Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vẫn chưa cập nhật được Windows 10? Mời anh em thử 2 cách sau

bk9sw
29/7/2015 11:51Phản hồi: 2.542
2.542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

9903
CAO CẤP
8 năm
Để nó tự update rất hay bị lỗi đó, cũng kg rõ tại sao. Thưởng khả năng cao là do nó xung đột với 1 sòft hoặc driver còn sót lại. Cách triệt để nhất là bạn dùng chức năng của win10 reset lại sạch sẽ, giống như điện thoại á, rồi cho update lại là được hoặc nhanh hơn là tải file iso về giải nén ra hoặc tạo usb rồi cho nó chạy cài đặt update thẳng từ trong win hiện tại là được.
nếu win7 đang có bản quyền thì bạn tải file iso về giải nén hoặc tạo usb rồi chạy upgrade từ trong win luôn, nó sẽ không đòi key.
Driver thì win10 tự nhận rất chuẩn và nhanh, chỉ cần có mạng là 1 lát sau nó sẽ tự nhận đầy đủ hết cho bạn
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@9903 Reset còn lâu hơn xã ghót hay cài nữa
9903
CAO CẤP
8 năm
@vuut nhưng vấn đề là nó sẽ bảo đảm mọi thứ đều tương thích tốt, vừa giữ được bản quyền. Chứ bây giờ bạn upgrade từ win7 sau đó ghóst lại thì nó khác gì vấn đề bạn đó đang bị, nó vẫn phát sinh lỗi y vậy, chẳng lẽ cứ để vậy sài luôn, không cập nhật lên các bản mới. Còn cài mới thì trừ khi bạn có key cho win10, chứ kg thì cài mới xong lại phải đi tìm c rack à. Với lại hiện giờ thì Microsoft đâu còn cho upgrade free từ 7-8.1 nữa.

Chỉ chia sẻ kinh nghiệm vậy thôi 😁, còn cách làm thì tùy theo ý thích của mỗi người mà.
@9903 bạn ơi cho mình hỏi giờ máy mình tải file iso về để cài thì bị mất bản quyền rồi đúng không bạn, theo như mình tìm hiểu thì nên upgrade trước lên win 10 rồi sao đó mới cài lại win 10 thì nó vẫn giữ bản quyền cho mình, mà giờ đã hết hạn upgrade nên mấy mình không up lên được có cách nào cài lại win 10 mà vẫn giữ bản quyền không ngoài việc phải upgrade lên trước
9903
CAO CẤP
8 năm
@dzungskate_03 Mình cũng nghĩ vậy, nhưng mà lúc trước máy bạn đã có thông báo cho upgrade win10 chưa? nếu có thì cứ chạy thử setup trong cái file iso đó xem sao, mình nghĩ nó phải có lưu dấu vết gì đó trong máy.
Lúc trước nhớ có thấy nói là dùng key của win7 đã được upgrade để kích hoạt lại, nhưng mình thử rồi mà kg thấy tác dụng.
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm nay có update lớn rồi. Tải iso về cài đè lên ko biết có mất bản quên fko
9903
CAO CẤP
8 năm
@sonat_tim Nếu máy hiện đã chạy win10 thì bạn cứ update thoải mái, kg sao hết. Cần chú ý là khi win10 update các bản lớn nó sẽ chạy rất lâu, giống như cài mới vậy, đặc biệt là khi ổ C chứa nhiều dữ liệu, nhưng kg cần lo, nó sẽ trả lại đầy đủ hết khi cài xong. Khi update mà bị rétore 1 phần có thẻ còn do máy không đủ trống để win chuyển dữ liệu tạm nữa
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
8 năm
@9903 Máy mình cài win 10 từ đợt đầu phát hành. Đợt update bản 112015 thì không up được và rerstore về bản cũ, có lẽ do ko tương thích soft nào đo. Mình mới gỡ Norton 360 ra rồi, có lẽ do nó chăng.
Bản update này thấy thay đổi nhiều lắm.
9903
CAO CẤP
8 năm
@sonat_tim uhm phần lớn thấy nói là do antivirus xung đột, thường thì khi nó không thể update các bản cập nhật lớn mình thường tải file iso về tạo usb rồi chạy thẳng từ win là xong 😁, khi cần chắc ăn nữa thì khi chạy vậy nó sẽ có luôn tùy chọn xóa sạch setting, các soft đã cài để đảm bảo tương thích tốt nhất (giống y như reset lại ấy), các dữ liệu cá nhân thì vẫn được giữ nguyên.
Bản Anniversary lần này cải tiến giao diện Start menu là chính, và nó cũng cho Defender hiển thị thường trực luôn, kể cả trong menu chuột phải, chứ như bản trước mỗi lần cần quét lại phải search. Nhưng nếu bạn tham gia chương trình insider thì đã được sài bản này trước khá lâu rồi :D
Mình đg upgrade lên từ bản quyền version 10586. Máy dg khởi động lại. Bjo okie rồi.
Mình cài adblock chạy Tinh tế mà cứ tưởng giao diện mới, sạch sẽ đẹp đẽ quá đi, ưng that.
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
bây giờ đang cáp đứt mà update mấy Gb biết bao giờ xong......?
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vuut Tớ mới tải link từ Microsoft, tốc độ cũng trên dưới 1MB./s. chắc hết đứt cáp rồi
9903
CAO CẤP
8 năm
thấy update bằng cái tool chỉ tải về có gần 800MB hà, thử kiểu đó xem
o0phantom0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có cách nào cập nhật từ file iso đã có sẵn không Mod? chứ cập nhật từ công cụ hệ thống nó lâu kinh khủng. Nếu không vì 1 đống phần mềm có sẵn trong máy chắc mình cài lại win từ cái file iso này cho nhanh rồi =.=!
@o0phantom0o Được bạn, bạn đúp click file iso đó mở bằng thư mục, nhấp vào Setup á
o0phantom0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieu282828 nhấp vào setup thì là cài mới hay update vậy bạn?
@o0phantom0o Nếu đang ở win 7, 8, 8.1 thì nó sẽ cài lên, mọi thứ vẫn giữ nguyên, nhưng bộ phần mềm cũ trên win 7, 8, 8.1 sẽ không hoạt động với bản win 10 mới nên phải tải về cài lại.
Còn đang ở win 10 rồi thì nó như bản update thôi chả khác gì
@o0phantom0o Bản cập nhật win 10 mới nếu thấy trong hệ thống cập nhật khó khăn, thì bạn lên trang chủ tải bản cập nhật và cài đặt thủ công, đuôi thường là .msi thì phải
PeterTT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@o0phantom0o Bạn tải Windows Update Assistant là cập nhận ngay và nhanh.
https://www.microsoft.com/en-au/software-download/windows10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019