Vấn đề pin iphone

Chuong20133
29/7/2015 16:18Phản hồi: 39
Các bác cho e hỏi e cũng vừa sắm 1 con 6+ đang chạy 8.4,k hiểu sao ban đầu xài pin rất trâu nhưng hiện tại nó tuột nhanh kinh khủng.100% xuống 99% chỉ trong 20' và cứ 2-3' lại tuột 1%,mình sử dụng wifi.K biết này là lỗi do pin hay máy vì mình đã rs lại nhưng vẫn k hết 😔
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trc mình ở 8.1.3 xài cũng như bạn từ khi lên 8.4 bằng OTA tự nhiên trâu bò ghê ImageUploadedByTinhte.vn1438210810.975755.jpg
tintran93
TÍCH CỰC
9 năm
@thien_tai máy bạn có JB ko
@thien_tai Hơn ipad mini luôn ah 2915 hơn 4490 nhỉ
@Phong đại ca So như vậy là lý thuyết, vì ipad tần suất sử dụng luôn cao hơn iphone mấy lần, dẫn tới tụt & chai pin hơn 😃

Như vợ mình xài ipad mini retina, cày fb chat game ... từ sáng tới chiều cỡ 6h là đứt rồi. Check cycle count mới 121 lần mà mAh mất hơn 20% 😃
@great_tiny Thằng ở trên nó sạo đó 6 plus mà mười mấy tiếng
@Phong đại ca Bạn trẻ thích cãi à ? Có hình đối chứng đây 😃
tintran93
TÍCH CỰC
9 năm
mình cũng vậy trước 8.3 pin bt xong lên 8.4 JB pin trâu hơn 8.3 luôn mà xài tự nhiên mấy nay máy hao pin vãi 3% 1 phút 100 xuống 99% có 34 phút lúc trước hơn 50 phút. mình restore JB lại rồi vẫn vậy cao nhân nào giúp với ạ
Hi bạn!!!!
máy bạn mua mới hay mua lại hả bạn? bây giờ nếu máy bạn còn bảo hành thì bạn đem ra chỗ mua bảo hành cho bạn còn không bạn thử restore lại máy rồi thiết lập máy mới mở chế độ màn hình vừa phải tắt những thứ không cần thiết và khi bạn sạc đầy 100% bạn nên để thêm tầm 20 đến 30 phút hãy rút sạc ra bạn nhé
tintran93
TÍCH CỰC
9 năm
@benhviendienthoai24h Cái này nếu ko JB thì hết ko bạn
Máy mình k có jb,do bà chị xách tay từ Mỹ về...Đang ngon lành giờ bị vậy hoang mang qá,đang xài 8.3 thấy bị vậy mình tưởng do fw mình up lên 8.4 cũng k khỏi 😔
Chắc do chưa tinh chỉnh tiết kiệm pin thôi, ko phải do fw.

- Tắt Background app refresh
- Bỏ bớt Notification ko cần thiết
- Bỏ bớt Location serivices ko cần thiết/chuyển qua "while using" (Find my iphone phải luôn giữ)
- Tắt Auto-Brightness (để 50% là đủ)
- Đôi lúc AppStore cố gắng update 1 app nào đó bị lỗi update, nó cũng gây hao pin
- Để Wallpaper là still (tĩnh)

Ip6+ của mình xài bình thường (chơi game 40% thời gian dùng): Usage khoảng 12-13h, Standby khoảng 3 ngày. Nghe có vẻ ảo nhưng đó là tgian mình đi làm dùng hỗn hợp, cuối 2 ngày về còn khoảng 1x%, nên thường ép hết pin xong đi ngủ sạc qua đêm sáng mai rút đi làm 😃
@Phong đại ca Bạn già đó dùng ip quá "rỏi" luôn đến ipad nhìn còn phải lạy bặng cụ nữa 😃 đưa ipad cho bạn già đó mà dùng thì pin phải đc vài ngày thời gian chờ thì cả tuần luôn bái phục bái phục
Mà thôi kệ họ đi máy họ tốt thì họ dùng
@Thang_eu Đến 2 bác lão làng còn sợ thì tui phục bác ấy luôn
@great_tiny Bạn già bảo máy dùng dc 12-13h thế bạn già có dám chơi gì ko. Để tôi cầm on screen liên tục nếu dc 12-13h như bạn già nói mất gì tôi cũng ok. Hay chỉ dám lên đây chém gió đăng vài cái ảnh sử dụng để loè. Cái gì nó cũng phải thực tế chứ vài 3 cái ảnh loè dc ai😁
tintran93
TÍCH CỰC
9 năm
@anh cô đơn iphone mình ko dùng nó cũng tự tăng thời gian lên mà ko chính xác đâu mấy bác cãi nhau làm gì
tintran93
TÍCH CỰC
9 năm
Máy mình lên 8.4 xong JB liền pin trâu hơn 8.3 lắm mà xài hơn tuần lại bị như này restore vẫn ko hết
tintran93
TÍCH CỰC
9 năm
Mình tắt hết mấy cái đó rồi. Mình dùng thì thấy trâu hơn mini 2 đó mà h yếu lại rồi
Vậy ah hay giữ nhỉ để hỏi bác thachnhattrung và Thang-eu cái
Đã từng qua các thớt về pin ip, đưa hình thì các bạn trẻ phản bác : ngon thì xài ép xác coi dc 7-8h ko ? 😃

Xin thưa là mình đi làm, dùng ip hỗn hợp thì có sao post hình vậy. Chẳng ai rảnh ngồi dán đít liên tục để xài ép pin nổi để cho các bạn vừa lòng, điều đó chỉ có trong các bài test pin, chứ không mang tính thực tế 😃
@great_tiny Mình chỉ hỏi 2 bác lão làng mới biết được chứ
@great_tiny Bác ơi mình đã chỉnh tất cả để tiết kiệm pin rồi nhưng vẫn bị,k hiểu máy bị gì nữa hiện giờ usage máy mình chỉ khoảng 5-6hrs mình thây tuột rất nhìu so với tgian đầu 8-9hrs
@Chuong20133 Chắc phải restore lại thôi bạn, chứ 5-6h thì chỉ ngang cái ip6 em mình xài, để lấy hình onscreen up lên bạn xem 😃
@great_tiny Mình đã restore set as new iphone lun rồi bác nhưng vẫn bị..Nay mình để ý là khi mình tắt màn hình k sử dụng đến khi mình mở ra nó tuột 2-3%,mình vào kiểm tra thì thấy nó vẫn đang tính cái tgian sử dụng của mình,chắc do máy rồi bác ơi 😔
tintran93
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thì lúc 6 phút lúc thì 3 phút thôi
restore rồi tắt hết những cái nào ko cần thiết xem nó có cải thiện được ko bác ạ
Amarkong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hoá ra bệnh chung 6+ jb 😔
Vậy thì bó tay, do máy rồi bạn ra shop nào test lại thử đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019