Vào jive talk không được(Đã tìm đựơc,a e vào thanks nào)

higartom
28/1/2011 8:30Phản hồi: 38
Vào jive talk không được(Đã tìm đựơc,a e vào thanks nào)
vào jive talk nó cứ báo ( account locked: Too many failed attempts.Logging in to Yahoo website may fix this) dịch ra là ( tài khoản bị khóa: Quá nhiều thất bại attempts.Logging vào trang web của Yahoo có thể sửa lỗi này ) anh em nào biết chỉ giáo dùm nhé

Anh Em Mình đã tìm được cách sửa lỗi rồi nè :
Sau 1 hồi em làm theo bác cuối cùng đã thành công,cảm ơn bác nhé,Àh lúc đăng nhập vào xong thoát ra rồi đăng nhập = bb không được bác àh,em đăng nhập Website của bác xong rồi lấy BB đăng nhập luôn rồi nó báo là có người khác đăng nhập---> Thành Công cám ơn nhìu nha bác
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
a e đâu hết rồi hjx hjx
bản thử tháo ra 😃cài lại xem
..................................
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
hjx hơn cả tuần rồi mà ko đăng nhập được,vào nick khác dc ai biết voà yahoo sửa lỗi ko
Bạn phải đăng nhập từ máy tính để sửa lỗi tài khoản Yahoo, ko phải do jivetalk của bạn trên BB bị lỗi đâu!
Bạn thử với TK Yahoo khác xem sao, sẽ ko bị lỗi như vậy!😃
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã thử với nik khác vào ầm ầm luôn ^^,ai biết sữa lỗi ko 😁
Mình cũng bị giống bạn higartom: ko vào nick yahoo của mình bằng jive trên BB bằng sóng GPRS đc, vào nick yahoo của người khác thì rất ok. Trước đó mình đã vào đc nhưng bằng wifi. (trên PC thì vẫn vào bt nhé). Có bạn nào biết cách sử lý ko? giúp mình với.
Thanks!
Cách Sửa Lỗi : Account locked: Too many failed attempts.Logging in to Yahoo website may fix this
Bước 1 : Vào www.yahoo.com và đăng nhập bằng nick bạn bị locked .
Bước 2 : Chọn mục "Account setting" ( tiếng việt là Tùy chỉnh yahoo ) => nhìn vào mục :"Sign-In and Security" => ấn vào "Manage Apps and Website Connections" ,yahoo sẽ load cho bạn sang trang đấy => Remove tất cả những gì trong "Manage Apps and Website Connections" => vào lại Jivetalk và thưởng thức ! Done.
( Bonus cho các bạn :
Tại sao phải remove hết ư ? Vì nó là cái "Too many failed attempts." đấy !
Trang "Manage Apps and Website Connections" là cái gì ? Theo google translate nó là "Trang này hiển thị các trang web và các ứng dụng mà bạn có quyền truy cập tài khoản Yahoo của bạn. Điều này có nghĩa các trang web và các ứng dụng có thể sử dụng thông tin từ tài khoản Yahoo của bạn để hỗ trợ các dịch vụ cụ thể của họ hoặc chức năng. Nhấp chuột vào tên để xem chi tiết.

Bạn có thể loại bỏ các truy cập dưới đây. Để thiết lập lại quyền truy cập, hãy vào trang web và cho phép cấp lại."
=> remove đi khg sợ gì đâu,về sau yahoo tự động auto lại thôi ....:mstickle:!
Chẳng thấy Acc setting mà cũng chẳng nhìn thấy tùy chỉnh yahoo ở đâu cả
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giống tôi chẳng thấy đâu
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tìm thấy rồi anh em ^^
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
blackberry 7290 không dùng được loại phần mềm này
làm như hướng dẫn vẫn bị lỗi với con 8700...

1 acc yahoo vẫn vào bình thường , 1 acc kô vào dc và bị lỗi như trên

tất cả 2 acc đều sài bình thường trên web và trên soft cài trên PC...
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ùhm bạn giống mình rồi,tuy đã tìm được mà vẫn vào không được
vậy cuối cùng làm sao đâyyyyy... lỗi này do phần mềm jivetalk hay do yahoo hỗ trợ lỗi ...

Mình cần mọi acc được vào bình thường ...
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tìm vẫn không được ko biết có cao thủ nào chỉ dùm phát ko 😁
còn ai fix đc lỗi này không ........ HELPPPPP....
alô , các cao thủ đâu hết ... kêu gào chết tới nơi muh hok bác nào help cả...
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hjx bik khi nào xài JT được đây hjxxxx
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu đang ở giao diện mail plus thì phải chuyển về mail classic rồi làm theo hướng dẫn ở trên là ok.mình gặp vấn đề này nên cũng vừa mò xong. hehe.................
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không được hicccccccccccccccccccc
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
tưởng đâu làm theo chỉ dẫn này thì được, nhưng khi làm dc rùi thì vẫn ko login dc 😁
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bởi vậy pó tay nè,ko có cao thủ nào giúp hic
Bạn đăng nhập nick yahoo bằng website này trên PC: http://vn.webmessenger.yahoo.com/, sau đó thoát ra và vào lại bằng jive talk trên bb là dc....
higartom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau 1 hồi em làm theo bác cuối cùng đã thành công,cảm ơn bác nhé,Àh lúc đăng nhập vào xong thoát ra rồi đăng nhập = bb không được bác àh,em đăng nhập Website của bác xong rồi lấy BB đăng nhập luôn rồi nó báo là có người khác đăng nhập---> Thành Công cám ơn nhìu nha bác
@vietnam17488 May mà có bác!
@tuanthanhHK1 đã làm theo nhưng k đc, làm theo trang web này là ok này !đại khái là đăng nhập r vào link này
https://api.login.yahoo.com/WSLogin/V1/unlink

This was the solution to the problem.

1. Log into your yahoo mail via a computer.
2. Top left of the page under your email address on the drop down menu go to account info page.
3. On the account information page under the heading “sign in and security” click on “manage apps and website connections”
4. This page shows the websites and applications that you have authorized to access your Yahoo! Account. Delete all of them, they would be recreated once your log into yahoo via your portable devices or apps etc. possible there were multiple entries and some conflict.
5. Now try and log into your yahoo messenger via your blackberry using the yahoo app messenger.
6. This worked for me like a charm.( most people think you always get the password wrong that’s why we could not log in.)
Em cũng đang định cài jivetalk cho 7290 cuả em. Đánh dấu phát, biết đâu sau này dính phải.
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng dính quả này, bó tay luôn, làm đi làm lại không được 😔
kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào còn phần mềm chat nào dùng dc ngoài thằng này ko em cũng làm mà ko dc bó tay luôn beejive thì ko vào dc vichat thì ko kết nối mái nhà h ko biết phần mềm nào chat dc các bác cho em với tao vitalk ko dc luôn
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Đã thử theo các cách, acount google thì vào đc riêng yahoo vẫn bó tay, trong khi đó dùng Yahoo messenger trên 9900 và laptop ngon lành. Các cao thủ còn cách nào không? giúp với!!!!😔 :( :(. Thanks
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Cả IM+ cài vào cũng dính lỗi tương tự, acount google, MSN thì ok, vào ầm ầm, mối yahoo thì không vào đc 😃 😃 😃 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019