Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về Acer Iconia Tab A500

Jolly Joker
29/5/2011 10:42Phản hồi: 440
Đợt vừa rồi lăn tăn mãi đau cả đầu, xem nên chọn máy nào giữa 1 rừng tablet hiện nay, cuối cùng mình đã chọn Iconia Tab. Các lựa chọn ban đầu có Xoom (bị loại vì không có USB host phải tìm mua dây OTG rất khó và đắt, màn hình hơi xấu hơn Iconia Tab), Playbook (màn hình nhỏ và viền thô quá, kho phần mềm lại hơi hẻo và kích thước 7" không hợp nhu cầu của mình), iPad 2 (không hơn gì iPad 1 nhưng giá lại cao hơn rất nhiều, bởi iPad 1 dùng đã rất ít thấy bị lag rồi nên thay đổi của CPU gần như không cảm nhận được, thành ra hơn mỗi cái camera để facetime, mà camera ipad 2 chụp xấu, đầy noise gần như ipod 4 chứ không hề lung linh như iphone => không đáng với số tiền chênh lệch bỏ ra) và iPad 1 (trước xài rồi nhưng khi iPad 2 ra phải bán chống mất giá, định mua lại nhưng rồi lưỡng lự lại thôi vì iPad 1 không có camera nên hơi hạn chế về tính hữu dụng, trước mua về toàn để cho mẹ chơi game, ít sờ tới :mstickle: ).

Thực ra trong số các máy kể trên thì chỉ lăn tăn nhất giữa Iconia và Xoom, vì tương đồng nhiều mặt và khác biệt nhiều thứ cơ bản, ví dụ như: Xoom có 3G nhưng Iconia thì không nhưng vì không xài được nên lại như nhau. Xoom hình thức bắt mắt hơn chút nhưng màn hình lại kém hơn. Iconia hỗ trợ thẻ nhớ và USB host không cần root, trong khi Xoom phải root và phải mua dây USB OTG khá là đắt và vướng. Ban đầu mình nghiêng nhiều về Xoom, nhưng cuối cùng đã chọn Iconia do vô tình trúng đợt khuyến mại.

Video mình mới quay hôm 6/6/01​

Nhận xét chút về Iconia Tab:

- Hình thức: Hơi dài hơn Xoom, nhưng lưng phủ nhôm xước rất cứng cáp và đẹp. Cầm hơi nặng nhưng cũng không nặng hơn xoom.

- Đóng gói: Bán kèm túi đựng khá đẹp, nên có thể tiết kiệm được thêm 1 khoản (cũng phải một vài trăm nghìn) so với xoom. Có sẵn nhiều ứng dụng, trong đó có 3 game: Hero of Sparta, NFS Shift, Let's Golf, các ứng dụng đọc sách, mạng xã hội và có cả Media Server để chia sẻ nhạc và video qua UPnP. Đã thử với Windows Media Player 12 (Win7), chỉ cần chạy Media Server trên Iconia, chạy Windows Media Player lên là thấy A500 trong danh sách Libraries, bấm vào hiện ra danh sách nhạc, video trên Iconia luôn.

- Màn hình: Sáng, rõ ràng, góc nhìn rất rộng, nhưng theo cảm nhận là màu sắc và tương phản không bằng ipad, mặc dù ipad có độ phân giải kém hơn. Còn về cảm ứng thì tương đương, không nhận thấy sự khác biệt.

- Loa: Iconia tab có 2 loa ngoài (stereo) ở 2 bên, âm thanh khá là hay và có chứng nhận Dolby, điều chỉnh được EQ. 2 loa này phát huy tác dụng rất rõ khi chơi game và xem video clip trên youtube (nghe nhạc thì mình cắm tai nghe).

-Tốc độ: Các thao tác và phần mềm cơ bản dùng rất mượt, ít thấy lag hoặc delay. Chơi thử Hero of Sparta và NFS Shift thì hình ảnh rất đẹp, nhất là âm thanh nhờ có 2 loa stereo.

- Camera chụp tạm được. Màu sắc không rực rỡ lắm, hơi ám xanh da trời -> có thể do cân bằng trắng thấp, ảnh nhìn lạnh lạnh.

- Cổng sạc dùng chân tròn nên vừa có thể cắm sạc vừa truyền dữ liệu thoải mái.

- Cổng USB host (cái đáng nói nhất): Mình đã thử với các thiết bị như bộ phím/chuột không dây Logitech MK260 thì nhận luôn bàn phím còn chuột thì không. Soạn mail và chơi game với phím ngoài khá hay. Có 1 gợi ý cho các bạn nào đang định mua Iconia Tab: Mua 1 bộ bàn phím USB loại dẻo có thể cuộn tròn rất gọn, đút túi xách mang theo người, bảo đảm là hay hơn việc mua dock bàn phím rất nhiều.

Quảng cáo

Ngoài bàn phím, mình còn thử cắm USB stick, đầu đọc thẻ nhớ (mình hay chụp ảnh nên cần đọc thẻ CF, trước đây dùng iPad phải mua bộ Camera Connection Kit rất đắt mà cục đọc thẻ thì chỉ đọc SD, cục USB thì giới hạn cường độ dòng điện nên rất kén đầu đọc, về sau phải xếp xó), vào Astro File Manager truy cập các ổ này đọc file bình thường (máy mình chưa root).

1 thứ quan trọng chắc ai cũng quan tâm: USB 3G....! Mình thử với 3 chiếc: Fast connect của Mobi, Vodafone K3765 và Novatel Ovation MC950D. Rất tiếc phần lớn USB 3G đều cần có phần mềm đi kèm để hỗ trợ kết nối, nên chưa hoạt động được, mặc dù sau khi cắm vào máy đã nhận, đèn xanh chớp tắt báo hiệu có sóng HSDPA. Tuy nhiên khả năng Iconia dùng được USB 3G là rất cao, bởi Archos và máy Tàu đã xài được trên Android 2.x, thêm nữa là Ubuntu for netbook (vốn cùng là Linux) cũng có driver hỗ trợ cắm vào là chạy, nếu có ai đó lôi được từ Ubuntu sang Honeycomb thì chắc hẳn sẽ rất tuyệt! Chúng ta vẫn có quyền hi vọng.

- Đồng bộ dữ liệu với PC: khi cắm Iconia vào máy tính, thì máy không bị nhận thành 1 ổ USB như bình thường vẫn thấy ở các điện thoại Android, mà được nhận giống như 1 thiết bị di động. Nếu mở Windows Media Player lên, chỉ cần chọn bài hát vào list rồi nhấn Start Sync là lập tức nhạc được chuyển sang Iconia và sắp xếp vào các folder theo đúng trật tự. Acer cũng cài sẵn phần mềm Acer Sync trong máy, nhưng phải down thêm phần quản lý trên máy tính về (tựa như ActiveSync hay iTunes).

- Video: phần mềm NemoPlayer cài sẵn của Acer hơi kém, chỉ xem được MP4 và 3GP, cóp MKV và AVI vào không đọc. Ban đầu mình hơi thất vọng, nhưng mất 5 phút tìm kiếm mình đã tìm thấy MoboPlayer - phần mềm miễn phí rất mạnh, đọc được hết các thể loại DVDRip, BRRip mà mình đã cóp vào, còn có luôn cả phụ đề hiển thị đúng tiếng Việt đàng hoàng không lỗi, hề hề :inlove:

- Một số tính năng và lỗi linh tinh khác: phần mềm MusicA dùng để nhận diện bài hát khá hay. Mình thử phát một vài bài trên máy tính ví dụ như Tearing Up My Heart của Nsync, nguyên đoạn dạo đầu chỉ có tiếng trống đập lặp đi lặp lại, chưa vào phần chính thế mà nó đã nhận ra, ớ hợ :unsure:

Về lỗi thì hiện tại Market đang có vấn đề, không biết có phải của riêng Iconia hay tab nào cũng bị....? Đó là khi vào down một số phần mềm ở Mỹ thì gặp lỗi "Không thể cài đặt phần mềm này ở quốc gia của bạn" hoặc "Không tìm thấy phần mềm", một số khác thì bị ẩn hẳn đi không nhìn thấy luôn 😕 Các phần mềm báo lỗi tiêu biểu gồm có: Angry Birds Rio, Adobe Flash/Reader (nói chung tất cả Adobe), Estrongs, Advanced Task Killer,... còn các phần mềm bị giấu hẳn có Yahoo Messenger, Skype,... Nghe nói phải root và cài Market enabler gì đó, rồi phải dùng VPN Mỹ, nhưng nhiều người sau khi làm vậy vẫn không down được apps.

Quảng cáo

Ở trên là một số nét sơ bộ về Iconia Tab, có thể các bạn đang lưỡng lự chọn mua tablet sẽ cần để tham khảo, hi vọng là giúp ích được cho các bạn. Các bạn nào đang dùng Iconia Tab thì vào đây thảo luận luôn nhé.
440 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng đang lăn tăn đau đầu vì chuyện này . có 3 cái Xoom. Tranformer với Iconia mà chẳng biết chọn cái nào . cái nào cũng có cái hay riêng. 2 3 ngày nay ngâm cuứ cái xoom. buồn cái màn hình nó ko bằng mấy cái kia .mà chẳng biết sao :X đang lăn tăn thêm xíu nữa :X
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xoom hay hơn ở chỗ nó có 3G, nhưng lại ko xài được, nên thành ra không khác gì Wifi cả.
Mình cũng lăn tăn mãi rồi chọn Iconia vì nó có cổng USB tử tế luôn, còn Xoom thì phải chờ. Xoom cũng có cái hay ở chỗ là máy tương nguyên bản gốc honeycomb, ít tùy biến nên được update rất nhanh.
Cho mình hỏi con này chạy flash 720p và 1080p có bị giật ko?
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Flash mình chưa cài được, vào market toàn bị thằng Google nó cấm tiệt ko cho down.
Chào bạn,

Mình cũng vừa mua con này. Sau 4 ngày mày mọ nghịch ngợm đủ các thể loại thấy nó tương đối hay. Một số các tính năng thì như bạn đã chia sẻ ở trên, USB, thẻ MicroSD chả cần chờ nâng cấp gì, cắm vào chạy ầm ầm luôn, sướng nhất cái này. Cho phép mình bổ sung thêm một số thông tin sau vào bài viết của bạn để các anh em tiện tham khảo.
1. Quay film, chụp ảnh trên A500: quay tối hơi bị muỗi, tuy nhiên nếu quay ngoài trời đủ sáng thì chất lượng tương đối tốt. Một vấn đề mình gặp phải khi lưu ảnh, video quay được trên thẻ nhớ đó là khi chụp và quay film cho lưu vào thẻ nhớ ok, xem lại trên máy cũng ok, tắt máy đi, rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính theo đúng sách dậy, mọi thứ okie, trên máy tính đọc các ảnh và video ngon lành (chất lượng video high quality là 1280x720). Tuy nhiên khi cắm thẻ nhớ lại, mở cái chương trình media có sẵn trong máy lên (không nhớ lắm hình như là nemoPlayer và phải chờ 1 lúc cho nó scan media files) chọn vào Photo hoặc Video thì không thấy ảnh và video đã quay từ trước và lưu vào thẻ nhớ đâu nữa.
2. Tính năng Media Server như bạn đã trình bày ở trên, mình hiểu ở đây là DLNA-compatible và mình đã thử trên con TV của mình (Samsung series 6). Ở tính năng này thì việc chia sẻ thông tin trên TV cũng có khác với con điện thoại mình đang dùng (HTC Desire HD). Ở HTC hay thậm chí mình cũng có thử ở cả một số phone khác có hỗ trợ DLNA, người sử dụng phải dùng chính cái phone để browse và chơi các files (Audio, Video, Picture) và sau đó thì trên TV sẽ tự nhận và hiển thị. Nhưng ở Acer với Media Server thì khác, cho phép tùy biến cao hơn. Đó là người dùng có thể chọn các thư mục audio, video, picture mà mình thích chia sẻ, khi bật Media Server on, nó sẽ tự nhận biết được TV và tự add thêm vào. Ở TV lúc này, cái A500 bây giờ được coi như 1 cái usb cắm vào tivi và bạn sẽ dùng điều khiển tivi để browse các file và chọn chơi các file. Mình nói thêm chút về chất lượng video, nếu TV có tần số quét >=100Hz thì bạn sẽ cảm nhận được hình ảnh rất mượt.
2. Về phần mềm như bạn nói là hiện nay một số phần mềm chưa cài được trực tiếp từ Market, bạn có thể search tên phần mềm + apk là có hết. Bạn có thể tham khảo thêm trong Box của Xoom để biết thêm các phần mềm cho Honeycomb.
3. Về pin: Mới chỉ qua 2 lần sạc, có thể chưa đạt đến lúc tối ưu của viên pin nhưng mình có cảm nhận pin có thời gian dùng ít, nếu chơi liên tục chắc chỉ được 6 hoặc hơn 6 tiếng.

Tiếp tục nghiên cứu và cùng chia sẻ nhé, mình thấy người dung A500 còn ít quá...hichic...
Khi nào cài được bác review cho e biết với nhé. Cảm ơn bác!
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa loay hoay đã cài được flash, bác nào chưa có thì vào lấy nhé!
http://www.megaupload.com/?d=3V98KCT3
Cứ dùng Firefox trên tablet mà down rồi cài roẹt phát, xong phải restart là dùng được.
Con này chơi flash 720p, 1080p có bi giật ko bác?
Đầu tiên sử dụng thì vô trang Mp3.zing không nghe nhạc Mp3 và xem video được ! cả trên youtube chế độ Desktop cũng không được !Nhưng mình nhấn vô chỗ nó báo thiếu Flash thì nó sẽ tự động download Adobe Flash Player 10.3 về là ok !
Mình đang băn khoăn cái thông số màn hình của A500 chỉ có 265K màu, ko biết có tệ quá ko 🤔
keunhuvac
TÍCH CỰC
13 năm
Màn hình 256k màu mà trông đẹp hơn 16m màu à? Chắc chỉ hơn về độ sáng thôi chứ hơn làm sao được độ mịn, và độ chi tiết!
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là màn hình màu hơi yếu, mình cóp ảnh chụp vào và thấy gradient chuyển bị gợn, nhưng wallpaper thì lên rất đẹp.
đang phân vân con này với Inconia w501 chạy win7. mấy bác cho em xin ý kiến! tks
mình cũng mới mua con này,nhìn chung con này xài rất ok, theo thông tin trên trang chủ thì hiện tại độ phân giải của con này chạy 720 rất ok,và sẽ update lên 1080 vào cuối tháng 6 này cùng với bản honeycomb 3.1, chương trình xem phim cài sẵn theo chủ topic thì cung ok với mp4 nhưng thực tế các phim download trên mạng về đều là avi hoac mkv nên theo mình thì nên down app vplayer,cai này chạy rất tốt với tất cả các định dạng lẫn phụ đề.
mình thấy con này có cái clear.fi rất hay,mình có thể chia sẻ file rất dễ dàng... và cách acer tạo các folder cho mình bỏ các phần mềm của mình vào rất hay nhu multimedia,book, game social....mình kết nhất cái social khi vào facebook nhung bất tiện là nó ko thông báo khi co ai comment.
còn 1 số vấn đề về con này là phần mềm đọc sách cài sẵn thì mình bỏ epub tiếng việt thì ko đọc đc,ko biết làm sao,

một thông báo nữa cho anh em là theo mình đửng mua cái dock ,mình mới mua,thấy cái tiện nhất là chỉ là cái dock để gắn vào cho đẹp,mua rồi mới vỡ lẻ ra là nó có cái remote nhưng chỉ remote dc cái phần mềm của acer tên là nemoplayer mà cái này đã nói ơ trên là chỉ xem dc mp4,nghe nhac thì ok, 1 cái khó chiệu nữa là khi gắn vào dock thi phải kết nối với speaker vì sau lưng cái dock co line speaker,nếu ko nối với speaker thì ko nghe gì cả, cái bực mình nữa là khi mua xong,đọc xong user guilde thì mới biết sẽ có thêm cái dock giống vậy hỗ trợ hdmi out từ cái dock, huhuhu,
vài điều chia sẻ cho anh em,thấy bổ ich cho xin cai THANKS,HIHIH
anh em muốn gắn ổ cứng ngoài 500gb thì để mình post app bài sau,vì đang xài máy tính của ng ta,hihi VỚI lại máy phải root,
anh em tạm thời check link phía dưới
http://androidforums.com/acer-tablets/335071-guide-ntfs-hdd-support-rooted-iconia-tab-a500.html

download và làm theo sẽ đc,
chúc một ngày vui vẻ
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu ý bác là chơi video HD trên flash thì giật lắm bác ah.
Tùy nhu cầu của bác thôi, nếu dùng Win 7 thì có lẽ chả cần phải mua bản 501, mua bản 500 cắm USB 3G được thì phải mà bác?
Thank bác về lời khuyên, may quá em ko mua dock 😁
ko có gì,mấy bữa nay kiếm cái topic để bàn luận về con này muốn đỏ con mắt vì có những cái mà ko biết hỏi ai,cảm ơn bác đã mở topic,
mình thấy tạm thời con này là khá tốt so với các san phẩm trên thị trường ,vì giá thành tương đối chấp nhận dc ,với lại theo mình thì bản wifi là tốt rồi đâu cần thêm 3g chi cho nó mệt với lại mắc nữa ,trong khi đó bậy giờ đi đâu cũng có wifi rồi,nhất là ở vn ,ra quán cafe nào mà ko có wifi, về nhà thì cũng co wifi, mình đang ở ÚC nên cafe ở đây có cái có cái ko, nhưng chủ yêu đem đi học rồi về,ở trường thì wifi đầy,
với lại theo mình thấy đa số dt bây giờ đều có thể dùng mạng 3G để phát wifi như con HTC HD2 của mình,cần gì online là mình lôi em đó ra phát wifi cho con acer xài,1 phần nữa là mạng 3g ở vn nghe nói chậm lắm so với các nước khác vậy thì có phải phí thêm mấy trăm đô để mua con 3G làm gì ko biết.
hiện tại mình rất thích app TUBEMATE, lên trường cứ mở em đó ra download mấy cái clip HD trên youtube về xem đã con mắt,hahaha

ko biết bác có app nào hay chia sẻ anh em với,
1 vấn đề nữa là bây giờ mình muốn là có 1 topic giới thiệu các app hay game chuyen cho tablet vì 1 phần tablet có màn hình lớn hơn phone mà mấy cái app down về có cái dùng cho phone thì đẹp còn dùng cho tab thì nhìn bi nổ hình, còn 1 số game thì ko biết sao chơi bị giựt,--->chán
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Apps HD trên cho Honeycomb chưa nhiều lắm, mình mới cài 1 số phần mềm thôi:

- QuickPic thay cho Gallery chuẩn, dùng rất hay, xem hình thấy render nét hơn. Tương thích với màn hình lớn.
- MoboPlayer, RockPlayer để xem video, đã thử với HD dạng AVI, phim Spiderman, đọc rất ngon.
- Vài game HD: Angry Birds, Paradise Island, Plants vs Zombies, Fruit Ninja, Pinball
con này giá bao nhiêu vậy mấy bác ? bữa nay thấy báo chí cũng um xùm con này với Aus Transformer, cho hỏi trong 3 dòng iPad, Iconia và Aus tablet, rồi Galaxy của Samdsung thì con nào hơn ?
hức, nghe chủ thớt giới thiệu hay quá nên vừa chạy đi làm 1 em về rồi :"> nhưng con của em bị vấn đề là mở Market ra cài apps toàn bị force close, ko hiểu là vì sao :-<
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Như mình nói, là ipad 1 có nhiều cái hơn, nhưng cái kém của nó là không có camera để video call và thiếu camera cũng ít cái để nghịch hơn, hơi hạn chế. Nếu cảm thấy thiếu camera ko phải vấn đề gì, và ko xem video HD ngay trên tablet thì ipad 1 vẫn là lựa chọn hợp lý.

Hôm trước ở đâu đó có so sánh camera ipad 2 và SS Galaxy 10.1", quả thật camera SS lên hình rất đẹp, nhìn như máy du lịch chứ ko ám màu như các loại tablet và đt khác. Còn Asus transformer mình thấy cũng chả có gì ghê lắm đến mức phải chờ đợi, trong khi nó lại đang hiếm hàng. Nếu thích honeycomb thì 1 trong 2 con Xoom/Iconia đều ổn cả, tùy bác thấy nhu cầu của mình hợp với con nào hơn, còn khác nhau như nào ở bài đầu tiên mình đã viết rồi 😁

Vụ này hơi kì, bác lên xda search thử xem.
hôm nay vừa thử cài Market Enabler, đã cài đc flash từ market. Các bác ai bị lỗi đó thì cài thử xem 😃
Bác post cái Market Enabler lên đi.
Thanksssss!
tnfsmith
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vài thông tin chia sẻ cùng anh em nhé:
http://www.bestbuy.com/site/Acer+-+Iconia+Tablet+/+10.1"+Display+/+16GB+Storage+Memory+/+NVIDIA+Tegra+Processor+-+Aluminum+Metallic/2512059.p?skuId=2512059&id=1218332577304#tabbed-customerreviews
Comment của khách hàng mua A500 từ BestBuy.Com nhìn chung là trên 4 star.

Enable 3G trên em nó tại đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1058846 lưu ý là chỉ enable trên browser and console thôi nhé. Tạm chấp nhận vậy chờ nâng cấp lên sau vậy.
Full review A500 part 1:http://www.youtube.com/watch?v=2pHQ7YkcJEM
and part 2: http://www.youtube.com/watch?v=hAu-xwOUvYA
Tác giả trải nghiệm khá tốt các tính năng trên A500 rất đáng để xem đó.

Hiện tại A500 đã updat lên ROM mới version 1.141.07 http://cdn.acer.futuredial.com/Acer_A500_1.104.02_1.141.07_COM_GEN1_1306308557244_bc92718b.zip cải thiện nhiều tính năng khá hay (lưu ý là unroot mới update không bị lỗi nha).
Những tính năng mới bản nâng cấp này:

• Tiết kiệm năng lượng phát sáng màn hình vào ban ngày.
  • Sửa lỗi lịch hẹn trong ứng dụng lịch.
  • Sửa các lỗi phát sinh việc đưa máy từ trạng thái ngủ, đánh thức trở lại làm việc.
  • Một số lỗi trình duyệt cũng đã được sửa.
  • Tương thích Adobe Flash Player 10.2.
  • Cải thiện tính hiệu kết nối mạng Wifi, định vị GPS.
  • Hỗ trợ hệ thống email doanh nghiệp Corporate Exchange.
Ngoài ra còn nhiều nguồn khác để chứng tỏ đây là tablet đáng giá để mua
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bước update như nào bác nhỉ? Em tìm chưa thấy hướng dẫn ở đâu cả. Với lại update xong có bị mất thông tin và có phải cài lại apps không bác?

À mà các thay đổi của nó thì cái Daylight savings time không phải là tiết kiệm năng lượng đâu bác, là thay đổi về thời gian thôi.
Bác ơi, ROM mới version 1.141.07 mà bác đưa link down về giải nén toàn báo lỗi...hichic...
Bác có giải pháp nào khác không?
dung86ta
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ơi em này có vào Mezing thu hoạch được ko nhỉ? Tại vợ em nó yêu em này quá, định mua ASUS TRANFORMER nhưng thấy em này thiết kế đẹp và phong cách hơn hihi.
nvn1010
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy bạn cho mình hỏi con A500 này có chơi được cái game color line (giống trò line98 trên máy tính ấy) ko ạ ? Mình đang định lấy 1 con về nhưng con vợ bắt buộc phải chơi được cái trò ấy nó mới chi tiền cho mua. Trò color line có trên market ấy, bạn nào giúp hộ mình với, thanks.
>>> Vậy bác đi mua đi, tải về xài dzo tư luôn nhé, chúc mừng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019