Vector ra mắt 2 smartwatch mặt tròn và vuông, pin 30 ngày, dùng với Android, iOS, Windows Phone

Duy Luân
19/3/2015 23:39Phản hồi: 110
Vector ra mắt 2 smartwatch mặt tròn và vuông, pin 30 ngày, dùng với Android, iOS, Windows Phone
Vector, một hãng đồng hồ có trụ sở chính tại London, vừa ra mắt hai chiếc smartwatch mới có thời lượng pin lên đến 30 ngày và tương thích cả iOS, Android lẫn Windows Phone. Mẫu đồng hồ mặt tròn đường kính 44mm sẽ mang tên Luna, còn chiếc mặt vuông 40.5mm là Meridian. Bộ vỏ của chúng được làm từ thép không gỉ với nhiều lựa chọn màu khác nhau, dây cũng có tùy chọn da hoặc kim loại và bạn có thể dễ dàng đổi dây 22mm như bao chiếc đồng hồ đeo tay khác. Được biết thời lượng pin dài của sản phẩm đạt được là nhờ vào việc sử dụng màn hình Memory LCD (giống Pebble và các đồng hồ điện tử) kết hợp với hệ điều hành tiết kiệm điện.

Cả Luna và Meridian đều cho phép bạn kết nối với điện thoại để nhận thông báo. Khi thông báo đến thì máy sẽ rung lên, tuy nhiên khác với Pebble và hầu hết các smartwatch hiện nay, nội dung của thông báo sẽ không xuất hiện cho đến khi nào bạn đưa tay lên để xem. Màn hình của máy sẽ luôn luôn hiển thị để bạn có thể xem giờ giấc bất cứ khi nào. Ngoài ra, mặt đồng hồ ảo còn được thiết kế để hiển thị thêm một số thông tin hữu ích như sự kiện lịch chẳng hạn.

Những tính năng khác chúng ta có thể kỳ vọng từ hai chiếc smartwatch này bao gồm: theo dõi hoạt động thể thao, bấm giờ, đếm lùi, hỗ trợ xem nhiều múi giờ khác nhau, chống nước (xuống sâu tối đa 50m). Nhà sản xuất cũng hứa hẹn sẽ giúp sản phẩm này tích hợp tốt với các dịch vụ bên thứ ba khác, chẳng hạn xài đồng hồ để điều khiển nhiệt độ phòng với cảm biến NEST, hoặc lập trình bằng dịch vụ IFTTT để đồng hồ hiển thị cách pha trà sau khi chạy báo thức.

Hiện bạn đã có thể đặt hàng Meridian với giá 199$ và Luna với giá 349$ trên trang web của Vector. Chưa rõ khi nào sản phẩm xuất hiện, chỉ biết là trong mùa hè năm nay và ở nhiều nước trên thế giới.

Vector_smartwatch_1.jpg Vector_smartwatch_2.jpg Vector_smartwatch_4.jpg Vector_smartwatch_5.jpg Vector_smartwatch_3.jpg

Một vài hình ảnh thực tế do trang CNET chụp

Nguồn: CNET, Vector
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoc7621
TÍCH CỰC
9 năm
Cái tròn đẹp quá
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin hấp dẫn quá
VipSeeVer
ĐẠI BÀNG
9 năm
30 ngày ái chà... ! đẹp lại thơm !
đẹp
hieu_hy
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều Smartwatch quá, gom lúa chờ thằng em qua Mỹ thôi @nhanma154
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
Viền dày quá, viền đấy vẽ số lên thì đỡ tốn không gian màn hình nữa
kết cái tròn quá, ko biết khi nào mình mới dc trên tay 😁
Smart watches nóng lên hàng ngày luôn
@thongphan1989 Pin Activite mà tính bằng ngày sao? Mình xài gần 2 tháng nay rồi, theo Withings là pin 8 tháng nhưng mình nghĩ tầm 6 tháng là OK.
Cái này hết thì thay pin (mua đồng hồ có 2 pin nên chắc năm sau mới cần mua pin mới). Pin cũng là dạng phổ thông kiếm đâu cũng có. Thay thì cái roẹt, mất 30 giây 😃
@dac em nhầm khoảng pin mới nãy có xem lại rồi 😁 mà kì thật tụi này bán ở mấy nước đông nam á, ngay cả lào với cam cũng có cửa hàng thế mà lại chả mở ở việt nam @@...
@thongphan1989 Mua đê, mình mua hộ cho 😃
soskhanh
TÍCH CỰC
7 năm
@thongphan1989 Lào bán chỗ nào vậy bạn?
cái tròn nhìn tuyệt vời quá nhỉ !

thời đại của SmartWatch đã đến rồi , sáng giờ trang chủ cũng gần 4 5 bài nói về Watch !
sản phẩm ntn mà đòi cạnh tranh được sao
N0Fear
ĐẠI BÀNG
9 năm
mẫu luna đẹp quá nhỉ
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái gì cũng thông minh , vài bữa nữa áo, quần cũng thông minh , giày dép cung thông minh mọi thứ điều thông minh để kết hợp với smartphone hết các bác nhỉ,
Nhìn như tàu thế nhỉ, độ phân giải màn hình cũng rất thấp.
@vuhai6 Bác Hải có thể bỏ kính ra 😁. Không giống tàu đâu bác. Mh thấp để có pin trâu là cái giá phải trả thôi bác, mà nói cho cùng mấy cái SW đâu có xem phim, hình ảnh gì đâu mà cần độ phân giải cao😃
@vuhai6 Chỗ nào ghi độ phân giải vậy bác, tìm mãi ko thấy, hay là do nhìn hìnhc chụp biết luôn độ phân giải?
Mà giống tàu là sao nhỉ?
chucademo
TÍCH CỰC
9 năm
@potaydotcom vi bác ấy chỉ thích mõi apple swatch thôi bác.
@potaydotcom Bị rỗ bạn phải màn hình Rexona mới ngon ==))
30 ngày cung dược
sao hok làm cơ chế sạc pin bằng lắc tay nhỉ như vậy tăng thêm thời gian, giống mấy cái đồng hồ tự động đó
@Sơ mi nam Nhật Bản Như vậy không còn không gian chứa pin. Máy tăng kích thước đáng kể. Nên làm pin tích hợp dây đeo sẽ ngon hơn.
@Sơ mi nam Nhật Bản Vậy chắc phải qwerty 3000 lần/ngày mới đủ bác ạ. Một cái là lên dây cót chuyển động cơ, 1 cái điện tử, nạp bao h mới đủ
@Huỳnh Hữu Ân Pin dẻo thì đắt lắm, chắc giá sẽ đội lên cỡ 2-3k usd nên mới không được trang bị đấy bạn!
Đẹp

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
TrKirimaru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cái hình đầu tiên tưởng màn hình kéo ra hết viền, đang sướng, kéo xuống thì chỉ còn mỗi thời lượng pin hấp dẫn hơn những cái khác
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
Thấy wp được quan tâm thật là mừng
Đây mới là smart & watch.
@brightsea2001 bạn nói chuẩn luôn. đủ smart và chính là wach.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019