Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vấn đề với touch ID trên 6+

hachinhan
3/5/2015 23:19Phản hồi: 36
Vấn đề với touch ID trên 6+
Chả là tự nhiên sáng nay dậy thấy touch id đột tử. Ko biết có bác nào gặp tình trạng tương tự ko thì cứu e với haizz
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiếm đường qua sing bảo hành đi bạn. Chứ ko sửa đc đâu
Vân tay 6/6+ mà chết thì máy đó có mà vứt đi.
Tìm đường bảo hành nhanh.
Đừng có restore nhé.
Reset lại máy lúc xuất xưởng xem có khắc phục được không?
@lechien.us Chả ích ji
@Dark-Angel Làm điều đó để loại trừ khả năng lỗi phần mềm. Máy móc có thế lỗi bất cứ lúc nào. Nên mình mới khuyên thread như vậy kể cả phần mềm hay phần cứng cũng nên làm thử. Nếu vẫn không được mới xác định là phần cứng 😁
@lechien.us Khổ cái Touch ID nó toàn bị phần cứng :D
@Dark-Angel Bạn mình xài 5s vào touch id có lần bị lỗi thế. Do update qua ota. Mình restore phát ngon ngay. Nên cũng tùy. 6/6+ không restore được nên mới khuyên thread thử reset xem khá hơn không. Đa số là do phần cứng gây ra. Nhưng biết đâu bất ngờ nó lại là phần mềm :D
Đem đi bảo hành thôi nào.
Ae ai biết dịch vụ nào xách ip qua nước ngoài bảo hành thì chỉ bạn ấy
minhnam84
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho e hỏi ké chút về touch ID 6+ luôn: dạo này e mở máy rồi quét vân tay thì thấy có độ trễ vào máy ( khoảng 1s) ko như ngày trước mở phát quét vân tay vào được ngay, ko biết dùng lâu bị như thế hay ntn?
@minhnam84 Bạn xoá vân tay đi rồi cái vân tay lại
sipo277
TÍCH CỰC
9 năm
@x_pro1993 vân tay chết queo xoá kiểu gì nhỉ
@sipo277 E có dẫn bài viết của bạn kia hỏi vân tay của bạn ý bị trễ 1s kìa bác 😁
minhnam84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@x_pro1993 xóa đi cài lại là ok rồi bác ak. tks bác
Thớt mua vé số đi 😁
em xin confirm là reset chẳng có tác dụng gì cả nhé :-<
Mà sao tự nhiên lại thế, hay là bị xui, bác có bị va chạm gi k?
@sandneys chết bất thình lình luôn bác à. sáng ngủ dậy đã bị rồi :mad:
sipo277
TÍCH CỰC
9 năm
gởi bảo hành thôi trc khi quá muộn. đag có 6+ mất vân tay xài binh thg khi nào đi mua đồ xách đi bh luôn kk
tại sao 6/6+ lại không restore được các bác. e tưởng nó như các iphone khác là restore qua itunes

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
sipo277
TÍCH CỰC
9 năm
@Dung1491990 cắt nghĩa đơn giãn vầy cho bạn hiểu nhé. nút home 5s ko đi chung với cặp bb của ip nên mats vân tay máy vẫn restore binh thg. còn 6 6+ vân tay đi chug với cặp bb nên khi tách nó ra thì restore báo lỗi.
Vậy trong mọi trường hợp 6/6+ cũng ko thể restore hay chỉ với trường hợp loi vân tay này thôi??
sipo277
TÍCH CỰC
9 năm
@sandneys tất cả các máy mất imei cũng ko đc restore kể cả ip6 6+ bạn nhé
ppcnew
ĐẠI BÀNG
9 năm
nút home vân tay xác suất hỏng cực kỳ nhỏ, bạn cứ set lại là okie thôi!
Hi bạn! nếu như máy bạn còn bảo hanh thì tốt nhất nên bảo hành sẽ ok hơn nhé bạn.
Theo kinh nghiệm của mình là đừng bao giờ mua hàng xách tay, rẻ hơn 1 2 triệu mà chẳng may dính quả ntn thì đến khổ. Trừ phi rẻ một nửa thì chấp nhận
@anh_hung_vo_le Rẻ 1 nữa chắc ip chạy ăn roi
@thachnhattrung Cũng 1 phần thôi bạn. Mua hàng xách tay shop chỉ bảo hành mấy ngày 1 đổi 1 nếu lỗi. Mà bạn trình bày cũng như không à, có mánh lới hết. 1 thág phần cứng bảo hành tại cửa hàng. Còn hàng chính hãng thì không phải ai cũng đủ khả năng để mua cả nên người ta chọn xách tay cho rẻ mà chất lượng như nhau, nhưng xui mới gặp máy lỗi. Mình thì vẫn thiên về xách tay hơn nhưng có điều kiện thì mình vẫn chọn chính hãng cho ăn chắc mặc bền 😃!
@Joseph Nguyen Khuong Ý mình là ip ko có khả năng rẻ nữa giá chứ người dùng ip tại VN thì 80-90% là hàng xách tay rồi còn gì.
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn liện hệ 096.296.1991 bạn Đức chuyên xách ip từ Sing về, hỏi coi bạn ý có làm dịch vụ bảo hành ko
Mình trích nhầm bài của bạn 😃 mình nói bạn anh_hung_vo_le đó 😃 sr bạn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019