Vấn đề IP4 sóng yếu, phím home không nhạy...

manhdung8795
5/5/2012 16:5Phản hồi: 18
các bác có cao kiến gì không giúp e với....sóng điện thoại chập chờn lắm...máy e là bản quốc tế...hàng úc..thank nhiều...
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy bạn là máy 4 hay máy 3?
bạn nói chung chung quá sao mà giúp được
sóng yếu thỳ đầu tư quả cột sóng ở sân cho căng ( chêu đấy :p)
@hoxuantoan1991 Vấn đề IP4 sóng yếu, phím home không nhạy...
@manhdung8795 quên không đọc tít hỳ hỳ
phím home không nhạy thỳ bạn tháo màn hình ra
(hơi phức tạp đối vs ip 4 còn 3 thỳ vô cùng đơn giản)
trước tiên là vệ sinh bên trong or bên ngoài
bấm không nhạy bạn lót thêm 1 miếng đệm ở khe giữa phím home ( rất khó giải thích đối vs người bình thường,tốt nhất là mang ra thợ bảo họ tháo ra và lót miếng đệm giấy vào nút home là nhạy ngay,đừng tự ngồi vặn vẹo tháo ra kẻo lúc lắp vào lại thừa ốc đấy 😁)
vấn đề cột sóng thỳ ( của bạn là 4 thường hay 4S) nếu 4s thỳ mua thêm ốp lưng lắp vào sóng sẽ cải thiện hơn 1 chút( kinh nghiệm thực tế)
còn 4 thường thỳ có thể reset networld xem thế nào
nếu vẫn tái diễn thỳ thử restore lại xem
nếu máy bung rồi thỳ bung tiếp xem cáp cột sóng có bị tuột ra hem :D
mới hum ji` dính 1 em cáp cột sóng bung ra làm sóng yếu xìu,rớt liên tục :p
p/s: thử rồi cho kết quả :D
lắp thêm cột sóng vào căng ngay
@ngoclong1985 bác này iphone như vậy lắp thêm cột sóng kiểu gì?😁
xem cột sóng của nhà mạng ở chỗ nào chuyển ra đó ở là chuẩn như lê duẩn.song cang 5 vach luon:p:D:D
@Công Trị Hi
Lắp tại nhà cột sóng của nhà mạng í bác 😆

Bác chủ thớt nên đem ra tiệm người ta làm cho, chứ táy máy tí mà không cẩn thận là chết như con S :D
mang ra mình làm cho một lúc sóng khoẻ phím nhậy ngay
vấn đề sóng sánh thì là muôn thuở r. mình dùng 4s mạng gì xài 3g cũng chỉ đc max 4 vạch khi ở nhà. nếu máy chưa bung thì đừng nên bug cài anten, vì cái Zin nó qtrog hơn sóng sán đó.còn vấn đề nút home bạn lên cydia tìm zephyr nhé. từ lúc xài app này + assistive touch (ios5)mình quên tiệt nút home 😁
máy mình cũng vậy ip4 w, sim vina, ở nhà mà bật 3g thì toàn chạy wa mạng 2g vì sóng yếu, đôi khi sóng mạnh nhưng vẩn chạy 2g, nản thiệt! có cách nào khắc phục nữa ko mấy bác. à bỏ sim viettel vào thì sóng nó mạnh hơn!!!
bocapgiay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hố hố ,,, cái này qua bên a long1985 kia kìa mình cũng như bạn sóng 3g viettel ko bao gio qua dc 3 vach. Lên trển các anh ý thay cho cục sóng vs tiếp vỏ giờ trong nhà 4 vạch còn ra ngoài đường thì căng đét. Thay xong các a ý bảo mang về xài chưa cần trả $ cũng may mình trả luôn ko đi lại trả xiền mất công lắm
cái anh long đó ở hà nội mà, mình ở sài gòn =.=, vậy h hướng giải quyết nó thế nào đây các pro, có thể hướng dẫn ko, chứ h đem ra tiệm nó ăn mắc wa' ! vs lại cho mình ké luôn về cái cảm biến ip, khi gọi thoại thì màn hình ko tắt, tiệm đòi ăn 350k, tính sao đây các pro ?
thanks
thank's các bác nhìu nha......b long ở hà nội, minh ở trong nam mà..giờ mà bung máy thì chít...có nên đổi sang 4s không cả nhà...nghe nói ip4s dùng máy nóng với mau hết pin phải không ah..
h mà lấy cái ip4 w 16gb đổi 4s 16gb thì bù bao nhiêu ta ?
4s lock thì khoảng 2-3 tr nhé
chài gì mà mắc dữ, ko khoái lock, còn w thì nhiu pro
thế này nha. ip4 w 16gb đen thì max đc 9m8 hình thức likenew đó. còn trắng đc 10m5. ip4s 16gb w cả 2 màu khoảng 14tr hàng KH và 14tr5 hàng Zp hay chưa active. cũ thì trừ 1 đén 1tr5
ồ thanks, máy mình mới chát! 😁
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
ip4 sóng yếu có thể do ăng ten, và do công suất, thậm chí pin kém cũng ảnh hưởng đến sóng bạn nhé, tốt nhất bạn mang đi kiểm tra đi nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019