Về Meizu MX4

linhdt
16/4/2015 5:7Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản U vs C vẫn cài bản rom của A được hả bác, có die máy không zậy
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giobien003 Cài được bạn nhé,máy của mình bản C đang chạy Rom bản A đây 😃 Có điều mình lại sắp xuống 4.4 vì bản 5.0 này chưa ngon @*@
Pin có ngon lành ko bác
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của mình pin bị báo ảo,cái nữa là mình dùng vpn,bản 5.0 vô tác dụng vấn đề này nên mình xuống bản 4.4.2 thấp nhất rồi 😃 bắt wifi cực trâu pin cũng ngon :oops:
sownhair
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duc2326 Xuống 4.4 cũng update bt như lên 5.0 hả bạn? Thấy mấy bạn lên 5.0 có vẻ hoang mang quá :p
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sownhair Uh,lên xuống thỏa mái như đi chợ,có điều khi xuống phải Clear data không sẽ bị treo máy
IS.Member.01
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho e hỏi là lập tk flyme ntnao ạ? e vào lập nó bắt gõ số điện thoại 11 số để lập tk mà chả biết gõ tnao cho nó nhận 😔
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@IS.Member.01 Có 1 kiểu lập bằng sđt,1 kiểu dùng tên bthường mà bạn
linhkangta
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ mới bik có hội trên tt
cộng đồng nhiều nhưng support em này vẫn chán quá 😔. nhiều khi muốn hỏi mà k biết hỏi ai @@!
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gdfhdfygf Về cơ bản thỳ đt của meizu cũng chẳng có gì nghịch nghợm được bạn,động chạm tới nó chỷ có cách gửi sang tàu bảo hành dài hạn :eek:
Các bác giúp e với,camera e như có 1 sợi lông giữa camera,mặc dù vậy nhưng ảnh chụp vẫn ok không bị sao cả,không biết cái " sợi lông " đó là gì nữa,nếu đó là sợi lông thật thì theo các bác có nên mở máy lấy ra k ạ,vì e nhìn rất ngứa mắt. Ảnh chụp vẫn rất ok đây các bác ạ . IMG_20150621_103021~01.jpg
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
lông thật hay lông giả bạn lấy kính lúp soi biết liền mà k ảnh hưởng gì cứ để vậy đi bạn!
klq:đã từ rất lâu rồi mới bắt được con chuồn chuối😁
LinhNga17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duc2326
LinhNga17
ĐẠI BÀNG
9 năm
mx4 hiện đã có bản 5.0 beta, bác nào cần up thì vào http://downloads.meizufans.eu/?dir=mx4/firmware/4.5.2/a downfile update.zip về để up. sau khi up máy khởi động lại và thông báo là có update firmware 5.0 qua OTA luôn
romeo_133
TÍCH CỰC
9 năm
Em này là pin rời hay gì vậy ae???
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin liền,nhưng vẫn tháo nắp lưng $$#
romeo_133
TÍCH CỰC
9 năm
@duc2326 @.@ Nhìn hình tưởng pin ko gắn chết cơ mà bác
Máy mình mx4 pro, cài lên bản 4.5.3A, nhưng máy nóng kinh khủng, lúc sạc nóng đến nỗi sun cả miếng lớp dán nilong đằng sau nắp máy, pin tụt như nước lã một ngày sạc 3 lần, cắm jack ra loa thì không nghe được.
Nhưng mình về lại bản cũ thì không nghe được nhạc, gọi điện thì chỉ nghe đc loa ngoài, giờ chả biết làm thế nào, toàn tắt máy để đấy, bạn nào biết chỉ giáo giúp mình với. Tks!
@hainguyenbidv Thử về lại 4.2.8.2 bản u nha bác !
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hainguyenbidv Mấy bản chuột bạch này vẫn chưa ổn định, Mx4 pro mình k rõ lắm nhưng mới có bản cập nhật mới,bạn update qua OTA lên xem tnao.(up OTA ngon hơn tải Zip nhé)
radiohead
ĐẠI BÀNG
9 năm
AE làm ơn cho hỏi,làm thế nào để kết nối MTP MX4 với máy tính,mình down các kiểu driver mà chưa đc 😔
@radiohead Một số người cũng gặp lổi này. Bác vào chplay tải ứng dung websharing liter xài đỡ nha !.
archangel
ĐẠI BÀNG
9 năm
con của mình lên 5.0 pin chờ tụt như tụt quần, để qua đêm tắt hết mạng mẽo, only 2g mà 20% @.@
archangel
ĐẠI BÀNG
9 năm
root con này thế nào các bác nhỉ ?
archangel
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã root xong, gỡ bỏ hết các app không cần thiết, đưa thêm một số app khác vào nữa, hài lòng với con này. ưu điểm : rẻ, màn đẹp, loa ngoài hay, hiệu năng khá, pin khá. nhược điểm flyme quá tẻ nhạt, khóa bootloader không có nhiều room để trải nghiệm, cam khủng nhưng chất lượng chỉ ở mức khá, vấn đề này nằm ở trình chụp ảnh chưa tốt. hi vọng có cập nhật tốt hơn
@duc2326 Cảm ứng e thấy nó hoàn toàn mượt mà ? Nếu mà cảm ứng nó so với xiaomi 1 trời 1 vực như bác nói thì e chắc chắn MEIZU không thể là 1 đối thủ của XIAOMI ở thị trường TQ như bây giờ được đâu :D
duc2326
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ruan Truc "1 trời 1 vực" là do mình nói quá lên tí tẹo thôi mà,thực hư thế nào thì bạn thử dùng qua 1 vài hãng sẽ thấy được thôi @.@
Máy bạn sạc từ 1% tới 100% mà gần 3h là chuẩn rồi,mình thường để còn 15-20% bắt đầu sạc,khoảng 2h10' thì đầy.
@archangel Root như thế nào bạn làm ơn chỉ cho mình được không?
lấy danh bạ từ gmail xuống meizu thế nào vậy mọi người ? Mới mua mà ko biết sử dụng thế nào ! Xin mọi người giúp đỡ
archangel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shubidob cài google install, chplay, gmail xong đăng nhập google acc vào, bật sync lên là được.
sau 3 ngày dùng con này nhận thấy :
ưu điểm : màn to, đẹp, sáng. pin khá. máy cứng cáp. camera đẹp.
nhược điểm : OS ngu như bò, không nhiều tùy biến, tiện ích, không có rom, khóa boot, chế độ chờ khá uống pin, đêm bật chế độ siêu tiết kiệm pin thì bù lại dc nhưng không tiện lắm. mới dùng chưa thấy lỗi vặt không biết dùng lâu dài + cài nhiều app rồi sẽ ra sao.
Alo nho cao nhân chi giúp với kg cài được ch play cho meizu mx4 thi làm cách nào ạ
Ae cho ý kiến phát... trước đã dùng mx4 mà đen đã đăng kýbtài khoản flyme rồi. Mới chuyển sang con màu trắng, mua của thương gia, thấy mục truy cập tk flyme để trống, về nhà nhập tk vủa mình vào thì hiện lên dòng chữ " this phone has logged in 15180515510. To use other id, please log in the original one and log it out correctly ". Nhờ bác gg dịch hộ ra đại khái là " điện thoại này đã đăng nhập vào 15180515510. Để dùng id khác , vui lòng đăng nhập tk gốc và thoát ra chính xác ". Như vậy là máy này bị ẩn tk flyme à... m đã thử tạo 1 tk mới nhưng cũng bị tương tự... gọi cho bác thương gia bảo do bản room, hẹn 2 ngày nữa trả lời... các bác nghĩ sao cho m xin ý kiến nhé... tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019