Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Variations HD ( Mod ) IOS 4.x.x, 5.0.1, 5.1.1

tieuji
26/10/2011 7:2Phản hồi: 218
Variations HD ( Mod ) IOS 4.x.x, 5.0.1, 5.1.1
Link 2 topic trước : Upojenie HDFaenza HD

Muốn có đủ tất cả các icon cài bằng cydia. sau khi cài đầy đủ các soft cần thiết vào máy, vào cydia cài theme icon maker. chạy theme icon maker xong sẽ tự có tất cả icon còn thiếu.

Theme Variations này dành cho cả 4.x và ios5 mình đã fix carrier,wifi icon cho ios5 và đã thêm theme cho các app phổ biến cài từ cydia như : sbsetting, quicklock, activator, bitesms, iblacklist, HIP, viber.

Dưới đây là một số hình :

----------------------------------​
Đây là sắp xếp trong Winterboard. xả nén sẽ có mấy thư mục. copy vào wb và check thế này :​

Các app nên cài để hoàn thiện theme :
1. Arrangestatusbar ( chỉnh sửa vị trí trên statusbar )
2. Lockscreen Clock Hide ( ẩn đồng hồ default )
3. Iconoclasm ( sắp xếp icon theo nhiều style, trong theme này nên dùng layout 3x3 hoặc nếu muốn mình sẽ up file plist của mình lên )
4. Springtomize ( dùng để ẩn đồng hồ, pin trên statusbar. nó còn rất nhiều tác dụng trên toàn bộ theme của máy. rất hay )
5. Quicklock ( khóa nhanh máy )
6. Nếu xài wall có kệ hãy vào cydia cài : no icon shadows

Đây là link full 4.3.3: variations HD ( pass : tieujitinhte )
Đây là link full 5.0.1: variations HD
( lưu ý : bản 5.0.1 mình quên cập nhật status bar cong vui lòng download tại đây chép đè vào thư mục UIImages trong BLF Unique.theme )
update cho 5.1.1 down file này về xả nén sẽ được 2 thư mục. chép đè vào bundles của theme blf gốc( sửa 2 icon không hiện là camera và photos ). xong.

Quảng cáo

đây là 2 link cho 3gs + 3g bản 4.x.x
http://www.mediafire.com/?k8ir3g53yradymm ( theme chính )
http://www.mediafire.com/?a3l2qpniq8lsbak ( con cá và sóng )

Các bạn đã down bản cho ios 4.x lúc trước vui lòng download bản full lại để dùng từ đầu vì mình không muốn post cập nhật để tránh rối rắm trong việc copy. Trước khi xóa hết thư mục theme cũ bằng ifunbox hoặc diskard hãy chọn theme khác hoặc trở về default để tránh sự cố.

Nếu icon nào cài từ cydia chưa có theme mình sẽ creat tất cả nếu có thể hoặc sẽ ưu tiên app phổ biến trước. Các bạn cứ yêu cầu bên dưới. Khi cập nhật mình sẽ chỉ post folder cập nhật để chép thêm vào theme tránh download lại từ đầu ( chỉ mấy trăm kb ).

File PSD đính kèm cho các bạn biết Ps
Mong nhận report sớm nhất có thể và chúc vui vẻ. :dance:
-----------------------------------------------------------------------------------------
cập nhật thêm =>vip facet <= đã chỉnh lại để để được như hình này

Quảng cáo

cập nhật thêm file plist của iconoclasm để vừa với cái vip facet phía trên : link
(chép file plist này vào đường dẫn : library/iconoclasm/layouts/ sau đó vào iconolasm trong setting chọn để sử dụng)
-------------------------------------------------------------------------------------------

Câu hỏi thường gặp ( nhiều bạn hỏi lặp đi lặp lại ):

mở file Wallpaper.html trong SB ClockWeather Widget.theme . tìm VMXX0007 ( tp.hcm) thay bằng VMXX0006
nếu muốn các nơi khác thì vào : www.weather.com gõ tên địa danh cần tìm vào ô find weather. sau đó nhìn trên thanh address sẽ thấy :
màu đỏ chính là weather của vùng đó.

( chỉnh weather của vip facet thì làm tương tự cách bên trên nhưng thay vì sửa file wallpaper.html thì sửa file UserConfig.js )
mở folder BLF UINique ios4+.theme sau đó xóa hoặc rename file : Info.plist
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các app trên chạy được trên IOS5 không bạn?
IOS5 Quiklock với Activator vẫn chưa đổi icon được, ở Springboard thì icon cột sóng, wifi không đổi, vào phần message, contact thì thấy đổi icon cột sóng 😃
hay và đẹp
Cái app mà yêu cầu cần có thứ tự 2,3 ko được tieuji ơi! mình đang dùng iOS 5 đây
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
ặc ặc. để mình coi lại. ko có ios5 test chán ghê.
thanks
App đó mình không yêu cầu. chỉ khuyên nên dùng để custom theme cho đẹp thôi bạn àh. không cần thứ tự gì cả.
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
A trai - Chịu khó dữ
xin cái icon quicklock nhỉ....?
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng tạm tạm àh ;)
icon mở folder trong thư mục blf + / quicklock.app đó
prince2408
ĐẠI BÀNG
12 năm
những app để chỉnh icon 3x3 và ẩn đồng hồ và ngày tháng ngoài lockscreen trên os5 hình như chưa hoạt động :help:
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
==> Lên cydia search Springtomize ios5, Iconoclasm 1.7.2 (source xsellize) cài vào nhé...hoạt động tốt nhé bạn hiền...
Hoặc qua đây tí tham khảo các app đã tương thích với Ios5...đã test ok rồi nhé: http://www.tinhte.vn/threads/453555/
Mình còn thiếu icon các App : Mail, iBank, Iacces, vWallpaper, atube, Unrestrictor 3G, BytaFont, CallLogPro, iProtect
Bạn làm giúp mình nhé hay cho mình File PSD icon kiểu như giống icon Phone.
Thank bạn nhiều!
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
bài 1 đó bạn. Biết ps tự làm cảm giác sẽ thú vị hơn. nhớ sau khi làm up lên topic này luôn để mọi người xài ké. thanks
Có bản SD không chủ thớt ơi🤔
hjc mình ko biết PS, mà cái PSD kèm theo là icon của theme Unique mà bạn.
Tuyệt vời. Thêm đẹp nhất mà mình từng thấy . Thích cái icon xương cá vãi . k biết có chỉnh tay đc k nhỉ . Mình k thích cài winterboard lắm .
không có bản SD ah bạn
kalongka
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thể hướng dẫn mình đổi background của tin nhắn đến ,tin nhắn đi trong theme này hok ....? nền đen chữ đen khó đọc quá ak`! thanks nhìu !
Chuẩn! Đành ngồi đợi chủ thớt vậy
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện tại mình chưa có times làm bản SD. hi vọng ai đó rảnh rỗi ra tay giúp ^^
Icon đó đúng mà bạn. với lại ko biết ps thì xin psd làm gì choài.

chỉnh tay thì mình không có kinh nghiệm đâu. có mấy topic hướng dẫn chỉnh tay. bạn test xem được không. nếu được share cách cho người cùng sở thích với bạn luôn thể 😁

Haizzz vậy nên mình mới xài ios 4.3.3 :banghead:
lấy hình mình đính kèm chép vào thư mục : BLF UINique ios4+.theme\Bundles\com.apple.chatkit\ nha
Bạn có thể trích đc icon xương cá và bong bóng không .
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
Cái đó mình vẽ mà. Mai ngồi máy up lên. Đang online đt ._.
A ơi sao em cài vào rồi nhưng lúc bật wifi không thấy cột sóng đâu cả
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
Ẩn tên nhà mạng hoặc làm ngắn lại mới thấy icon wifi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019