Vết đen góc màn hình IPhone 6 Plus

iiThien Vuong
24/5/2015 17:32Phản hồi: 159
Vết đen góc màn hình IPhone 6 Plus
Từ lúc mua máy đến giờ mình xài chưa bị cấn hay rớt. Hôm nay mình thấy vết đen ngay góc trái màn hình gần cột sóng í. Màn hình trắng thì ko thấy nhưng khi mở "trung tâm kiểm soát" hoặc màn hình màu xám thì lại thấy. Di chuyển icon và xài vẫn bình thường, mình đã restore lại máy nhưng vẫn bị. Đem di bảo hành thì FPT ko bảo hành với lí do màn hình.........Mọi ng cho mình hỏi trường hợp này là bị gì? Nó có bị lem ra ko?
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chụp hình thì ko thấy mà ở ngoài thì thấy. Mọi ng giải đáp giúp mình. Tks
@iiThien Vuong sau này nó có bị lem ko nhỉ
@iiThien Vuong bi ti đè.!!nên tôi fan quang bạn.!! cái này không vấn đề j nhé.!!
romeo_133
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này trước thấy có bạn cũng bị, y như bạn thì phải @.@ Lỗi này thì mình nghĩ sẽ ko đc đổi
langtugl
TÍCH CỰC
9 năm
Máy mình cũng bị tình trạng tương tự.
@langtugl xai van bih thuog ha ban? Sau nay co bi lem ko?
langtugl
TÍCH CỰC
9 năm
@iiThien Vuong Vẫn bình thường chưa thấy có dấu hiệu lan rộng.
@iiThien Vuong mình nghĩ bạn dùng 1 thời gian nó sẽ bị lem ra đấy
Hiện tượng đổ bóng của kính
miseryme
TÍCH CỰC
9 năm
Lỗi này mang đi đổi phải được chứ bạn? Chắc bạn mang lên cửa hàng mới bị làm khó, chứ mang thẳng ra trung tâm bảo hành thì chả có lý do gì mà bị từ chối cả
Giống máy của bạn @NamSea
@thecuong_87 Dung r do
Lạ nhỉ! Iphone 6+ mình kéo trung tâm kiểm soát lên không bị, mà lạ là nền trắng không thấy gì hả bạn
@annaphuong nền trắng ko thấy kéo trung tâm kiểm soát mới thấy.
@iiThien Vuong Kéo lên rồi cũng thấy gì đâu
Bạn dowload mấy cái nền trắng đen, đỏ, xanh về test khi xem full màn hình có bị không
Kinhlao
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iiThien Vuong May của bạn sao roi ban may toi cung bi i nhu z,co nên đem đi bảo hành ko ha ban
FTP từ chối bảo hành thì chịu rồi 😔 nếu không khó chịu lắm để thế dùng. Mua máy giờ hên xui thật @@
hotdogg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe bác nói thì 100% giống mình rồi! :eek:
vô lý, lỗi phát sinh tại sao FPT ko bảo hành, làm căng lên coi.
Sakura1210
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanlouis Lúc trc em có bị vấn đề màn hình bị sọc màu (iPhone 6 Plus) cũng đc đổi cho 1 con hàng Ấn Độ dùng đc 1 tg thì hôm đó ngồi làm việc (do em ngu dại) để trên đùi, máy nhẹ quá em quên mất, nhón lên lấy cuốn sách trên kệ thì máy rớt xuống đất, ko bị trầy hay móp méo gì hết, màn hình còn nguyên đẹp lung linh nhưng nhọ là bị chạm con chip A8 @@ (máy nóng, bị hư cảm biến chuyển động máy luôn bị kẹt ở chế độ landscape, đang gõ bàn phím bt máy thường xuyên hiện lên undo typing nhu khi bác cầm máy lắc thật mạnh) ko sửa đc phải bán xác. Cái đt mua gần 21tr xài đc 9 tháng phải bán xác máy. Em sợ hàng Ấn Độ lắm rồi bác ạ.
atzenntk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sakura1210 E nghĩ nếu so thì bác so hàng mỹ và châu âu thôi chứ Ấn Độ hay Việt Nam cũg thế với lại mấy cái đt to như 6 plus rớt hay bị chấn độg bên trong hơn mấy cái nhỏ sài đt to nên hạn chết rớt =))
Đt e đổi bảo hành hành VN nè đổi hồi tháng 3 đến giờ ko rớt ko cần máy như mới mà nay tự nhiên thấy màn hình bị góc như bác top viết đang định đi đổi này
@minhnam84
@NamSea Ông anh bạn dở hơi vl ý 😆
May cua ban co bi lem ra ko @NamSea
hotdogg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iiThien Vuong K loang nha bác!
ninja267
ĐẠI BÀNG
9 năm
do keo màn hình đấy , ko sao đâu cứ dùng thoải mái hàng apple thì trâu bò lắm ko sao đâu.
ducnsh
CAO CẤP
9 năm
mình đã gặp trường hợp này trên 2 máy android ,ip thì chưa bị nhưng mình có cách khắc phục là tạo 1 cái nền thật trắng (mở paint lên rồi save lại) ném vào máy để quay ngang full màn hình, đẩy độ sáng lên cao nhất. Mỗi ngày làm như thế tầm 30'-1h sau khoảng 1 tuần nó sẽ mờ dần và hết
gaubattu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vydaubac Làm trong bao lâu thế bạn?
vydaubac
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gaubattu Mình làm 2 ngày thì thấy tình trạng giảm nhiều. Mình làm lúc cắm sạc. Nhớ tắt tính năng tự động khoá màng hình nhé.
@vydaubac Bác ơi bác làm cách nào vậy
@hoangtungst Cảm ơn bác e làm 2 lần đã mất đi 90%
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
9 năm
ô em nghe nói bọn fpt này bảo hành ác lắm mà, sao giờ nó lại làm ăn thế này hử
linh0510
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng mới đổi dịch vụ của FPT sau hơn 1 tháng chờ đợi, máy hàng HN/A. Dùng ôkê k vấn đề gì mà gần đây phát hiện bên góc trên có 1 khoảng bị bóng xám mờ mờ, lúc mở setting hoặc lúc có màn hình trắng ra mới thấy, cũng mờ thôi nên cũng k ảnh hưởng mấy chỉ sợ nó loang ra. Trước đây con mac của e cũng bị loang như vậy nhưng cả 2 bên màn hình và loang ra to, phải đem bảo hành fpt và được thay con mh mới. Còn e cũng k biết cái lỗi này có loang ra k
namsla
TÍCH CỰC
4 năm
@linh0510 Cái bóng mờ trên con iphone bác nói nó có bị nan rộng ra k ạ. R vừa mua ip11 dc 3 tháng cũng bắt đầu thấy ở khu tai thỏ. Hiện dõ khi nền trắng
namsla
TÍCH CỰC
4 năm
@phamtan87 Con xr dùng dc 1 năm k bị. Chả biết sao nữa thôi cứ dùng k lan ra thì thôi. Lan ra nhiều thì mang bảo hành vậy ^^
linh0510
ĐẠI BÀNG
9 năm
À con mới đổi của e còn bị 3 điểm chết, con cũ của e thì bị 1. 6 plus màn hình chán quá
Tặng các bác nền trắng để test nè!máy em trắng tinh không 1 vết gợn hàng viettel mà mịa trúng con trắng xanh nhìn nhứt mắt
image.jpg image.jpg
Ben FPT có vụ ko cho đỗi do lỗi màn hình hả, tục thật ... haiz đúng bó tay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019