Vẫn chưa cập nhật được Windows 10? Mời anh em thử 2 cách sau

bk9sw
29/7/2015 11:51Phản hồi: 2.542
2.542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

erosle
TÍCH CỰC
9 năm
vừa update từ win 7 cờ rắc lên xong, ngon lành cành đào nhưng sao giao diện cửa sổ màu trắng chói mắt quá, các bác biết cách chỉnh lại màu tối hơn chút ko chỉ e với
@erosle chuột trái Start -> Settings -> Personalization -> Colors
empyphuong
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng win 7. Cho mình hỏi là cách đây lâu rồi,máy mình có biểu tượng get win10. Mình đã đặt trước và chỉ chờ đến 29/7. Nhưng cách đây 3 ngày máy mình bị ls ấy....ko làm j đc ngoài chạy lại win. VÀ khi cài lại win thì làm đủ trò và đợi đến hnay vẫn ko hiện biểu tượng get win 10 nữa.....nv có đc update ko? Mình đã thử cách 1 mà ko thấy có j cả.....
empyphuong
TÍCH CỰC
9 năm
@JNG à à nhầm ^^
sonenemy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@empyphuong cho nó chạy tầm 15 phút
ko thì down iso ở cách 2 về upgrade lên cũng dc, ko mất dữ liệu gì cả
empyphuong
TÍCH CỰC
9 năm
@sonenemy minh da chay cai do. Nhung minh thay trong do toan win 32.....ma minh dung win7 64bit ma. minh da chay thu no 3 tieng roi ma ko thay no dung lai.
@JNG Chủ thớt giúp khắc phục lỗi khi up win 7....bằng media creation tool win 10 32bit nó cứ đòi key.
Ps: lúc đầu đã lên 10 thành công nhưng do nghịch dại ghost lại win 7 để up lại lựa chọn clean all cho sạch máy rồi bị lỗi này
vũ cảnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mọi thứ giư nguyên . lol ok
eagle1209
ĐẠI BÀNG
9 năm
tải file về rồi cài đè đc ko các bác 😆, làm sao mà ko mất phần mềm ấy, cài lại mệt quá
p/s: em làm theo 2 cách trên ko đc rồi
các bác cho hỏi
em win 8.1 bản quyền, ngồi cả chiều đến h, thử mọi cách rồi, cứ bị báo lỗi liên tục ạ, down đến 99% r cũng báo lỗi, chả hiểu sao, thử thêm cả hai cách trên r nữa, các bác giúp em với 😔
12h20 mới doawnload xong file iso
vitara29y
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy em Sony Vaio up theo cách 2 là ISO lên Win 10 có bị mất bản quyền không các bác.
zimihieu
TÍCH CỰC
9 năm
Đã thử cách 2.sắp xong rồi
clarkht
TÍCH CỰC
9 năm
KiS của e đâu rồi 😔(
fractal
ĐẠI BÀNG
9 năm
M dùng W7 cr@ck bằng win7loader. Get w10 báo là bản home. Vẫn cài được bản pờ rồ các b ah. Mà bản iso 32bit có 2.44gb thôi. Sao có bạn kêu 3.xx gb nhỉ 1438190608444975880817.jpg
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@fractal vậy là cái win 7 nó vẫn là bản pro/ultimate nó mới lên ngon vậy thôi 😁
fractal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG M dùng ultimate b ah
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@fractal thì pro với ultimate lên pro là đúng rồi, chứ nãy sao bác nói home
fractal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Nhưng khi get w10 thì nó báo là free cho m bản home
Muốn update lên win 10 lắm nhưng đồng chí kaspersky chưa sẵn sàng. Mà em thì 1 ngày ko thể thiếu KIS
clarkht
TÍCH CỰC
9 năm
@ngocquang1982 e cũng bị mất KiS 😔(
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình để file ở ổ D
@fernandopham Bạn cài từ Win 7 Ultimate à?
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@namhoangnguyen8 mình cài bản pro 64 bit , 3.8G @@
@fernandopham Mình thấy lỗi này khi cài Win 10 là do cài bằng file setup.exe trong thư mục source thôi o_O
Win đang cài hay bản win 10 vậy?
conbocon177
ĐẠI BÀNG
9 năm
may em chạy nổi không các bác.....mà cái win của em là win 8.1 gì vậy.....nhìn lạ wa..... em không ranh may tinh cho lam
Ai chưa có thì tải bản iso về mà cài,không mất bản quyền hay file gì hết.chỉ việc tải về và kích đúp
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@Kapppa chuẩn, mình đã cài cho 2 laptop bằng cách như vậy 😁
Trunghieu9ht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cóa bác nào test thử fifa hay liên minh chưa liệu cóa chơi đc k ko biết
Lan 1 bi loi. Lam lai lần 2 thì như thế này.
Chac di ngu cho no lanh. Hic
anh523110
TÍCH CỰC
9 năm
có ai bít cách backup lại key win 10 ko?
mv2lt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG theo mình nghĩ nó giữ lại Windows old là để khi cài win10 rồi trong vòng 1 tháng có dữ liệu để về lại win cũ khi không muốn ở win10 Zalo_ScreenShot_30_7_2015_99381.png
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@mv2lt windows old nó có từ thời win 7 win 8 rồi bác, bác còn lưu cái này thì còn về win cũ dc, lúc nào update nó cũng vậy hết. Nói là update chứ thật ra là nó cài mới toàn bộ, xong nhét win cũ vô windows old, còn bác nào chọn giữ data thì mắc công chờ nó cài lại software thôi, mình thì ko thích vậy, cứ keep nothing rồi cài tay lại nó chuẩn hơn.
doremol198
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG e cài mớ app h keep nothing cài lại chắc chớt.vs keep nothing thì driver còn k nhỉ
Trunghieu9ht
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doremol198 Cùng câu hỏi v bạn update mà chọn keep nothing thì còn driver ko
Đã lên 😁

JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangtu_miennui cái win 10 ngon thế mà nhìn cái cốc cốc mất hết cảm tình :D
@JNG Dùng Edge dùng cứ thế quái nào ý . Cà giật, gõ tiếng việt có độ trễ .... không ưng
fractal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG M làm kỹ thuật nghiệp dư. Cứ ai vác máy ra cài win hay gì đó mà có cốc cốc là m remove luôn
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
mấy cái này dùng iso lên cho nó lành bác à, download cũng lẹ nữa

Cho mình hỏi tí, bản mình xài là bản Win 7 Ultimate. H mình up lên win 10 rồi thì có thể roll back lại win 7 được ko vậy?
Với lại bản của mình ko biết là bản lậu hây bản quyền nữa, vì mình update windows bình thường, validate cũng nói là bản quyền, trong khi lúc mới mua máy thì mình kêu bên chỗ bán cài cho mình bản lầu, ko tốn tiền @@ ???
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@tan.phan.vt mắc gì bác @@
@JNG 75 USD lận bác.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@tan.phan.vt sao phải trả tiền @@
@JNG Chủ thớt giúp khắc phục lỗi khi up win 7....bằng media creation tool win 10 32bit nó cứ đòi key.
Ps: lúc đầu đã lên 10 thành công nhưng do nghịch dại ghost lại win 7 để up lại lựa chọn clean all cho sạch máy rồi bị lỗi này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019