Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vấn đề về rô-đai của Exciter côn tay?

denishken208
18/7/2014 11:4Phản hồi: 331
Vấn đề về rô-đai của Exciter côn tay?
Không cần căng thẳng quá nếu lỡ không theo hướng dẫn.
Hôm nào bán đi mua chiếc mới nhớ làm theo hướng dẫn 😁
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không cần căng thẳng quá nếu lỡ không theo hướng dẫn.
Hôm nào bán đi mua chiếc mới nhớ làm theo hướng dẫn 😁
@cuhiep Good idea!!:p:p
@cuhiep Hehe,bác nói chuẩn ghê :D

Sent from my LT22i using Tinhte.vn mobile app
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep đáp hay quá :D
cubi92008
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep chuẩn quá bác Cuhiep nói đúng đó cơ mà lỡ rồi thì cứ chạy đi đc 3 năm là cùng chắc chắn bác thay xe nên cứ mái thoải đi bác, còn nếu bác xác cmnđ ăn đời ở kiếp vs e nó thì nên nâng niu nó chút....
chủ thớt lo lắng quá. chạy vài năm nữa là chán muốn đổi xe mới ngay thôi ấy mà. thời gian đầu ai chả quý xe 😁
ko nên roda bạo lực quá, nhiều thanh niên làng máu trẻ trâu mua ex chưa roda đã phóng vù vù, sau mấy nghìn km nó hú cho khỏi nói luôn, xe wave gọi bằng cụ. vốn dĩ ex nó hú là đúng rồi nhưng hú nhẹ thôi ko nghe rõ lắm nhưng roda mà bạo lực thì hú khỏi nói luôn. khuyên bác trước 2000km nên đi nhẹ nhàng, ko thốc ga, tốc độ đi khoảng 50km/h đổ lại thôi. nên yêu xe bác ạ
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyễn xuân hoà94 toàn lên topic đọc rùi phán ko vậy bác cứ mua 1 con về ngồi lên mà phi rồi biết hú ko . chứ xe tui 2 ae tông công 150kg ngồi lên phi ầm ầm ko ho hú j hết. xe thì nó sx chất lượng ngang bang nhau họa hoằn lắm mới có chiêc lỗi nay lỗi kia . sao cứ thích vơ đũa cả nắm
Không sao đâu bác. Cái đó là "được thì tốt hơn" thôi mà 😆) bác làm gì mà phải lo lắng quá thế.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@KenzDK Ý bác có phải là "rô đai bạo lực" ko nhỉ? Mấy thằng bạn mình cũng bảo là cứ chạy tẹt ga đi,ko sao đâu mà mình chưa dám thử 😃)

@denishken208 Không phải, đương nhiên là có rốt đa thì máy sẽ bền hơn chứ bác. Nhưng không đến nỗi là không rốt đa thì xe lăn ra hỏng luôn đâu. Bác đừng có lo quá.
Các thánh soi kỹ thế 😁
Uh mình ở VT nhưng cách tp.VT 40km lận 😃
famille
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kidonline123 bác thay cái ava quay mặt gấu lại đây xem lào 😁
@famille chi vậy. gấu mình xinh. chắc luôn. quay lại làm chi :D
ctthou
TÍCH CỰC
10 năm
@madi3d8 Em xin bác, e còn yêu không có nghĩa e lụy tình, kệ cmnn chứ.
@denishken208 bác ở chỗ nào? mình Long Thành Đồng Nai,sát Bà Rịa
mới kéo đến 60 thì ko có gì phải lo,còn nếu như hay thốc ga thì mới là đáng lo,nhiều ông mới mua con xe về làm như xe mình là pkl,dừng đèn đỏ thì thốc ga ùm ùm,tăng tốc thì vít phát đến nửa hành trình tay ga xong chạy chả đc bao lại bóp phanh dúi dụi 😕 chả hiểu để làm cái gì,chỉ tổ hại xe
Hi,thanks các bác,như vậy thì e đở lo rùi..vì dành dụm mãi mới mua được nên quý lắm các bác ạ,với lại lần đầu chạy côn tay nữa.

suzuya
ĐẠI BÀNG
10 năm
@denishken208 khi nào đường vắng bác thử kéo ga xem nó chạy đc 110km/h ko, nếu nó lê lết mà ko tới đc thì xin chia buồn, xe bác đả bị bệnh rồi 😔
luc đầu rodai ko đúng sau này chay tôc độ cao máy nó kêu đó
Quan trọng bác lên trên 60 kiểu thốc ga ầm ầm hay kéo lên nhẹ nhàng,thốc ầm ầm mới sợ,kéo nửa ga mà đường dài và rộng thì cũng 60-70
Chạy vậy thì thay nhớt và lọc thường xuyên đi nha bác. Cỡ 300km thì thay đi. Rồi nhẹ nhành với em nó lại.
@vipperson3103 bác nói thiếu tính xây dựng quá.lần đầu cứ tầm 500 đến 600 thay dầu vì khi xe mới hoạt động các bavia ở các bánh răng của trục số lắng xuống các te,300 thì các mạt kim loại chưa thể hết hoàn toàn nên sẽ ảnh hưởng tới máy,nếu lần 2 bác thay dầu thì cũng tầm 1000km sau mới thay thì lúc ấy mạt kim loại cũng cào nát xilanh của bác rồi,còn nếu 300km tiếp theo mà bác thay thì đó là sự lãng phí không cần thiết,lọc dầu thì 6000km rồi thay,chứ thay liên tục cũng chẳng giải quyết đc vấn đề gì.
ơ bác này nói mà chả show cái ảnh lên cho ae ngắm tý. he. nói không mất sinh động
@denishken208 bạn mua kiểu đen trắng này đi nhìn ko đẹp đâu..khi đi đường người ta nhìn trực diện đầu xe ko thấy đẹp..các bạn mua mầu đen đỏ thì sẽ ko bao h hối hận cả..
@kissbeo Lúc đầu mình cũng đau đầu vs 2 màu này lắm,cũng tính lấy đỏ đen vì nhìn màu nó cứng cáp và mạnh mẽ nhưng ko biết tại sao khi nhìn màu trắng đen lại bị thu hút hơn ;)

@denishken208 Em cũng mới mua chiếc y chang bác đây. Mà bác ơi. Tụi ktv yamaha nó kêu khỏi rodai. Chạy thoải mái. E ko dám.cứ rodai.cho chắc ăn. IMG_20140923_150313.jpg
@Công Dân Lương Thiện Tùy bác thôi,hồi lúc mới mua thì mình chạy khoảng 50-70km,ko chạy ở 1 vận tốc nhất định,lâu lâu kéo lên 80 rồi xuống cho nó đỡ lỳ máy.Qua mốc 500km thì chạy thoải mái hơn tý,chú ý bảo dưỡng-tăng sên định kỳ nữa là ok.;) Hôm nọ làm quả hết ga hết số luôn😁,hôm sau dắt xe ra chạy thì thấy máy bốc và ngọt hơn,cảm giác như e nó được đả thông kinh mạch hay sao ấy.:D
Rodai chạy không quá 60
Mình đang roda được hơn 1000 km rồi, giờ lâu lâu kéo lên 60-70km/h còn không thì cứ tà tà 40-50 nói chung là cũng không cần lo lắng lắm. đừng đua bơi là đc.
Khi mua mấy anh kỹ sư Yamaha có dặn là không cần phải quan trọng hóa rodai đâu. Xe mua đi mà, cứ thoãi mái đi bác à 😃. Em 1 tháng 10 ngày 1900 km 😁
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thoải mái đi vì xe hỏng lại vào 3s các anh ý lại đc vặt lông 😃
Xe mình mới múc làm ngay 2 phát đi Đồng Cao + Tam Đảo. Toàn dốc cao mà ngoằn ngoèo dài ít cũng 5km trở lên. Sau xót quá nên 300km làm hộp nhớt, 900 làm phát nữa. Giờ thì cứ castrol power one 1 racing mà quất. Muốn motul 300v mà chỗ mình ko có hàng này 😔
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
@biahoi5ngan chỗ mình 220k 1 bình. máy nóng nhưng chạy ổn bạn ạ
mình chưa test xa nên chưa rõ lắm, vài bữa tést đi xa xem ra sao. giờ chạy gần gần thấy ok
@DuyDuy425 Ca Castrol Racing và Motul 300V đều có đặc điểm độ nhớt giảm mạnh sau 40-50km làm máy kêu to.
@biahoi5ngan Cái này có ai chứng thực hộ cái, nghe sao thấy hơi lạ, bình thường toàn thấy anh em khuyến cáo dùng 300v, chấm 10/10 cơ mà
@ThanHoaiAnh Em cũng đang cần có người vào nhận xét dùm đây, hiện tại đang chạy Castrol Racing đúng là có hiện tượng máy kêu to khi nhiệt độ cao, ban đêm thì êm hơn, còn vào buổi trưa trời nóng thì chỉ sau khoảng 40km là thấy máy kêu to hơn hẳn.
Motul 300V cũng tương tự. Cả 2 loại này cùng là nhớt tổng hợp và cùng có thông số 10W-40 (tức là độ nhớt khá thấp)
hoatien2i
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản rc 2014 máy đen đẹp.
tuht
TÍCH CỰC
10 năm
Xe trước khi xuất xưởng đã được chạy rotda rồi. Mua về dùng thời gian đầu đừng chạy thốc ga (lên và giảm ga đều) và nhớ thay dầu sớm cho 1 - 2 lần đầu để loại bỏ các mạt kim loại. Còn thì cứ vô tư đi, rotda ngon mà cứ cho đua với lội nước thì vẫn nhanh xuống như thường
Bác này kỹ vải. Ra đường cứ max ga. Thôi. Xe chạy max ga cho bốc. Mạnh xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019