq nhưng win 10 dùng ngon quá mấy bác ạ 😁:D:D
Lenovo t420s cài không được hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019