Vespa GTS/Sprint 150 có phiên bản đặc biệt với màu đen matt mới

levuongthinh
12/4/2015 8:39Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nagayashi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá trên trời!
nambun
TÍCH CỰC
9 năm
Scooter thì kiểu dáng của vespa đi vào huyền thoại rồi. Đừng nên vì cảm tính mà nói những câu vô nghĩa.
Dù không thích Vespa nhưng công nhận con này quá đẹp. Ai cao to ngồi sẽ rất đẹp và sang.
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
Nói chung là Vespa chỉ được cái đẹp, mỗi cái đẹp đó mà nó cứ khai thác ăn hoài hổng hết, Vespa như cô gái xấu nết, uống xăng như nốc bia, máy kêu như xe tăng, nặng như cái cùm, mua rồi bán lại khó thấy mẹ, chỉ được mỗi cái đẹp

Piagio thì cứ lì là lì lợm, động cơ chậm cải tiến, còn đã cải tiến thì chỉ có ẹ thêm, chiếc Primeval 3v ie mới ra xấu thảm thua xa Lx

Từng đi GTS 125ie, giờ thấy là chạy xa 10 thước
@Greycloud Dòng Spring tinhte thử nghiệm gần đây nhất thì được 33km/1lit đường thành phố hỗn hợp, trong khi honda lead thì 2,5l xăng/100km. ~ 40km/1lit. Nhưng Sprint là 125cc trong khi Lead thì 110cc và thân vespa bằng kim loại nên nặng hơn. Như thế thì bạn có nghĩ là Spring hao xăng hơn?

Bạn chọn dòng GTS đi thì nó nặng là điều đương nhiên, lẽ ra bạn phải biết trước khi mua chứ?
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@Greycloud Tôi đã từng chạy GT đời cũ, LV đời cũ, Fly đời cũ. Và cả con Vespa Super 150 >40 năm tuổi. Tôi phải công nhận là bác nói đúng, bổ xung thêm khoản phụ tùng đắt lòi mắt nữa.
Nhưng trong số đó con tôi đi thấy ổn nhất là con xe cổ Super 150, ko nghĩ rằng con xe tuổi đời gấp rưỡi mình mà máy còn ngon đến thế. Trước khi mua nó tôi vẫn nghĩ Vespa cổ là lởm, cũ nát, hay hỏng vặt, thật ra quen xe thì thấy nó cũng chỉ là bugs nhỏ như các xe đời mới xe nào chả có bugs...
Còn Vespa gần đây động cơ ie nghe nói xăng đã đỡ hơn nhiều, tôi chưa thực tiếp thử nhưng hy vọng là như thế. Chỉ có điều máy-củ đề vẫn kêu to ghê gớm, khóa cốp vẫn là khóa rời ko tích hợp đc vào ổ khóa trung tâm. Còn nặng thì dĩ nhiên là vỏ bằng thép như truyền thống rồi.

@ con Fly 125 vỏ bằng nhựa nhưng cũng nặng ko kém LX, con này là lởm nhất, đi khó chịu nhất, bán lỗ nhiều nhất !!!!
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Red_Skin bác nói quá chính xác, mấy con vespa cổ, super, sprint, chạy đẹp mà ngon lành ai chê chứ em thấy nó quá ổn, có cái hơi bị nặng, giờ em chuyển qua px150 chạy ổn, xe cân chạy khoẻ hơn hẳn.
nhoc_giet_ga
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Greycloud Phán như thánh. Nói ra ngta lại chửi cho là k biết gì.
trex
TÍCH CỰC
9 năm
bao năm vẫn 1 kiểu mà nhìn vẫn đẹp
Jakelong22
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kể từ khi SH ra mẫu mới và PS ngưng sản xuất thì em cảm thấy mất niềm tin vào dòng xe tay ga hạng sang, cảm thấy không còn dòng nào ra hồn nữa ngoài trừ Vespa 😔
luckydom
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jakelong22 đi Vespa chỉ có mấy ông chủ ....cây xăng khen sang thôi
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jakelong22 bác nói chí phải, em thích nhất con P/S bác à. Lúc trước em cũng chạy vespa sprint cổ đươc 🆒mấy năm, người ta nói hư hao, dễ dắt bộ, em chay ầm ầm, đi về 200km chẳng bi lần nào, lúc xăng mắc, 50k vẫn đi dc 100km.
kellykent
TÍCH CỰC
9 năm
Ôi ở nhà, chị gái và mẹ thì mê vespa, mua 2 con mà con nào chạy cũng như shit, tệ cực kì, chỉ vì đẹp mà đánh đổi nhiều thứ quá.
Bạn ra lại Xuân Cầu hay Topcom là có rồi đó. Nhìn bản GTS 150 làm mát bằng gió là chắc chắn version dành cho Việt Nam rồi :D
@gauto988 gọi số này sẽ có giá ưu đãi nè bạn, vì bạn mình nó làm sale bên Topcom. 0908109111 Dung
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
Ẹ, xe người ta ra dòng động cơ mới rồi. Cứ ở đó mà "đã từng" đi, rồi chê ỏng chê eo.
Thanh niên mà sao tư tưởng như các cụ k vậy nhỉ 😆
Đọc tới comment kiểu đó thì next cho xong. Cứ topic về xe véspa nào cũng có mấy kiểu lèo nhèo lùng bùng như thế. Loãng quá
Vespa biết cách moi tiền nhể, chỉ tinh chỉnh 1 chút xíu thôi cho thành dòng đặc biệt 😁. Nhớ năm nào dòng LX125 gắn thêm hình trái táo cũng thành dòng đặc biệt => thật là nể phục mấy anh thiết kế
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
@zen tran Trước dòng Sprint với GTS trên thị trường mới có bản 125. Giờ nó ra 150 thì thêm màu mới, có cái gì mà kêu moi tiền. Thanh niên chịu khó suy nghĩ trước khi viết bài chứ. 😆
gs.xuquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp
ntm72
ĐẠI BÀNG
9 năm
bây giờ sao nhiều anh hùng bàn phím thế??? mỗi người mỗi ý thích, ko thể bắt người khác theo ý thích của mình, mình thấy đẹp là quất về chạy cho sướng, bác nào đó nói đi Vespa là gay..!!!??? vậy đưa bạn gái của bác test em thử coi, bảo đảm test xong bỏ bác theo em liền... hoho...
hatiainmio
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mầu sơn quá đẹp. Nhìn đẳng cấp hơn hẳn đen mờ trên PCX2014 vs AirBlade 125 2015
vitunet
TÍCH CỰC
9 năm
nếu chưa muốn mua ôtô, mà đi trong nội đô thì 2 em này là lựa chọn tốt đây
tieulongnu92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Oimeoi! Em nó mới đẹp làm sao. Đút lợn để dành mua thôi.
3tr5 +250k tiền ghép sim thì mềnh bỏ tiền ra mua em oppo hay hkphone còn sướng hơn
Thiết kế Vespa lúc nào cũng thanh lịch và rất sang trọng.
sẵn đây các bác cho e hỏi vespa sprint thay nhớt sao bao nhiêu cây...chạy khoảng bao lâu thì đi bảo trì xe. e tính làm con vespa sprint 125cc chạy đi mần ăn cho nó lịch sự hợp với dân Văn Phòng...😃
Khoa81
CAO CẤP
9 năm
Xe thì đẹp mà mỗi tội không khóa được cốp, muốn khóa cốp phải khóa cổ bất tiện vô cùng. Không hiểu bọn này làm ăn kiểu gì mà có cái phát minh kì cục như vậy
@Khoa81 thì được cái này mất cái khác chứ bác... với lại theo mình nghĩ xe này sản xuất theo phương tây chắc là dân người ta ko có ăn cắp vặt nên mới thiết kế kiểu đó bác ơi...
papichloe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới mua Primavera cho bx, 74tr luôn giấy. Cảm tưởng ban đầu, đề cực nhẹ, chạy lướt, vặn ga lên 60-70 thấy êm ru. Trước khi mua, mình có chạy ra mấy tiệm bán xe để chạy thử những chiếc ODO trên 5.000km, thấy êm nên ra quất luôn. Theo mình nghĩ, xăng có hao này nọ thì cũng liếm thêm 100-200k của các bác, cũng như 1-2 chầu càfe thôi, thấm vào đâu. Do các bác bảo quản cách nào cho xe chạy ngon thôi. Tùy mỗi người có gu thẩm mỹ khác nhau.
Mình thì mê con GTS này rồi, chuẩn bị xúc nó nữa là đủ 1 cặp, hí hí
Thích thì nhích các bác ôiiiiiiiiiiiii

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019