Vấn đề về pin của Pebble khi sync với Blackberry

luckyluke113
9/2/2015 3:59Phản hồi: 12
Chào anh em tinhte,
Mình vừa mới nhận được 1 em Pebble cách đây 2 tuần, thấy trên web người ta quảng cáo là pin có thể dùng được tới 7 ngày !!!
Không biết 7 ngày này tần suất hoạt động thế nào: rất ít kết nối với smartphone ? thỉnh thoảng kết nối ? hay là luôn luôn ?
Mình sync giữa Pebble với em Q10 của mình bằng Talk2Watch (để bluetooth 24/24), thì thấy pin của Pebble chỉ trụ được hơn 1 ngày !!! Mình chỉ sync để đẩy mấy cái notification từ Q10 vào Pebble thôi chứ ko chạy thêm apps gì khác cả.

Sáng nay mình có mượn người bạn cái galaxy S4 để sync thử bằng app Pebble, thấy pin của em nó ko tụt nhanh như lúc sync với Q10 !!!

Có phải pin em pebble của mình có vấn đề hay ko? Hay do sync với Blackberry là thiết bị unsupported official nên mới mau hao pin như vậy?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chính xác thì pebble ko support cho blackberry nên tụt pin như vậy đó bác.

Em dùng pebble 1thời gian lâu rồi thì thấy pin của pebble tầm 4-5 ngày kết nối với iphone liên tục. Còn với blackberry thì chỉ được 1 ngày hơn thôi
my.destiny
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ghost_recon_xxx Vậy 1 trong 2 thiết bị của bạn có vấn đề rồi,mình đang dùng đây,Passport và Pebble Steel,pin Pebble mình tầm 4 ngày nhé,ngày nào đi làm là mình cũng kết nối đến tối về nhà thì tắt
@my.destiny của mình dùng vẫn bình thường, có passport và pebble thì đôi lúc bị mất kết nối, cái này nguyên nhân pin bị ảnh hưởng.
my.destiny
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ghost_recon_xxx Nếu bạn ở Tp.HCM thì bạn và mình có thể gặp cafe trao đổi thêm chơi chứ Passport và Pebble của mình chưa hề mất kết nối trong suốt quá trình dùng
@my.destiny Bác giúp e phát. E cũng dùng pp và pebble steel. Nhưng không báo tên người gọi. Bắt call rồi hoặc nhỡ mới báo tên ng gọi đến. Bác đặt thông số như thế nào giúp e cái. Thân!
T_neverdie_T
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi tí! mình tính mua em pebble steel tại trang getpebble nó ghi thông tin giá 219$ (máy + dây metal) nó ghi free ship vietnam vậy cho mình hỏi mình đặt nó về đây có tính thuế ko ạ. Bạn nào đã từng mua kiểu này thì cho mình với. thank
luckyluke113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thank các bác rất nhiều
Aizz, vậy chắc là pin của em pebble mình có chút vấn đề mất rồi !!
Chắc gởi mail support cho Pebble để giải quyết quá !!!
hocd5h1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này có người nói rồi nhá do lỗi bluetooth trên hệ điều hàh bb 10. Bạn chờ update vá lỗi nhá. Thân
luckyluke113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hocd5h1 Bác có thể cho mình cái link ko ? Mình search chưa ra 😃
hocd5h1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn sang bên bbvietnam.com tìm nhá. Thông tin bên đó dồi dào hơn. Nếu muốn xem nhiều thủ thuật hay thì nên sang hẳn crackberry luôn 😁
Bác cho e hỏi nhờ. E đang dùng pp với pebble steel, tin nhắn, mail thì được nhưng cuộc gọi lại không báo tên, nếu tắt đi thì báo tên. Xin hỏi cài thông số như thế nào bác nhỉ. E dùng qua talk2wach
t3377105
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn
Bạn cho mình hỏi passport chỉ kết nói được với Pebble thôi ah? Mình muốn mua con Gear neo 2 mà sợ ko kết nối được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019