Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vật thể lạ mang tên TCL S500, ae vào xem và cho đánh giá tí ^^

24/12/2012 6:2Phản hồi: 337
Tình hình là mình có lượn vài vòng trên thegioididong. Phát hiện thấy 1 em smartphone TCL S500 cấu hình và mẫu mã rất đẹp, đặc biệt là có cái giá rất ổn chỉ có 3,399,000đ 😁. Theo mình thấy thì con này ăn đứt q-mobile, mbs, hay FPT HD cả về giá và mẩu mã ;). Cấu hình thì cũng ngang ngữa chẳng thua j.

Link của em nó đây http://www.thegioididong.com/dtdd/tcl-s500

Tuy nhiên là mình đã tìm mãi trên google mà chẳng có tí thông tin nào về em này hết, toàn là tiếng tàu 😔 . Không biết các bác đánh giá như thế nào về con này ạ, có ai sài con này rồi thì vào chia sẽ kinh nghiệm cho ae biết đi ạ . Mình thấy con này cũng kết, nhưng mà thấy nó nguy hiểm sao í :D. Mong anh em đóng góp nhiệt tình. ^^
Một vài hình ảnh về TCL S500 (Tìm được trên google bởi các thím Chai nờ): http://detail.zol.com.cn/picture_index_1003/index10021826_0_p337004.shtml

Cấu hình chi tiết của TCL S500(Lấy của Thegioididong chứ không biết là có đúng như z k nửa :p ):
Màn hình hiển thịLoại màn hìnhTFT LCD, 16 triệu màu

Độ phân giải480 x 800 pixels
Kích thước màn hình4.0 inches
Hỗ trợ cảm ứngCảm ứng điện dung, đa điểm
Hệ điều hànhAndroid OS, v4.0 (Ice Cream Sandwich)

ChipsetMTK 6577
CPUDual-core 1 GHz
GPUPowerVR SGX531
RAM512 MB
Bộ nhớ trong (ROM)1 GB
Danh bạKhông giới hạn
Ngôn ngữTiếng Việt, Tiếng Anh
Thẻ nhớ ngoàiMicroSD (T-Flash)
Hỗ trợ thẻ tối đa32 GB
CameraCamera sau5.0 MP (2592 x 1944 pixels)
Camera trướcVGA (0.3 Mpx)

Quảng cáo

Tính năng cameraĐèn flash LED
Quay phimHD 720p@30fps
Videocall
Kết nối dữ liệuBăng tần 2GGSM 850/900/1800/1900
Băng tần 3G, 4GUMTS 900/2100
Tốc độ 3G, 4GHSDPA, 7.2 Mbps; HSUPA, 5.76 Mbps
Hỗ trợ đa SIM2 Sim 2 sóng
GPSA-GPS
BluetoothCó, V3.0
GPRS/EDGEclass 12
WifiWi-Fi 802.11 b/g/n
Trình duyệtHTML

Quảng cáo

Kết nối máy tínhMicro USB
Kết nối khácKhông
Giải trí & Ứng dụngXem phimMP4, H.263, H.264(MPEG4-AVC)
Nghe nhạcAAC, AAC+, MP3, WMA, eAAC+
Ghi âm
Giới hạn cuộc gọiKhông
FM radio
Jack tai nghe3.5 mm
Thông số vật lýKiểu dángThanh + Cảm ứng
Kích thước124.1 x 64.2 x 10.5 mm
Trọng lượng (g)135
Loại pinPin chuẩn Li-Ion

Dung lượng pin 1500 mAh

Sáng nay mình vừa ra thegioididong test em này về, mình xin nói 1 vài cảm nhận như sau:
  • Cảm giác cầm trên tay TCL s500 khá là chắc tay, máy không có cảm giác ọp ẹp, máy rất cứng cáp tuy võ ngoài của nó k phải bằng kim loại các bác à.
  • Máy có màn hình đẹp, đúng là 16 triệu màu, độ phân giải cũng tạm ổn, nhìn khá là sắc nét
  • Cảm ứng rất tốt, lúc sáng mình đi test máy khá lạnh, nhiệt độ ngoài trời là 21 độ c, khá lạnh nhưng cảm ứng rất tốt, phản hồi nhanh và chính xác.
  • Về bề ngoài, đây chính là điểm mình kết ở em này nhất, nó có thiết kế rất chắc chắn, nhìn có vẽ rất sang trong, không thua j hàng của htc cả. Nắp lưng rất chắc chắn, tuy hùi sáng chỉ còn máy màu trắng nhưng cầm trên tay vẫn rất nam tính các bác à. Thiết kế nhỏ nhắn, gọn gàn, k quá to mà cũng k quá nhỏ. Theo mình như thế là ổn, mặt trước và mặt sau nhìn đơn giản nhưn sang trọng không giống như các điện thoại giá rẻ khác trên thị trường. Máy chỉ có 1 logo TCL ở lưng, rất hợp lý không giống như hàng MBS ghi tùm lum lên máy @@. Và khi nhìn vào có thể thấy máy được làm rất tinh sảo, không giống như FPT, Qmobile, MBS đã làm với các sản phẩm của họ. Về mặt này thì mình thấy hơn các hảng còn lại
  • Về hiệu năng, mình thấy máy chạy cũng khá nhanh, chuyển menu nhanh cực, không có độ trể, do hôi sáng chưa test game nhưng mà theo mình với chip 2 nhân máy có thể chơi đc nhiều game tốt
  • Máy đc cài sẳn khá nhiều ứng dụng, lướt menu 4 lần mới hêt (Dĩ nhiên là không tính các tiện ích trên Android 4.0), thấy báo bộ nhớ trong còn lại là 1,2 Gb, ram khả dụng là 249MB.
  • Chụp hình thì mình thấy màu không đc tốt cho lắm, hơi nhiễu 1 chút, đèn flash sáng tốt và bắt hình rất nhanh, k có cảm giác chờ lâu như hàng samsung dưới 5tr. theo mình như thế cũng đc rồi, không thể đòi hỏi trong mức giá này đc.
  • Về pin đây là khoẳng lăn tăn nhất, nhưng mình thấy thì trên TCL S500 có trình tiết kiệm pin khá ổn, thử đo thì máy báo pin còn 40%, trình duyệt có thể sử dụng đc 2h12p nửa sẽ hết, thơi gian đàm thoại khoảng 2h30p. DO đó nếu mà đầy pin thì có thể sử dụng đc khoảng 5 đến 6 tiếng. cũng đc, . Viên pin nhìn đẹp, chắc chắn và tinh xảo. MÌnh nghĩ pin là quang trọng nhưng chưa chắc là pin nhiều thời gian sử dụng pin đã lâu, quan trọng là công nghệ người ta sử dụng bên trong như thế nào, TCL là hãng có tên tuổi, mình nghĩ họ biết cách để kéo dài thời gian sử dụng pin của họ
  • Về phụ kiện: Khoảng này mình rất thích, phụ kiện đi kèm máy nhìn rất đẹp và tinh xảo. Củ sạc nhìn giống hàng motorola đời đầu, tai nghe in ear nhưng nhìn rất đẹp. hết
Sau bài test thử, mình quyết định sẽ rướt e này trong 1 tương lại k xa. :D

Các bác đọc và cho đánh giá đi ạ, ai dùng rồi thì đánh giá khách quan hơn đi ạ,trên đây là cảm nhận của mình về TCL S500 mong các bác cho ý kiến :p
Một vài trải nghiệm TCL S500 http://www.tinhte.vn/threads/1764794/page-6
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up up.....
TGDD bán vãi đắt
TCL chắc là hàng tàu trung ương. tuy mình chưa biết con đó nhưng đã có thời trẻ trâu mua K-touch ở đó rồi. mua 2 con phải bảo hành cả 2, cùng 1 lỗi. thế nên cạch cả TGDD lẫn DT tàu. chấm hết
😔 uh. Mình cũng bị rồi. Hồi mua con ZTE vừa sài đc 2 ngày. Đứng im, tới logo của android thì đứng im, để cả tiếng vẫn thế =)).
Pửa sau xuống đổi lấy con khác, ặc. Nhưng mà hên là con sau này k bị lỗi j cả. :p. Đang định mua con này mà chẳng biết chất lượng thế nào, cũng hơi nghi nghi.
Trên Etotalk có thông tin chi tiết hơn,e cũng sắp đổi Gionee Power xài
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@casanava90 con power dùng có ngon ko vậy bro?
Ngon chứ,e sẽ mua ở chỗ qen chỉ 3m2
Hàng Gionee thế nào z bác, nghe thấy cái thương hiệu bựa vãi . :p
@Nguyễn Trần Nhựt trong các hãng TQ thì e thích Lenovo,ZTE,Huawei nhất vì đều là những thương hiệu toàn cầu. Còn K-touch,Gionee thì kém hơn về mặt thương hiệu chứ sản phẩm cũng tốt,có điều ít rom hoặc không có,bù lại giá tốt mà tính năng ngang ngửa dòng trung cấp của Samsung,Sony
@casanava90 chuẩn rồi bạn, mình cũng thích những hãng này, vì giá thành và chất lượng tương đối tốt.
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@casanava90 à hóa ra là vậy, thank bác đã cho em mở mang thông tin ^^
@viaipi các hãng TQ giống HTC ở chỗ từ gia công cho các hãng đt khác dần dần tích luỹ kinh ngiệm chuyển sang sản xuất và kinh doanh,vì biết rõ thương hiệu chưa mạnh nên các hãng này đều lấy giá rẻ với phần cứng tốt để cạnh tranh với các hãng toàn cầu khác. Tuy không ưu gì chất lượng TQ lắm nhưng phải thừa nhận họ đã biết vươn lên từ làm thuê,khác xa với VN ngày nào cũng hò hét công ngiệp hoá,hiện đại hoá mà toàn nhập siêu
ặc, z mà làm mình hoảng hồn =))
Vừa qa TGDĐ bán nhiều sp của các hãng TQ như ZTE,K-touch,Gionee giờ thêm TCL,e ngĩ đây là hướng đi mới của TGDĐ nhằm giúp người tiêu dùng bình dân mua được smartphone tốt và giá rẻ dưới 5m. TGDĐ đang cạnh tranh ngầm với HongKongPhone trong mục tiêu "tham vọng phổ cập smartphone" hé hé hé
@casanava90 theo bác thì con này thế nào, mình thấy chỉ tệ mổi khoảng pin của con này thôi
@Nguyễn Trần Nhựt khuyên bác dùng Gionee,đã có kha khá người dùng rồi,bác qa Alibabastore.vn hay dochoididong có giá tốt hơn
@casanava90 % lợi nhuận cao hơn các hãng khác
Hiện nay ở SG có bác thương nhân silut7 chủ shop Đồ Chơi Di Động chuyên nhập phụ kiện cho đt TQ như tấm dán màn hình,ốp lưng. Bác ấy đang nhập phụ kiện cho 2 máy TCL của TGDĐ
cùng chia sẽ kiến thức cho nhau mà bạn, mong a e tiếp tục tư vấn về em TCL S500 này. Mình nghĩ trên diển đàn chắc cũng có người sài em này rồi chứ nhỉ
@Nguyễn Trần Nhựt hiện nay chỉ mới có thêm nhóm dùng Gionee trên Tinh Tế à,còn TCL thì chắc cần thêm vài tháng
@casanava90 lâu quá nhỉ, đang tính mua, cần sưu tầm thông tin của e này í mà 😁
Thông số ghi trong mấy cái này không biết thế nào, có chính xác không nửa. Cần 1 ai đó sài rồi chia sẽ kinh nghiệm thì tốt hơn 😁.
@Nguyễn Trần Nhựt chính xác đó bác,cái web này là đầu mối bán smartphone của TQ
Ấy ơi! Tớ đã mua rồi và sài cũng OK lắm. Tớ thấy có khó khăn gì đâu, sao ấy không ra TGDD ngồi "vọc" máy một hồi là biết liền chất lượng nó thế nào thay vì ngồi đây mà hỏi toán loạn lên như thế?!
@Anh10 bác mua S500 hay S710? Làm review Trên Tay chưa?
Làm review Trên Tay chưa bác? Ngĩa vụ khi tham gia Tinh Tế đó
Bạn đánh giá kỷ hơn đi bạn, làm cái review cho ae tham khảo đi bác 😃
E thì đang để dành mua Gionee Power
@casanava90 con này không có flash, loa ngoài thì nhỏ. Nghe ae nói thế 😁
Đc cái pin trâu, nhưng mà kiểu dáng thì chao ôi, dày cộm. mình nghĩ giá đó cũng mua đc nhiều con ngon hơn mà 😃
@Nguyễn Trần Nhựt e mua ở chỗ qen chỉ 3m2 có bonus,chứ giá ở TGDĐ thà bù thêm vài trăm k mua P700i,TGDĐ bán mắc vcl
@casanava90 Uh. Nếu giá đó thì tốt, mình thì k thích cái kiểu dáng con này nên đang phân vân, đi tìm e nào vửa đẹp, vừa rẻ lại vừa tốt mà sài 😁.Không biết z có quá với tầm giá này không nửa 😆
èo
bỏ thêm tí máu tậu em sky 800s về mà xài, bảo đảm phê...
@honhat0990 chúng em thích bảo hành 1 năm hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019