Về Meizu MX4

linhdt
16/4/2015 5:7Phản hồi: 293
Về Meizu MX4
Mình tìm các thông tin về Meizu MX4 mà chưa thấy có topic nào chia sẻ về dòng này nên mạo muội lập topic để chia sẻ kinh nghiệm về dòng này. Anh em nào có các mẹo hữu ích thì cùng chia sẻ nhé. Có mấy chia sẻ này khi tìm kiếm trên mạng mình dịch và copy vô đây trước:
Trang web các firmware của Meizu: http://www.flyme.cn/firmware
MỘT SỐ KINH NGHIỆM NHỎ
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lấy đất để update
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thêm một mặt tiền
Chỉ đợi mở khóa bootloader
linhkangta
ĐẠI BÀNG
9 năm
Oánh dấu phát bào
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
MX4 đây, bá đạo
Bác nào biết cách tối ưu hóa pin nhất không
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinken2112 Pin tùy do cách sử dụng thôi, nhưng nói chung pin MX4 cũng vào dạng tốt rồi, mình đánh giá nó là "không phải dạng vừa vừa đâu " 😁
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhdt EM DÙNG CHỈ ONSCREEN TẦM 4 TIẾNG THÔI
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinken2112 Thử làm cái mẹo thứ 12 xem có giảm thêm đc không, màn hình để độ sáng vừa thôi, gỡ được ứng dụng thừa nào thì gỡ đi, các ứng dụng tàu ko dùng đc thì Disable đi
leson81
ĐẠI BÀNG
9 năm
bài viết khá hay, tổng quát.
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leson81 Cảm ơn bạn , mình chỉ tổng hợp lại thôi, anh em dùng dòng này có người biết cái này, có người biết cái khác, cùng chia sẻ để mọi người đi sau dùng đỡ bỡ ngỡ hơn
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
em là em toàn để max sáng xài cho sường, cứ hạ độ sáng nhìn đau mắt quá
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình bị 1 lỗi mà rất bực mình là tin nhắn ZALO ko tới được, chỉ khi nào đang ở ứng dụng ZALO thì mới nhận dc tin nhắn.
Tắt màn hình đi là lúc nhận dc lúc không
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinken2112 Vào security thiết lập enable các thông báo của nó lên là ok
kimkedo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá em nó khá đắt...ko biết lý do để nên mang em nó về nhà là gì cả...vì tầm tiền đó mua đc rất nhiều em..
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimkedo Giá MX4 hiện tại tầm 6m6, ĐẮT ???
Kiếm con nào 6m6 vượt nó hộ mình cái. Tới thằng Z3 chưa chắc qua được nó nữa là
@kimkedo cấu hình MX4 còn mạnh hơn cả note4 đấy thím ạ...giá đắt sao ....đáng tiền
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimkedo Mua hàng lướt giá hợp lý rồi bạn ạ, cấu hình em nó khỏi chê điểm gì
a với những ứng dụng mà dùng đc toàn màn hình ko có nút back..các bạn vuốt từ nút home lên trên là back dc nhé..tính năng nhỏ mà hay
bổ sung chạm vào thanh stb để lên trên như ios
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sắp có Flyme Os nền lollipop rồi.chúc mừng ae mx4 :rolleyes:
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duc2326 Nghe nói con mx4 pro lên 5.0 pin cải thiện tương đối , mong chờ update cho mx4 sớm
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linhdt Nếu không nhầm lẫn gì thì 3 ngày nữa chính thức lên 5.0
e đang hóng 5.0 chạy cho mượt lừ,chứ flyme nền kitkat này giựt quá,mx4 nội lực mạnh vậy mà cảm giác dùng vẫn không sướng.
@duc2326 CÓ ai biếy làm tn để khắc phục lỗi khóa máy của máy này ko chỉ mình với.
Máy bắt đăng nhập flyme. MẶc dù đăng nhập đúng nhưng vẫn ko mở đc.
THANKS

Hik em dùng meizu note m1 , mà sao cài playstore xong, open cứ bị văng ra, làm đủ mọi cách rồi, reset máy các kiểu mà vẫn thế .nản quá. Gmail cũng bị nốt
@duc2326 pin note M1 dù 2 sim nhưng chạy khá ngon. màn hình FHD trong trẻo, nhưng hình như số mình nhọ nên mép trên hơi bị ngả vàng so với phần còn lại. cũng ko thể đòi hỏi quá nhiều ở 1 em tầm giá này.
Cài đủ bộ phần mềm là gồm những gì bạn. Hướng dẫn giúp mình dc ko ? thanks !
@tuilahoan vào đây đown bạn !!!
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuilahoan BẠn làm được chưa, mấy bạn ở dưới hướng dẫn đúng rồi đó, vào appstore gõ google rồi cài là được, hoặc lấy bản chplay của mx4 cài cũng ok
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn lên appcenter gõ google rồi cài cái app có tên google installer,mở lên rồi làm theo hướng dẫn là được mà.apps í có logo 4 màu
@duc2326 Mình tải cái đó về rồi mà cài vào nó kg cho là sao vậy bạn ơi
archangel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@love.love bật "không rõ nguồn gốc" hay cái gì đại loại thế trong setting lên bạn
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@love.love Bạn cài được chưa?
E nó đây bạn,cài vào chắc chắn là được mà,k được thì còn một số cách khác @@
@duc2326 Cảm ơn bạn mình đã cài được dùng rất thích
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thấy con m1 note khá ngon í,chíp với pin mình nghĩ gon hơn mx4 .không hiểu sao bọn meizu lại cho con í pin polymer trog khi đó mx4 lại dùng pin li-ion nữa,bọn này khùng thật.
cảm ơn các bác . Em mò theo và làm được rồi ^^. sau 1 ngày sử dụng, có thắc mắc là sao các thông báo như tin nhắn, cuộc gọi lỡ, mail ,.... nó ko hiện ở màn hinh khóa nhỉ =,=....
với lại em hay dùng Gmail để check cv, trước dùng ipad, cứ có gmail tới là thông báo (âm thanh, sáng màn hình các kiểu ...) mà em meizu này gmail tới mà cứ im ru, chả báo j cả, mỗi lần muốn xem có mail mới cứ phải vào app và f5 nó mới biết T T
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuilahoan Nó có phần chỉnh mà, mail mới nó nháy đèn phím home
Mx 4 bi cai mat khau mo khoa ma minh lai ko co thi lam the naoday
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baobitho Bạn tắt nguồn,sau đó bấm cùng lúc tăng âm lượng+nút nguồn chừng 3s rồi thả tay ra.vậy là gần được rồi,phần còn lại bạn tự nghịch tiếp.chúc bạn cài lại phần mềm vui vẻ 😁
May minh hinh nhu bi bao mat nen khoa lun. Bo sim vao nhan cuoc cgoi bt
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baobitho Bạn factory reset vẫn không được à,bạn làm lại 1 lần nữa.
Vào recovery gốc như mình nói rồi bỏ tích dòng 1,tích vào dòng thứ2(system,app,data,setting )rồi bấm start khôi phục lại thiết lập gốc.chờ nó khởi động lại là xong.
Nếu làm vậy cũng không được mình nghĩ máy bạn bị khóa từ xa bằng tài khoản flyme=> bạn mua lại máy của người khác hoặc máy bạn mua đã bị qua tay người khác=>tới chỗ bán máy đòi đổi cái khác 😃
linhdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duc2326 Bạn duc2326 trả lời chuẩn đó bạn
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ae vào xúc android 5.0.1 cho mx4 thôi,có rồi í.
Hiện tại mới có 4.5.2A,4.5.2y các bác tải bản A dùng nhé các máy dùng bản U,C đều cài được hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019