Vespa GTS/Sprint 150 có phiên bản đặc biệt với màu đen matt mới

levuongthinh
12/4/2015 8:39Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang định sắm một em nhưng còn băm khoăn mấy vấn đề sau:
1. Không biết xe có nóng lắm không, em cứ hi vọng nó nâng cấp lên hệ thống làm mát bằng dung dịch 😔( xe chạy đường dài không biết có ổn không!
2. Hình như 150 chỉ có màu đen matte thôi hả? Em muốn màu trắng.
3. Cái tem "super" màu đỏ (trên xe trắng) nhìn rẽ tiền quá, không biết có nên lột ra k?
4. Không biết có bền hơn xe Nhật không nhỉ?
@P learner 1. Vì thân xe bằng kim loại nên người ngồi sau sẽ cảm thấy "ấm" hơn ở vùng quanh chân trong những ngày nóng như thế này, mặc quần dài vào thì ok, người ngồi trước thì bình thường không cảm thấy gì cả. Đường dài của bạn là như thế nào? Vì vespa là mẫu xe scooter nên không thể đòi hỏi nó dã chiến leo đèo lội suối được, nếu đường xa mà đường đẹp thì chạy GTS cực phê, vì xe đằm, giữ thăng bằng tốt, bạn ngồi GTS như ngồi mẹc vậy. Làm mát bằng dung dịch chưa hẳn đã tốt, mình chạy bản 125 thấy mấy ông thợ sửa xe(sửa xe ngoài nhé, không phải đại lí vespa đâu) kêu là xe làm mát bằng dung dịch bảo trì khó + tốn. Cá nhân mình chạy chưa thấy vấn đề gì
2. Bản 125 có màu trắng, 150 thì mình không rõ, vespa thì có thể sơn lại xe chính hãng, bạn hỏi chỗ mua xem có sơn lại ko.
3. Tùy bạn, bạn thích thì cứ lột ra, đẹp hay không thì tùy từng người cảm nhận.
4. Không bền hơn xe Nhật về khoản máy móc, bạn đi vespa thì nên thường xuyên thay dầu máy 1500km, dầu láp 3000km, lọc dầu, lọc gió, 12.000km thay bi thì ok chất lương máy sẽ rất tốt, của bền do người thôi.
@gauto988 Cảm ơn anh ạ. Và...
1. Em không cần kiểu offroad, đường dài ý em chỉ là "đường dài" thôi ạ. Nếu chạy đường tốt thì một ngày 200-300km ổn không ạ? (vì em thích phượt nên quan tâm đến cái này). Like câu "ngồi GTS như ngồi mẹc".
4. Ý em "bền" kiểu như là hạn sử dụng xe ấy ạ (trong điều kiện chăm xe kỹ lưỡng), VD như con wave thái dùng được cả trăm ngàn km ấy ạ, hay con GTS này 30-40 năm sau có còn chạy được như "Vespa cỗ" bây giờ không ý ạ!
Một điều nữa là em có follow cái chủ đề của AB 125 (cũng tinhte, đến giờ hơn 1k3 trang rồi), topic đó sôi nỏi lắm sao Vespa không làm một cái kiểu vậy nhỉ.
@P learner 200-300 km một ngày thoải mái nhé bạn 😃. Nhưng bạn cũng phải chăm lại nó kĩ kĩ một chút. 20-30 năm nữa thì chắc thành phế liệu rồi 😃 các dòng xe phổ thông của vespa thì cũng như các dòng tay ga khác thôi dùng khoảng 5-6 năm thì bạn thay được rồi 😁. AB thì phổ biến hơn, vespa thì ko như vậy vì giá cao và chất lượng máy chưa tốt bằng
@P learner có màu trắng, matt, đỏ, xám.chạy cực phê
nhoc_giet_ga
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vượt đèn đỏ ok hơn...
nhoc_giet_ga
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vượt đèn đỏ ok hơn...
crazym
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kết em GTS quá, chạy thử cùng ngon. Nhưng bực mình cái vụ khóa cốp trước và cốp sau nên không mua. Chả nhẽ đi đâu cũng phải lôi đồ trong cốp ra cầm theo.
Khi nào Vespa mới khắc phục cái điểm này nhỉ?

Sent from my E6683 using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019