VẤN ĐỀ MAIL TRÊN BLACKBERRY, BẢN CHẤT LÀ VẬY HAY LÀ DO NGƯỜI DÙNG CHƯA BIẾT CÁCH? NHỜ ANH EM TƯ VẤN!

bumbum0803
5/5/2015 5:6Phản hồi: 32
Thân chào anh em,
Mail chính là một thế mạnh chính của Blackberry mà anh em mình thường tung hê rất nhiều.
tuy nhiên, sau một thời gian sử dụng, mình nhận thấy thế này, xin nói thêm là mình đang dùng gói BIS của Mobifone và thiết bị là Passport.
Đó là, tuy load mail rất nhanh nhưng thực chất chỉ là cái Title, còn nội dung bên trong hoàn toàn không có, phải load rất lâu.
Mình test một thời gian thì thấy rằng, nếu báo có mail, mà mở ra ngay thì load nội dung cực lâu và đôi khi bị fail. Còn nếu như có mail mới, cứ để đó, tận 5-10 phút sau mở ra thì nội dung mới hiển thị được ==> tuy nhiên, nhận mail trên dt để làm gì? Chẳng phải là tính cơ động và thời sự hay sao?
Có anh em nào bị như mình không?
Và có cao thủ nào giúp mình với!
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn sao ấy chớ với mình thì mail trên passport quá hài lòng.
Mình không phải cuồng BB đâu, Mình dùng gói MIU70 của Mobifone.
Mail báo là mở ào ào, chưa bao giờ fail hay không có nội dung hết á.
025777
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn vào data management xem nó quản lý tài khoản mail như thế nào , có thể đang chọn dùng 3G thì chỉ load header. Bạn chọn lại là full message xem.
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@025777 bạn hướng dẫn minh kỹ hơn được không? thanks bạn.
025777
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bumbum0803 Bạn vào setting --> Data Management --> trong phần set message download size limit per account, chọn account mail của bạn --> Xem phần cellular data control là gì (header only hay full messages)
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@025777 ra đến đây rồi sao nữa bạn? IMG_20150507_114413.png
Dùng passport mà sao lại phải dùng gói BIS làm gì?
Mình dùng viettel, mail load ầm ầm, nhanh nhất trong tất cả các thiết bị
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soleil14 mình dùng gói BIS từ trước lâu rồi, còn Passport thì mới chuyển qua 2 tháng nên cứ để vậy
phuongtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng BlackBerry Passport và 3g của VNMobile, mail load rất nhanh. Không gặp vấn đề giống chủ topic.
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh em ko ai gặp trường hợp này hết sao?
sao chỉ có mỉnh mình nhỉ?
Kéo xuống dưới cùng, thấy cái mail thì ấn vào là thấy bác à
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@o0tobite0o Lam gi co bac oi!
@bumbum0803 Kéo xuống dưới sẽ thấy thế này mà bác
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic hic, tai sao e lai ko co cai dong cuoi cung nhu cua bac nhi!
@bumbum0803 Thế bác đã add acc của google chưa?bác chụp e xem phần acc của bác xem nào?
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@o0tobite0o Day nay bac oi! IMG_20150512_094526.png
anmay2x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang tìm cách bỏ dòng "Gửi từ điện thoại thông minh BB10" trong các mail gửi đi khi người nhận đọc được mà không tìm thấy ở đâu cả. Có một bạn nào biết cách tắt hay thay đổi nội dung của cái tít khi mail của mình gửi đi không
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anmay2x Vào setting signature đó bạn
anmay2x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bumbum0803 Bạn có thể nói rõ hơn được không, mình vào đó cũng không thấy chỗ nào cho hiệu chỉnh cả. Kể cả đăng ảnh lên Fb nó cũng chú thích là đăng từ dt BlackBerry luôn.
@anmay2x Cách bỏ dòng "Gửi từ điện thoại thông minh BB10"
Bạn vào Blackberry Hub, ->nhấn menu (ba dấu chấm góc phải) -> vào cài đặt -> Tài khoản email -> chọn một tài khoản email bạn đã đăng ký. Ở phần "chữ ký tự động" bạn xoá và thay đổi theo ý của mình nhé
Cheer!
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anmay2x Cái vụ facebook thì ko có ý kiến, vì các thiết bị khác cũng thể hiện như vậy.
Còn mail của bạn thì thế này nha: Vào Hub - Chọn Mail - vào tùy chon để chon setting - chon Email Account - Chọn mail của bạn - Nó hiện ra Signature - Tha hồ Edit nhé.
anmay2x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bumbum0803 Đã hiệu chỉnh được Signature, thank bạn
Tình hình là máy của mình cũng thế, nhận mail thì nhanh nhưng nội dung thì lâu lắm mà đôi lúc không kết nối được. Bác nào hướng dẫn cụ thể dúp anh em với. cảm ơn.
Passport mạnh vậy mà một vài bác bị lỗi mail là sao nhỉ, em xài con Z3 cùi cùi mà mail load ầm ầm đây. Để 2G thôi mà có mail mở lên load vô liền đâu có bị tình trạng giống bác chủ đâu ta, wifi thì nhanh khỏi nói rồi.
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
cuối cùng câu hỏi chính của mình vẫn chưa có ai trả lời xác đáng, hic hic
luyen
TÍCH CỰC
9 năm
@bumbum0803 thế thì có thể do hạn chế của POP3 rồi bạn ạ, như mình nói đó bạn add thử 1 cái Gmail vào xem có khác không.
@bumbum0803 Chào bạn, cty mình hiện tại cũng xài email POP3 của Trung Tâm Điện Toán Truyền Dữ Liệu KV II, mail SMD và mình đang sử dụng email trên PP rất nhanh, máy tính chưa nhận mình đã nhận và tl xong rồi. Bạn điền đúng thông tin smtp nhờ iT cung cấp. Xài PP thì k cần dk BIS nhé, chuyển qua gói MIU sẽ tốt hơn.
Canhtn1986
TÍCH CỰC
9 năm
@bumbum0803 Bạn vào mục Cài Đặt ==> Tài Khoản ==> Chọn tài khoản email đã add ==> Kéo xuống dưới cùng để tùy chỉnh, chọn "Tin nhắn đầy đủ"
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Canhtn1986 mình ko nhìn thấy phần "tin nhắn đầy đủ" nhu bạn nói, bạn chụp hình lại giúp mình được ko?
tks bạn
fromantoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
OS 10 của Blackberry có 1 cái bệnh hoạn hơn các BBOS cũ là ngoài vấn đề BIS /push mail không còn tác dụng (mà phải dùng push mail hỗ trợ của mail server) còn có 1 vấn đề không hiểu nổi, đó là dù đã lập Mail Account là POP3 (tức là chỉ lấy 1 bản copy từ server về) nhưng nếu xoá mail trên server thì OS 10 (mình đang dùng Classic) sẽ nhanh nhảu sync giữa server/máy BB sau đó xoá béng thư trên điện thoại đi. Tìm hiểu mọi cách rồi nhưng không có option nào để khắc phục vấn đề này (thà là hòm thư IMAP hoặc xoá thư trên máy thì mất trên server) vì hòm thư chung cty thường xuyên bị dọn dẹp. Dùng các đời OS cũ thì kiểu gì mình cũng có 1 bản copy trên máy, muốn dùng muốn xoá tuỳ nhưng sang OS 10 mất trên server là mất trên máy. Hiện tại giải pháp tạm thời là add hòm thư vào Gmail để nó nhận thêm 1 bản copy nhưng nó vẫn không được hay lắm vì sẽ bị trùng thư , sau 1 thời gian trên server xoá thì còn lại copy từ Gmail. Các bác có biện pháp nào khả thi hơn không?
fromantoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vụ "tin nhắn đầy đủ" này chỉ có cho hòm thư IMAP thôi, còn hòm thư đặt POP3 thì không có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019