Vấn đề cài game cho S4 từ appstore.vn

speedboy_nl
14/5/2013 8:46Phản hồi: 38
Mấy ngày nay ngồi hì hục down các game khủng như Alpha 7 với modern combat 4 về làm theo y hệt các bước như mấy bác kia chỉ nhưng lại chẳng đc gì cả. Alpha 7 thì màn hình đen thui rồi văng ra, còn modern combat 4 thì đòi update nhưng chẳng đc. Bó tay toàn tập nên giờ mới gửi cái này lên cầu cứu nhờ các bác chỉ bảo tận tình giúp em với 😔
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

speedboy_nl
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ mong có bác nào làm đc hảo tâm giúp đỡ chi tiết với😔
Format máy,up lại rom và cài lại game xem sao
Mình sài sony Z cài dc hết mà 😃
speedboy_nl
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ ko hiểu ở phần này nè bạn. down trên appstore về giải nén file data ra có đuôi là obb rồi down tiếp bộ cài đuôi apk cùng phiên bản với phiên bản của data xong cài đặt mà vào kiểm tra thì game mới cài đặt xong có 18.85mb khó hiểu thật
phanmemviet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn làm đúng như các bước sau.
-Tải game và data về máy tính, giải nén file data .rar ra rồi chép file Asphalt7Heatv1.0.5.apk và folder data vào Card ( Thẻ nhớ )
-Vào trình quản lý file để chép data qua bộ nhớ máy, ở đây mình xài root explorer.
-Đường dẫn là /storage/sdcard0/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM là data của Asphalt 7
-Bây giờ bạn trở lại thẻ nhớ rồi cài đặt file Asphalt7Heatv1.0.5.apk thôi.
-trở ra menu bạn chạy game Asphalt7 là chơi bình như bình thường.

@phanmemviet Bạn này nói chuẩn nè. Bạn làm đúng theo hướng dẫn trên appstorevn là đc. Những game bạn nói mình đều cài rồi, chơi bình thường
speedboy_nl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanmemviet bạn có phần mềm root explorer ko cho mình xin đi
@speedboy_nl Vào app appstorevn down về
Máy mình game nào cũng fang đc
😆 máy e thì ngon hết ko kén game nào down về unrar ra copy vào thư mục chứa file đã cài :
nhieu bạn ko biết chứ down trực tiếp data bằng s4 thì phải dùng Androzip giải nén xong mới bỏ vào android/obb/
Down bằng máy tính hay trực tiếp trên s4 đều dc
Miễn là down về phải giải nén rar,zip vào đúng đường dẫn

Nhưng một số máy dù làm đúng vẫn bị out,trước mình sài s3 bị chán rồi
Nhưng khi bị đó chỉ cần format máy up lại rom cài lại là chiến ngon 😁
Ko đọc kỹ trước khi cài game mà down hàng loạt thì ko có cài dc đâu, ngán tới óc mỗi khi nghĩ đến cảnh cài game cho android 😁
cho mình hỏi cài mấy game trên appstore.vn có cần phải root máy không.. hay để nguyên như khi mới mua vẫn cài đc
speedboy_nl
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài root explorer vào mà ko bít xài😔
speedboy_nl
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chịu thua rùi vào game cứ văng ra ko à
@speedboy_nl Bạn cần cài game gì?
speedboy_nl
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình down game về hết và cài giống như các bác chỉ bên trên xong vào game là văng như game AP7 còn game Modern Combat 4 thì vào nó checking hiện thông báo là download xong rồi nhấn ok cái văng ra luôn. Nhưng khi mà e cài game NFS Mostwanted thì lại đc thế mới đau chứ 😔
speedboy_nl
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa cài được thêm game NFS Hot Pursuit còn AP7 với MC4 là chịu thua vào là văng ra 😔ai giúp em với
@speedboy_nl Đọc kỹ hướng dẫn cài đặt bên appstorevn là chả game nào ko dc. AP7 và MC4 mình đang chơi đây, có sao đâu? Máy chưa root nhé
speedboy_nl
ĐẠI BÀNG
11 năm
rút cuộc cũng làm được rồi. Tất cả là do thiếu cái root explorer
manle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài root explore là fải root máy mà bác. Máy bác root rồi ak

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
ronganh
TÍCH CỰC
11 năm