Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vì sao Exciter 150cc không có cần khởi động?

Nam Air
1/1/2015 15:8Phản hồi: 542
Vì sao Exciter 150cc không có cần khởi động?
Yamaha Exciter không có cần đạp để khởi động máy mà chúng ta sẽ dùng trong trường hợp bình không dùng được hoặc hệ thống điện bị hỏng. Hầu hết những chiếc xe khác đều có cần đạp này. Thế thì tại sao Yamaha lại loại bỏ cần đạp này trên Exciter 150 mới ra mắt. Trong video bên dưới do tài khoản Yamaha Trung Tá trên Youtube mới đăng tải trình diễn cho chúng ta thấy việc khởi động máy Exciter một cách dễ dàng mà không cần phải bàn đạp khởi động. Mời anh em xem qua.

542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lúc hết pin ắc quy thì cũng hơi mệt 😁
@Evolution X Vậy như các thể loại fi tháo bình ra là k đạp nổ,hoặc đẩy nổ được hả bác? Có bác phía trên quay clip đạp nổ fu FI tháo bình điện kìa bác.
@nhokkute_nike8008 Xác nhận là Honda Fi thì đa số là tháo bình vẫn nổ, 1 số dòng Yamaha thì mình chưa quen lắm nên chưa rõ về vụ Hệ thống đánh lửa chạy điện bình hay điện nạp. Như Sirius, Taurus thì dùng điện bình....
@hoangtu_miennui Xe họ thiết kế ko có cần đạp tức có thể làm cách khác để nổ máy. Các chú có phải kĩ sư như ngời ta đâu mà ngồi phán như thánh.
@hunter_hp Cảm ơn bạn đã nói cái điều mà ai cũng biết 😆 . Tất nhiên là sẽ có cách nhưng sẽ khó khăn hơn là có sẵn cái cần khởi động, biết bao nhiêu vấn đề có thể xảy ra ( ắc quy yếu điện, đứt dây ngầm hoặc hỏng nút đề ). Đầu óc của kỹ sư đương nhiên là hơn người thường, nhưng đừng cho rằng lúc nào họ cũng đúng . Vd như đội ngũ kỹ sư thiết kế của Apple siêu đến mức nào nhưng vẫn cho ra sản phẩm iPhone 5C được coi là thất bại đấy thôi . Còn tôi nói rất là vui vẻ bình thường chứ chẳng phán như thánh nào cả . Đúng là 1 cmt sặc mùi trẻ trâu 😁
đừng làm em nôn thêm nữa... chắc chết quá chưa đủ lúa.
quang4987
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái gì không cần thì loại bỏ thôi, còn thằng nào bảo dựng chân chống giữa lên vào số quay bánh xe thì não có vấn đề. xe nào khó nổ thì cứ ngồi đấy mà quay nhé, chưa kể xe nổ máy mà tay lỡ đà nó kéo cả tay vào gầm xe
@viet nam pro Chỉ cần động cơ có dấu hiệu hoạt động thì ngay lập tức máy phát điện trong xe sẽ phát điện và cung cấp điện cho xe đồng thời sạc cho bình ac quy. Để số 4 hoặc 5 nhả côn rồi quay bánh xe thì xe sẽ nổ máy :v
Peavey3208
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viemdoianhngheo151193 Chính xác.mới thử với con vision.Tháo acquy đạp 1 phát là nổ
@quang4987 Thánh chả biết cái đéo gì cơ bản về xe mà cũng phán, đến cái chân chống giữa tính năng làm gì cũng mù tịt luôn ? chân chống giữa có tác dụng chính như khi để xe không đi ở lâu trong GaRa, thì nó có tác dụng giữ cho tổng thể chiếc xe cân bằng, ổn định, nếu dựng xe bằng chân chống rìa, lâu ko đi, sẽ ảnh hưởng đến nhiều bộ phận, vì xe bị nghiêng 1 bên, chân chống rìa chỉ dùng để chống tạm thời, vì nó yếu...
P/s: Chưa kể lúc thay xích xe, vá săm, bảo dưỡng xe phải dùng chống giữa
@intoson2410 - Bro này nói chuẩn cmnr, ai hiểu tính năng bảo dưỡng máy xe mới biết điều này, nhiều thánh cứ thế nhảy lên là phi luôn...biết gì đâu, đi xe như đàn bà
ko liên quan nhưng vừa rước e fz về 😆

[​IMG]IMG_0304 by nhatminh411992, on Flickr
@thqt1b T cm mang tính chất vui vẻ thôi, ko cần qoute lại đâu bác. Còn t nói đây là vóc dáng mạnh mẽ nhưng có một trái tim yếu thôi, ko cần bác phải giải thích về giơi tính. Hi
@nhatminh411992 Nhìn đẳng cấp hẳn bác ak
@nhatminh411992 Cần gì phải ex.Thấy chạy ngoài đường nhiều quá nghét lắm rồi.Mặt cứ vênh như mặt bò.em cũng định múc con này về đấy.😁
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
@Lê Anh Tiến. Con đó thì ai thích đi Ex đều khoái hết. Mà giá nó cao hơn nên lấy Ex, chứ cái kiểm làm giá Ex thì bỏ thêm ít lấy em nó về cho rầu
Apricotpham
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe Su En của mềnh cũng ko có cần khởi động, để mai thử vào số 6 thử phát coi có nổ được ko vì cũng rất băn khoăn khoản này do độ đèn các kiểu nên bình ắc quy chắc cũng ko thọ được lâu !!!
@Apricotpham Tất nhiên được rồi bạn.Những giải đấu 2 thì yaz xe toàn là vào số lớn nhất và đẩy để nổ máy đấy.Bởi vì đơn giản xe đua loại bỏ hết những thứ không liên quan tốc độ...
duyepu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apricotpham EN mà hết acquy thì nổ vào mắt bác nhé. Bác chăm acquy cẩn thận hơn là ok.
huy160890
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả cần cái đó cũng đc
allin0n3
TÍCH CỰC
9 năm
Hay thì hay thật, nhưng lúc hỏng/hết acquy thì cũng mệt phết
@allin0n3 đẩy . theo clip thì thấy quay bánh xe cũng nhạy
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ quay bánh là để số 4 mà máy đã nóng sẵn rồi, xe còn bt, chứ xe hỏng có mà quay sái tay cũng ko nổ nha, muốn khỏe hơn đẩy lấy đà nhả côn số 1 nha, xe tải số sàn cũng vậy
latoan339
TÍCH CỰC
9 năm
gp 2013 mình mới mua vài tháng đã lỗi thời rồi sao ? tiền đâu mà nâng cấp 😔
nhìn ghiền quá đi
@latoan339 theo mốt không dc đâu bác ơi , hao tài tốn của lắm , cái nào xài thấy ok thì giữ mà xài bác ạ, còn tiền lo làm ăn ....hehehehe 😃
@latoan339 Để mà chạy bác, ex mới này theo em xấu hơn nhất là cái đuôi xe, mà giá thì hét tận trời xanh, để cho bọn Ya nó chạy đi.
@latoan339 Bác bán ko :v

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@latoan339 để lại mình. mình rước cho. ^^!
mattpro9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
sáng nào cũng phải đạp vài cái cho nhớt nó lên máy
@Rider17 R6 đạp hả bác, chăc cái giò đạp dài cả mét ấy nhỉ, đạp xong đem giò đạp dô nhà cất rồi nẹc mấy cái mới đi phải ko, dậy nhà bác gần nhà e đó
@nguyenkingbida hí hí
@mattpro9x bác cho e hỏi đạp cần khởi động có cần bóp côn ko?e bóp đạp chả đc
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@phạm khắc dương Bớp côn nó tuôn sao mà đạp được
Tiện quá
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhớ ngày xưa có con cub 67. Chỉ cần bật chìa khóa điện vào số 1 đẩy mấy mét là nhẩy lên là chạy thôi. Cũng chả cần đến cần đạp nổ á. Hơ hơ hơ
Hủ Lô
TÍCH CỰC
9 năm
Thế nhỡ chở ai đi lại kêu nó xuống xe để mình quay tay à =))
@Hủ Lô Nói tào lao quá bác, nếu đang chạy thì mắc gì xe ko nổ mà kêu xuống xe
@nakimushi nhỡ đường thành phố đang chờ đèn đỏ bị tắt máy sao bác,xe côn tay chạy mà ko khéo chờ đèn đỏ tắt máy như chơi,lúc đó thì sao hở bác giả sử như acquy bị hư
@ruaxebottuyet Nếu dừng đèn đỏ hay đang chạy số thấp đường đông xe như SG mà lỡ tắt máy thì đó là do người lái xe chạy chưa rành thôi, mình cũng bị vậy nhìu lần rồi nhưng chạy thành thục thì ko bao giờ tắt máy dc. Mà xe đang chạy tắt máy thì bóp hết côn đề máy chạy tiếp thôi bác, xe để ko chạy lâu ngày mới khó nổ cần phải làm phương pháp trên thôi
@Hủ Lô Kêu nó quay tay dùm mình cho tiện =))

p/s: Theo ý tôi thì để giảm giá thành thôi, giờ ra mua cái cần đạp cũng mất tiền chứ bộ :p
tronghien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái Ex 135 của mình đã tháo ra từ năm 2009. Lâu lâu hỏng bình thì vô số 4 và nhướn xe lên trước là sẽ nổ máy.
xe em jupiter mx đã thay ắc quy khô. nhưng sau 1 vài ngày xe không đi đã có hiện tượng khó nổ máy, em có thể dùng cách này được không các bác.
@phuongtl_syscomvn xe ju khó nổ là do dùng BXC khóa van tự động,bạn cứ đạp mấy cái vừa bôi trơn nhớt cho piston vừa thể dục,khi xe đã nổ máy cho nó chạy không tải khoảng 1 vài phút,xe mình garavita cũng khó nổ khi vài ngày để không không đi.
WHITE TGER
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuongtl_syscomvn Bạn nên thay dầu loãng thì dễ nổ hơn dầu đặc
@WHITE TGER dầu loãng là dầu loại gì bác. ý của bác có phải là dầu máy ?
@phuongtl_syscomvn đừng thử coi chừng nổ đó,có giò đạp sao ko đạp
Nó ko quan trọng lắm thì loại bỏ thôi. Con Sirius của mình đả thử quay ở số 4 và thành công kk
@TrungRaider Đến khi bình cạn hoặc chuột cắn đứt dây bình điện, đứt cầu chì, hay ... ngập nước, thì các anh chuyên "thổi bugi" sẽ kiếm khá khá, Yamaha chơi ngông nên muốn tạo bước ngoặc "lịch sử" chứ dân ta thích thì cứ "đạp"
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
hay đi xe côn đc 4 tháng giờ mới biết
ơ...ngon... đi với người yêu thì nói :"em ơi, xuống xe, anh cần quay tay" à 😆
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
bữa trước em qua chỗ Nguyễn Chí Thanh đã thấy mấy anh làm y chang vầy với chiếc Honda 67
@xyzmen trò này mấy thợ bày em lâu rùi bác 😁 , từ hồi chạy SI , mà em thử 1, 2 lần , hơi ghê vì sợ mất tay :D
Xe bây h chiếc nào cũng nhạy nổ, có phải cup đâu mà cần cong đít lên đẩy, các thánh đừng thấy ko có cần khởi động thì bày đặt chê bai kiu vạch lá tìm sâu, nực cười lắm, ai cũng hiểu vấn đề của các thánh chê là gì rồi.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019