Về việc Carrier IQ âm thầm theo dõi hầu hết smartphone

Didu
1/12/2011 11:29Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Antonio Võ
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng biết con Nô 1280 của mình có bị theo dõi ko ta ... :p
WP7 an toàn vô đối ................Các bác nên chuyển qua xài Windowsphone 7 cho nó lành , hêh
Ngồi kiên trì xem hết 17' mà choáng luôn...........
blackberry cũng bị thật bất ngờ :no6xn:
BB đã lên tiếng là ko có cài và cũng ko cho phép các nhà mạng cài Carries IQ lên sản phẩm của họ. Và 1 số nhà mạng đã khẳng định họ ko cài trên sản phẩm do họ phân phối và BB tuyệt đối an toàn....
một số mạng thoy hả bác thế T-Mobile có bị không 😢
nếu bạn dùng BB thì yên tâm vì họ ko cho phép 1 nhà mạng nào cài Carrier IQ lên sản phẩm của họ hết.
Dannyboy
TÍCH CỰC
12 năm
Root + Rom Cook hết thì sao phải xoắn , có mấy ai xài Android mà không làm thế nhỉ
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
12 năm
Tìm hoài ko thấy HTC IQAgents nhỉ.
may quá e dùng Nexus S , ko bị nó theo dõi rồi , ko thì nguy lắm ;)) =))
Lần này là đt k biết lần sau sẽ là cái gì có thiết bị theo dõi đây, mới mua cái áo US k biết về mặc có bị theo dõi k nữa. chán quá mấy bác ah. thời buổi này thật giả khó lường lại thêm cái Spy....hết đường mà chạy. Xui cái là con EVO4G của em dính nó mới đau. khỗ thân...
đọc thấy cái này cảm giác iOS dễ bị khai thác lỗi hệ thống hơn ấy chứ nhỉ,..gửi toàn lỗi người dùng về còn gì

hêhê....chú này hài vãi lúa
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ko bật on thì ai lấy được của bạn
hboyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy sony arc của em hình như không có, em đã test bằng soft anh ý giới thiệu rùi ha ha, có bác nào xài sony xperia bị ko?
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
em nói đó bác.câu này em nói cho vui thôi.chứ mỹ nó có nhiều tổ chức điều tra mật có tầm hoạt động trên toàn thế giới điển hình lá 2 tổ chức CIA và FBI
trong đó CIA có thể tự do hoạt động ''trảm trước tấu sau'' trước khi đệ trình lên Obama.
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
đúng rồi Androi là 1 HDH mã nguồn mở ai thích thêm gì chỉnh gì nó đâu có trách nhiệm gì. ban đầu tưởng mấy nhà SX bắt tay cài sẵn trong máy mới to chuyện.
hboyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn máy sony thì sao hả bác,em kiểm tra con arc thì ko có
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
thì có mấy dòng trên đó thôi còn bạn nào xài androi mà hay vọc vạch cài phần mềm thì kiểm tra sem.
H mới biết thằng này
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Hơ, mình toàn xài rom cook, có đề No CIQ (Carrier IQ) giờ mới biết cái CIQ là cái gì =))
blackdell
ĐẠI BÀNG
12 năm
Carrier IQ không có trên windows phone 7, nên ko sao ;)
timvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện tại buộc phải sống chung với những cái phần mềm ẩn này 😔(
xkhoax
TÍCH CỰC
12 năm
Good work!
fuyin
TÍCH CỰC
12 năm
How about cook rom? Such as cm7