Vấn đề pin của backberry Z 10 Bản 001 thật kinh khủng

Peje
14/7/2015 0:27Phản hồi: 30
Tình hình 1 năm trước em có mua một con BB Z10 bản 001 bên Hoàng Hà mobile ( đợt giảm giá "siêu khủng") sau một thời gian sử dụng thì em thấy bán phím ảo và độ nhạy cảm ứng là rất ok. NHƯNG 😕 cái khinh khủng đến từ vấn đề pin của nó. Máy dù mới mua một tháng nhưng đã báo pin áo ( còn 50 -75% thì máy tự dựng tắt nguồn) hay máy nóng kinh khủng đến nỗi phải để tủ lạnh vài giây cho nguội😁
- Bây giờ thì sau một năm sử dụng cái bệnh về pin đã nặng kinh khủng lắm rồi. Máy dùng quá 20p là tự khởi động lại, hay dùng được 1h thì máy tắt nguồn ( dù pin báo còn hơn nửa ).. Thật sự quá thất vọng với bản 001 này khi sinh ra đã mang lỗi bẩm sinh. 4tr500 tiền bỏ ra được trải nghiệm 1 năm bây giờ máy vứt tủ. Đúng là món đồ gì giảm giá khủng bây giờ cũng đều làm nghi ngờ cả
p/s: máy em còn bảo hành 2 tháng không biết nên đi BH không nữa. Thấy ae bảo là máy lỗi chip pin gì đấy có BH cũng thế thôi không khéo tệ hơn😔
------------------------------------------------------
RẤT MONG AE TINHTE NÀO ĐANG DÙNG BBZ10 THÌ CÓ ĐÔI LỜI CHIA SẺ NỖI BUÔN CÙNG EM
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thay pin hoặc up rom lại thử đi bạn, đừng mất niềm tin vào cuộc sống vậy chứ

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
trước em cũng tìm hiểu thử một số cáh trên mạng để cứu pin như gói giấy báo để tủ lạnh hay sạc đầy rồi tháo ra không dùng nữa nhưng cũng thỉ được vài ngày chạy ổn định rồi đâu lại vào đó😔:(:(
chạy lại rom xem 😃
các bác bảo có nên mang ra Toàn Châu bảo hành ko
@nhatkhanh2310 hic em tưởng mang ra nó thay cho cái pin luôn chứ lâu thế em sống sao😔
@Peje Cứ thử coi sao kêu làm gấp 😁
@nhatkhanh2310 chắc phải thế tôi chứ mua được 1 năm mà đã thế này rồi
@Peje uh, mai mang sang đi 😃
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em thấy cục pin của bản này nó bị sao, thử hết cách rồi mà ko được, không lẽ đi mua pin mới
@huynhdd có đk quất luôn đê 😁
em mang máy ra Samrtcare bảo hành nó bảo do pin. mà oin thì không còn bảo hành thế là tư vấn mua thêm cục khác nhưng vẫn bị pin ảo 😔((
@Peje đem ra đổi pin khác cục pin đc bh 6 tháng mà lo gì 😁
cơ mà bạn chạy rom lại chưa nhỉ 😃
Thế thì chạy lại room đi trước máy em mình cũng y như bác cung hoàng hà đổi cục pin khác là hết mà cục pin của nó đổi cho minh vẫn dung ngon ơ chả thấy bị sao@@ mà bác đổi pin mới rồi mà vẫn chưa dc thì úp lại room đi xem sao😁
Em chưa chạy lại rom. Em tháo pin ra cứ thế cắm sạc ko pin 30p rồi lắp pin vào sạc 6h kaji báo như bt rồi
cho e nó chạy lại một loạt đi lành bác ạ. giữ làm j. hay bán lại cho e đê :p
maz9717
CAO CẤP
9 năm
BB muôn đời như thế,đây xài 2 bản 001 đều pị pin ảo,xài BB cứ như rướt họa vào mình ấy,cảm giác mà khi có cuộc gọi đến nó tắt cái bụp là ức chế,nhiều lúc pin báo 0% nó chớp led từ sáng tới chiều cũng ko hết pin.nãn.
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maz9717 hơ, quả pin của em, máy mua lại , 2 tuần rồi nó pin ảo lòi lắm, tự nhiên mấy ngày này pin nghiêm túc dễ sợ, thấy nó hạ từ từ, tới 20% là báo
VTC_IT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản 001 toàn bị kiểu này máy mình cũng thế, dùng lắm lúc ức chế kinh, sập nguồn, máy nóng như hòn than,... lắm lúc đặt xuống nền gạch cho nhanh mát máy. Chán lắm rồi. Giờ ai mua bán luôn rồi chuyển sang note 😃
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VTC_IT giờ bán được bao nhiêu bác, em cũng muốn cho em ấy ra đi để rước cái windows phone về chơi thử
VTC_IT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huynhdd K biết đc bao nhiêu bác ah. Mình nghĩ hơn 1 củ =)) chứ dùng kiểu này ức chế mà chết mất 😆 mua con not 4 hàn cho ngon 😃
daubac2188
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin của BB tệ kinh khủng, để máy ko xài 1 ngày mà mất gần 50%, Q10
VTC_IT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daubac2188 Bạn cho máy về mặc định của nhà sx xem. Khoái BlackBerry ở cái rút pin ra lúc 10h tối đến sáng vẫn thấy 100% nhưg dùng thì tụt nhanh và máy nóng. Android để qua đêm tụt fải 10% ấy 😃
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VTC_IT khoái gì ba, pin ảo lòi thì có, bộ từ 10h đêm tới sáng không kết nối di động, không chạy ngầm ứng dụng hay sao mà không tốn pin 😃)
VTC_IT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huynhdd đi ngủ để kết nối làm j bạn. tắt đi ngủ dạy bật cũng đc mà ;)
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VTC_IT Rút pin ra thì cái nào chả còn 100% hả bạn, tưởng rút sạc pin ra chứ
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật là @#@$@, em rất bưa chè cái con Z10 bản 01 này rồi nhé, pin còn 70% nó tắt cái rụp, bật lên thì báo cạn sạch pin, dùng thì ứng dụng đá đấm lẫn nhau tùm lum, ram 2G mà chạy Zalo cùng với FBreader mà load ko nổi, có người gọi tới, vừa lướt nghe thì tắt nguồn, buồn buồn bỏ máy trong túi nó cũng tắt nguồn, sạc pin thì nóng, mà nóng thì chạy cái gì cũng chậm, để máy nó chỗ nóng nóng thì nó chạy cũng chậm, bác nào muốn mua em bán cho 1 củ 5, không thì em trả lại chủ cũ 😔(
VTC_IT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huynhdd =)) ai cũng bị bệnh này chắc hàng 001 bị lỗi từ chíp rồi. Máy mình bh suốt mà đc đâu 😃
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VTC_IT em mua cái mới rồi, quá là chán chường, điện thoại danh tiếng mà sử dụng thua cả điện thoại trung quốc, mình chỉ nói bản Z10 01 thôi nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019