Vào Tinhte.vn nhanh hơn trên iPhone với app Paper

cuhiep
28/5/2015 3:33Phản hồi: 77
Vào Tinhte.vn nhanh hơn trên iPhone với app Paper
Ứng dụng Paper sẽ giúp anh em vào Tinhte.vn nhanh hơn nhiều so với Safari hay Chrome. Thêm nữa là khi xem thì nội dung trang web sẽ tràn toàn màn hình không còn thanh menu bên trên nữa. Điều khó khăn duy nhất là anh em phải có một cái link Tinhte.vn trên facebook để vào. Paper là ứng dụng dạng đọc tin tức của Facebook làm cho người dùng Facebook. Paper hiện chỉ có trên iPhone. Nếu anh em bị nghiện Facebook thì Paper sẽ giúp anh em bớt tốn thời gian hơn cho app Facebook.

Video thử quay bằng LG #G4, chất lượng hình và âm thanh khá ổn

Tinhte.vn và nhiều trang web khác gặp khó khăn khi vào từ Safari khi mạng chậm. Mạng nhanh thì không sao. Tạm thời anh em dùng giải pháp này để có thể lướt Tinh tế tốt hơn trên iPhone.

Paper hiện chưa có cho thị trường Vn nên anh em login vào máy rồi đổi store sang Mỹ rồi tải về. https://itunes.apple.com/us/app/paper-stories-from-facebook/id794163692?mt=8

Xem thêm về Paper: https://www.tinhte.vn/threads/facebook-gioi-thieu-ung-dung-doc-tin-tuc-paper-danh-cho-iphone-chinh-thuc-cho-tai-ve-vao-ngay-3-2.2245966/

Một số hình ảnh Paper
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cực thích app này nhưng android không có. Nhưng trước mình chứng kiến có người chạy một app như thế này (chắc chắn) trên màn hình khóa của Android note 2 ai có biết là app nào không?

hôm trc mình tìm app này trên iOs mà không hiện ra dù đã chọn iphone hoặc ipad. Tất cả các phần mềm chính chủ của facebook đều không hiện ra, hóa ra do Store việt không có
@IceNinja Bạn có biết rằng ứng dụng đó được phát triển cho Android trước cả iOS không, nó có tên là Facebook Home, ngoài việc duyệt fb trên màn hình dùng, màn hình khóa nó còn thay thế launcher luôn. Facebook home trên Android có 2 phiên bản. Bản 1.x hướng người dùng tới như một điện thoại Facebook, bản 2.x đã bớt nhúng sâu hơn và cho phép hoặc chạy riêng dang duyệt fb như Paper, hoặc dùng cả launcher, hoặc nhúng cả news feed từ các ứng dụng thứ 3 khác như Flipboard, InstaGram,....

Paper trên iOS chỉ là một bản thu gọn ít tính năng của Facebook Home trên Android

Cả 2 nền tảng này, nếu muốn tải ứng dụng thì đều cẩn chuyển Store về US (riêng android có thể tải thủ công file APK)
sucsong1
TÍCH CỰC
9 năm
@OngcuKhang FB Home là 1 launcher
Paper là 1 ứng dụng riêng biệt đc FB phát triển tầm 9 tháng để đọc tin tức giống flipboard. Gần như ko cần thiết lập gì cả.

p/s nếu chỉ đọc tin tức trên tinhte mà ko cần bình luận thì các bạn có thể xài ứng dụng thuần Việt "Báo mới"(giống flipboard) hoặc tương tự rồi chọn feed Tinhte
@OngcuKhang Mình vừa tìm đc apk facebook home và cài thành công, tuy thiếu một số chức năng nhưng vẫn đạt đc cái mình muốn là new feeds surf. Cảm ơn bạn rất nhiều
@sucsong1 Thử lại Facebook Home 1.0 (cũ) và Facebook 1.2 (mới, ghi lộn là 2.0) đi rồi dùng thử cover và so sánh với paper nhé xem nó có giống nhau về chức năng không. Còn làm trước sau thì nếu bạn không biết bạn có thể lên xda xem nó có từ bao giờ. Have fun
sucsong1
TÍCH CỰC
9 năm
@OngcuKhang giao diện phần fb có thể giống nhưng paper nó có thể đọc tin tức từ các trang báo khác nữa
Mình cũng không hiểu sao tinhte dạo này lướt trên safari rất chậm, bấm đăng nhập hoài cũng không được luôn.
@hypous chả riêng gì IOS , wp cũng như con rùa què 😁
thachd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hypous trên iphone 5s, ipad mini 2 thì app tinhte crash liên tục, vào tinhte bằng google chrome thì chrome crash luôn
@thachd tưởg j chứ ios7 thì đơ luôn 😆
@LuckyZu Mình tưởng con Passport của mình bị vi rút nên vào tt chậm nhừ kiến bò :D hoá ra wp & ios cũng bị 😔
daohoacothua
ĐẠI BÀNG
9 năm
He he. Mình cũng dùng từ khi có đến giờ. Anh em ios muốn dùng phải chuyển qua Us mới tải được 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
plusvn
TÍCH CỰC
9 năm
App này đẹp hơn app FB nhưng mà lướt đọc news feed không thích bằng app mặc định 😁
Kenny@
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 Copy link để tải sau
Ai chỉ mình cách chuyển store với.
ID mình store Úc nó ko cho down
@vanchinguyenai Vào đây : http://goo.gl/a7iKQz
@vanchinguyenai Trên mạng có hướng dẫn mà bạn. Chỉ cần lấy cái zipcode chuẩn là được.

Mình lấy là 90620 (một địa phương nào đó ở bang Cali mình quên mất tên).

Bạn có thể lấy số này và điền bang Cali vào trong phần tài khoản Appstore).

Từ đó về sau, chỉ cần vài cái chạm là chuyển store ngon lành.
@vnstockguru Cảm ơn bác
boymummim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tauhuda613 Bác ơi,e vào đường link của bác chỉ nhưng vẫn k hiểu j?!bác làm ơn chỉ cách thay đổi j vf vào đâu để thay đổi để có thể tải dc app này về.e loay hoay mãi cả tối mà k tải dc.tại các bác Cu Hiệp viết toàn từ chuyên môn,e k hiểu,mong bác chỉ giúp,cám ơn bác trước ạ!
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đứt cáp em vào tinhte kiểu gì cung rùa
App này còn cho phép chat heads mà không cần Facebook Messeger. Xem facebook đẹp hơn khá nhiều 😁 nhờ các hiệu ứng xem ảnh, vuốt trượt :D
Trên iphone của mình cũng chỉ dùng Paper để lướt facebook rất thích. Và khi kích vào để đọc các đường link cũng rất mượt kể cả xem video.
nhanh thiệt, nhưng thao tác quẹt chưa quen
xicooc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giới thiệu các bạn 1 cách vào TinhTe hay đọc các báo 'Nhanh đến mức Không Thể Tin Được'
Ko rườm rà hoa lá.
Mỗi ngày mình lướt 20 tờ báo trong 5 nốt nhạc.
Khi cần đọc thì nó sẽ mở nhúng nhanh hon Safari nhiều lần.

Đó là ứng dụng FeedLy (iOS trường phái dùng 1 ngón cái siêu đẳng hơn bên Android)

https://itunes.apple.com/us/app/feedly.-your-work-newsfeed./id396069556?mt=8

chuoic
TÍCH CỰC
9 năm
@xicooc Tuyệt quá. Mình mới biết app này. Phải nói là quá ngon luôn ^^!
@chuoic Em vừa test thử, mượt và nhanh nhưng không login được, cứ quay tít thò lò trên ipad là sao nhỉ
chuoic
TÍCH CỰC
9 năm
@tú tầu Em đang nhập trên iPhone 6 thì ngon lành. Nhanh mà đọc báo tổng hợp luôn ^^
Chưa quen lắm với kiểu xài app này, trước giờ xài safari ko à
thereaperr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng dạo này tinhte vào chậm kinh khủng. Mạng chỗ em cáp quang, vào các trang bình thường nhưng vào tinhte thì chậm 😔 Máy chủ phản hồi lâu :(
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
tinhte là một trang công nghệ lớn mà sao máy chủ của nó như shits. vào toàn lag
nynohu
TÍCH CỰC
9 năm
App dùng thích, giao diện đẹp, hỗ trợ nhiều cử chỉ thao tác. Phải mỗi tội dùng rất hay bị crash. Mình dùng app này từ hồi mới ra đến giờ hầu như tuần nào cũng 1 lần crash, khá khó chịu.
Đọc lại tin tức đi, thông báo do sụp nguồn không phải đứt cáp, đã sửa xong từ khi có tin đứt rồi
Jakelong22
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tauhuda613 Mạng chậm thì người ta nói là chậm ai rảnh đâu nói dóc, bạn đừng có tinh tướng!
Nhân đây hỏi anh em là có biết tình hình thế nào mà sao mạng cứ chậm mãi thế? Đứt cáp, sập nguồn gì nói sửa rồi mà thấy càng chậm tệ hại hơn! Thật không thể tin được! Vâng chính chúng tôi cũng không thể tin nổi!
cái app này từng cài mà xóa luôn rồi. Load nội dung facebook chậm hơn app facebook rất nhiều
Kenta Hồ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Béo Khùm Không những chậm, nhiều khi up hình nó bắt chờ...phải thoát và mở lại mới được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019