Về việc Carrier IQ âm thầm theo dõi hầu hết smartphone

Didu
1/12/2011 11:29Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Số liệu thống kê phục vụ cho các mục đích dự đoán, khảo sát và lập kế hoạch kinh tế thôi

Có phải vương tướng gì đâu mà nó phải theo dõi
Lại vấn đề xâm phạm thông tin cá nhân người dùng :throwball:
chẳng sợ lắm!

Cái này chỉ mấy đứa chụp ảnh sẽ nó sợ thôi. Mình thì cho theo dõi thoải mái.
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
iPhone hay iPad mà jailbreak đều tiềm ẩn nguy cơ bị theo dõi là rất lớn, các phần mềm free cài đặt thông qua Cydia (mà không có trên App Store) đều có mục đích riêng của nhà phát triển. Những ứng dụng theo dõi người dùng và key-logger rất khó vượt qua hệ thống review của App Store. Vì vậy anh em dùng iOS không jailbreak thì không nên lo lắng quá.
sunsunai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác quá xem thường sự riêng tư cá nhân, không cần biết là nó có to tác hay không nhưng đã là riêng tư, đã là cá nhân thì tất cả phải tuân theo luật từ cái nhỏ nhất cho đến cái lớn nhất.

Khi một người đọc trộm tin nhắn của các bác thì các bác đã không chịu để yên rồi chứ đừng nói lần này là tất cả mọi thứ mà các bác làm thông qua Smart phone của mình.

Đấy là chưa kể đến những bác làm ăn lớn và phụ thuộc nhiều vào chiếc SmartPhone. Bỏ tiền ra để sở hữu sản phẩm giúp cho mình trong công việc chứ không phải bỏ tiền ra để mua 1 con Chip theo dõi và gắn nó lên người để nó tự theo dõi bản thân mình.
Sao lại có iOS trong này nhỉ?
minh dang lo la con x2 cua minh co bi theo doi ko nua :banghead:
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy trên web vnexpress thì nói

Trang All Things D nhận được e-mail của Apple thừa nhận về vụ ì xèo này nhưng khẳng định: "Chúng tôi đã ngừng hỗ trợ Carrier IQ từ nền tảng iOS 5 trên hầu hết các sản phẩm và sẽ loại bỏ hoàn toàn trong các bản cập nhật phần mềm thời gian tới. Chúng tôi không bao giờ ghi lại các ký tự bàn phím, tin nhắn hay bất cứ thông tin cá nhân nào và cũng không có kế hoạch làm điều đó trong tương lai".

vậy đâu có apple trong đây đâu
leo152
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình này là phải xóa hết ảnh sex của người yêu trong mail đi thôi = ))))))
bọn này nước ngoài, mình nhắn tin tiếng việt chắc nó đọc cũng chả hiểu, không phải lo lắm :-ss
Thực sự không thể chấp nhận được việc theo dõi các thông tin cá nhân như thế này.
Thậm chí là từ thao tác nhỏ nhất đến lớn nhất trên điện thoại di động.
chết r mình toàn truy cập fb,nick, 4rum vs ngân hàng từ điện thoại 😔 k biết có sao k nữa
k seo đâu bạn ui, cùng lắm là bị ...mất tiền trong ngân hàng thui 😁
công nghệ thông tin càng phát triển thì đời sống riêng tư của con người ngày càng bị phơi bày.
lindanhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
chấp nó theo dõi em lun đó ^^
Sao mà mặc nó được nhỉ,giả sử bác gaio dich ngân hàng bằng đt thì có đáng lo k khi cả số tk lẫn pass đều bị 1 thằng nài đó biết tất tần tật?
Vậy chứ Apple nói sao bác tin vậy ah?
Ios cũng đỡ khổ vì tắt đc. Hú vía. Phen này htc,ss và các thể loại and khác( trừ gg nx) hơi bị điêu đứng ấy nhể
QUÁ NGUY HIỂM , dữ liệu của mình chắc ko sinh lợi nhiều cho bên tìm hiểu
le9569
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ạ,
Mỹ là 1 nước dân chủ, sống theo luật. Và luật bảo vệ người dân rất là khắc khe. Việc làm của CIQ là hoàn toàn sai trái và sẽ phải chịu hậu quả nặng về việc làm của mình.

Mặc khác, hành động của Eckhart là tiêu biểu cho một người công dân. Anh ta dùng kiến thức của mình để moi sự sai trái của CIQ. Mới đầu CIQ dùng áp lực, quyền hạn của mình để đe doạ một phó thường dân, nhưng EFF đã bước ra giúp đỡ về mặt pháp lý. CIQ sau đó nhắm không ăn được mới xin lỗi.

Bác nào đó nói là Bộ Quốc Phòng Mỹ (DoD) nhúng tay vào cho CIQ. Xin thưa với Bác đó là DoD có luật riêng và họ cũng chẳng phải mắc công đi qua 1 cty nhỏ như CIQ để làm.

Vụ này được gọi là vụ lớn đối về xâm phạm quyền riêng tư của công dân. Tớ nghĩ là sẽ có rất nhiều đơn tố cáo từ dân và cty này cũng sẽ đóng cửa.

Cám ơn Eckhart đã tìm ra lỗ hỗng này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019