Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vật thể lạ mang tên TCL S500, ae vào xem và cho đánh giá tí ^^

24/12/2012 6:2Phản hồi: 337
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pửa ra test thử là nhìn kết tới giờ, chờ có tiền chơi thôi ;)
Bác mua chưa.lướt nét và xem youtube có nuột ko.e quan tâm khoản này
giang27t1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuochuu2806 Mấy cái này chắc ổn 😁
Mấy cái này ok hết, rất nhanh đã test rất kỹ khoản này. Chờ tiền là rướt về thôi 😁
Tóm lại là hôm chủ nhật ngày 6 tháng 1 2013 , 2 VC chạy ra TGDĐ trên đường XVNT để mua máy điện thoại. Ngó đi ngó lại vợ thích con TCL 500 này. sau 3h đồng hồ đắn đo suy nghĩ, quyết định vác em này về nhà và dùng đến h là đc 4 ngày. toàn là vợ xài, mình chỉ về nhà và vọc ban đêm, tuy nhiên cũng biết đc 1 ít về em này và mạn phép nhận xét như sau :
- Kiểu giáng : OK, chắc chắn , phong cách.
- Cảm ứng : tốt, mượt, nhanh nhạy
- Chụp ảnh tốt, nhanh, êm, ko có tiếng động, flasl tạm đc ( ko thể đòi hỏi hơn ở giá tầm này )
- Tốc độ xử lý tuyệt vời ( HĐH AD 4., nhân lõi kép,..Ram 512)
- nhiều ứng dụng, chơi game tạm ổn
- Lướt web cực ổn, wifi cực nhanh
- Pin kém ( tốt nhất nên mua 1 bộ sạc dự phòng đối với ngừoi thích luot web ,choi game) còn người xài bình thương ( nghe goi, doc bao thi như thế là đc, khỏi lăn tăn)---> cái này cũng đúng thôi, bởi bộ vi xử lý của nó khủng thế thì pin nhanh hết là ok.

Đấy là sau 4 ngày sử dụng, còn sau này thế nào thì từ từ nhé.
ACE chú ý, mua ở TGDĐ nó đề giá 3.389.000 là giá chưa VAT, chưa thẻ nhớ, chưa cài ứng dụng. Nếu thêm các thứ này thì giá của em nó là tầm 3.7T, cả dán màn hình, dán sau nữa là 3.8T
PS : ai biết chỗ nào bán ốp lưng của em nó thì pm mình nhé .EM : phamquocphong1981@gmail.com
@phamquocphong1981 z mà e cứ tuởng đã gồm VAT rồi chứ. Axxi.
@Nguyễn Trần Nhựt có VAT rồi bác ơi
còn độ bền của em nó, chờ time trả lời
DKH
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng cả tháng thấy ok
Hihi. zui quá có bạn rồi, kiểu này ít pửa nửa lập riêng 1 cái topic về em nó thôi, tổng hợp root, rom các loại. hehe
Sao nghe bác kia nói chưa VAT mà. Ẹc
giang27t1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá ở TGDD có VAT rồi, mình mua hàng ở đó cũng nhiều rồi, mua xong bị mấy em ấy gạ mua thêm như dán màn hình, thẻ nhớ, tai nghe,....cầm lòng không đặng là móc túi tiếp ngay =]]
@giang27t1 Cái này thì đúng, mình cũng bị suốt lần nào cũng bị dụ =))
Thiết nghĩ bỏ tiền ra mua nên mua cho ngon lành nên nhiều khi cũng chẳng tiết mấy đồng nên ăn rồi bị dụ hoại .hihi
@Nguyễn Trần Nhựt mấy cái phụ kiện em chỉ cho bác mua rẻ hơn,đừng nhìn vếu em nó rồi bị dụ
@casanava90 Bác cứ đùa, có đâu mà nhìn =))
Bị dụ bởi mồn miệng mấy e đó thôi 😁
Chả biết có VAT hay chưa ? chỉ biết là mua máy xong : Cài đặt, thẻ nhớ, dán , bị dụ mua thêm 1 cái nồi kho cá = đất, 1 cái chảo rán 15cm của Sunhous nữa : tỏng cộng thanh toán hết gần 3.9T 😁
@phamquocphong1981 =)) Anh vui tính quá. hihi. Em thấy z là rẻ rồi đó a. :D
Con này chính xác là rom 1gb hay 4gb vậy các bác
Bản thân rom thì 4G, nhưng khoảng rom cho mình sử dụng chỉ khoảng 2Gb. hình như thế 😁. Hùi pửa thử mà quên mất, 1G cho ứng dụng và khoảng 1,2 G để lưu hình ảnh và video. K nhớ rõ nửa
@Nguyễn Trần Nhựt Thế thì đỡ quá, em đang phân vân con Mobíistar 432m, vì thấy nó cũng đẹp, được tặng cả thẻ nhớ, dán màn hình và nhất là pin dự phòng (cũng hơn 5lít 😔 ). Thấy có con này cũng hay mỗi tội giá cao quá mà mua thêm phụ kiện em lại không có đủ
@cuntrang Mình lại chẳng thích hàng MBS cho lắm, tại chất lượng gia công và chất lượng khi sử dụng chán lắm. Toàn là lấy của tàu về rồi gắn mác vô. Hình như MBS lấy hàng của Amoi hay sao í, nghe mí người trên diển đàn nói thế. Mua TCL thương hiệu mà họ lại tự sản xuất nửa, mẫu mã thì đẹp nửa. Mình thích TCL S500 hơn;)
Các bác hãy đợi đừng mua vội,FPT sắp nhập thêm smartphone Android của Lenovo
@casanava90 Chưa có tiền lấy j mua 😁, phải đợi thôi. hehe
đang xài em này,nói chung hài lòng trong tầm giá
@phuochuu2806 Máy có cảm biến tiệm cận và cảm biến ánh sáng không bác. Theo bạn thì chụp hình như thế nào?
@Nguyễn Trần Nhựt Cảm biến tiệm cận thì có nhưng cảm biến ánh sáng thì ko bác nhá.camera thì tạm thôi nhưng ổn trong tầm gía.nếu mà zoom thì tệ nhiễu nhiều.rung yếu nhưng cài thêm phần mềm rung thì thấy cũng ổn.
@phuochuu2806 😃 Như z là ngon rồi, không có em nào địch lại trong mức giá này về kiểu dáng cũng như hiệu năng. Hình như nó cũng có đèn led báo hiệu tin nhắn, hay cuộc gọi nhở phải không? Hum pửa thấy cái giống cái đèn, hỏi thì họ nói thế mà k biết có đúng k?
@Nguyễn Trần Nhựt u.nhưng hơi nhỏ như lỗ kim,cũng nhận biết khá rõ khi có tn,cuộc gọi nhỡ.giá nó to nh bb thì good.với nhu cầu 2 sim,1 gọi,1 dùng 3g và cần đủ các tính năng như 1 chiếc siêu phẩm tầm trung thì mình thấy hài lòng rồi.kiểu dáng thì man,chỉ thiệt là cộng đồng mạng cho em này ko có,nếu có tgan sẽ ngâm cứu mấy wed tàu khựa
@phuochuu2806 Ít pữa nữa mình mua về rồi cùng nghiên cứu😁. Kết lắm rồi, đợi đủ tiền xúc em nó về thôi.
Công đồng mạng không có là vì con này mới vừa được ra lò muh, tại tàu cũng còn hiếm huống chi là ở VN. Hàng này chỉ có mổi thegioididong có. Vừa về nên cộng đồng người sài ít, mong rằng thời gian sau sẽ có nhiều người sài hơn;)
làm cái review nhanh cho ae xem.làm ko tốt lắm ae thông cảm do ko có tgian

tét trên an tu tu nè
Screenshot_2013-01-13-13-02-21.png Screenshot_2013-01-13-13-07-48.png Screenshot_2013-01-13-13-12-00.png Screenshot_2013-01-13-13-12-06.png
@phuochuu2806 Hì. Tuy không được chuyên nghiệp nhưng đó là cái review đầu tiên mình thấy về em TCL S500. Rất cảm ơn bạn. 😃
Như vậy là ổn rồi. hihi
Điểm Benchmark cũng khá cao đấy chứ, kiểu này thì sài OK rồi, giao diện chạy rất mượt, phản hồi cũng khá nhanh. Thích thế😁
@Nguyễn Trần Nhựt Vừa làm vừa coi con nên ko tốt lắm.bấm lộn lung tung.độ sáng để thấp nhất nên vậy.cảm giác của mình độ trễ rất thấp đấy bạn.kkk
[
Uh. Hihi. Mình cũng thấy thế, bạn vào chổ Giới thiệu điện thoại mà vào nhầm cái trên kia đúng k? 😁 Pửa sau có thời gian làm tiếp cái nửa đi. Hihi. Test cái chụp hình với vài ứng dụng cho mọi người xem. Hihi.
giang27t1
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này thảm cái là ít người hỗ trợ, lỗi nhỏ cũng phải vác ra bảo hành 😁
@giang27t1 Từ từ sẽ nhiều í mà :D. Chưa nghe ai nói lỗi j cả muh, chắc là ổn định. Hehe
ok,hien tai thi thay pin kem,chac fai mua them cuc pin va camera ko min thoi
@phuochuu2806 À nhắc đến camera mới nhớ, bạn post vài tấm hình chụp từ em này lên xem thử, video nửa thì ngon 😁
Hum pửa test thấy hình cũng hơi tệ, nhưng trong tầm giá thế cũng ổn, Cũng có xin được ảnh của mấy bạn trên diển đàn, thấy nếu chụp bt thì hơi xấu, bất HDR thì đở hơn nhiều😃. Thế là ổn
@Nguyễn Trần Nhựt Ok.rảnh thì mình sẽ làm nhanh nhất.xắp ra fpt hd 2 đấy bác.em thì ko thích màn hình 4.5 'nhưng kết chíp s4 1,2 thôi
@phuochuu2806 Bác đọc ở đâu ra cái tin này z, FPT HD2 tren diemsangviet có 4.3' thôi mà, với lại chip 1Ghz của MTK. Tất cả các chỉ số đều như TCL S500 thôi mà. Hum bữa thì thích FPT HD vì cái chip xịn,, ai ngờ người nào sài cũng chê, nản.
Hết ham hàng FPT
@Nguyễn Trần Nhựt

hình mình chụp bật HDR nhá bác
View attachment 897023 View attachment 897025 View attachment 897026

chụp ko HDR (1 đủ sáng,2 ngược sáng,3 trong nhà)
IMG_20130114_115955.jpg IMG_20130114_120000.jpg IMG_20130114_120023.jpg
p/s:ảnh và video lên máy tính khá tốt,nếu biết chọn góc quay và chụp thì ko tồi lắm đâu bác ạ.thanks bác nhá
@phuochuu2806 Sao mấy cái này xem không được vậy bạn, mấy tấm chụp HDR xem chẳng được j hết @@
Có ai mua TCL S500 này không tớ để lại giá hữu nghị cho (vì tớ được cho phone mới rồi). Máy hình thức đẹp như mới, đã dán (cả mặt trước lẫn mặt sau). Chả có lỗi gì cả, chạy tốt và ổn định.
Máy mới mua cuối tháng 12, đầu tháng 01/2013 thôi. Nguyên bảo hành, hộp và phụ kiện. Giá bán: 2.500.000 VNĐ.
Bạn nào có nhu cầu, alo cho tớ số 0975110882 nhé.
Nói chung Camera như vậy là cũng ổn rồi, tầm tiền này như thế là ngon rồi. Hihi.
Mà sao có mấy tấm hình mình k xem đc nhỉ😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019