Vì sao Honda Dylan lại rớt giá thảm hại đến vậy ?

kEn ViP
20/5/2011 8:11Phản hồi: 85
Em thấy xe Honda Dylan rất đẹp , trước đây là chiếc xe vang bóng 1 thời .
Giờ em vẫn thấy thích nó , nhưng ko hiểu vì sao nó lại dần bị cho vào dĩ vãng , giá cả bị rớt thảm hại đến vậy . Xe kiểu dáng đẹp , đi tốt .
Các bác có giải thích được vì sao nó ko còn được người ta ưa chuộng như trước nữa ko ạ ?:sleep:
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng thích e xe này lắm, nhất là dàn đèn trước nhìn giống Red Bull ngầu chết được ^^
Vâng , em cũng thích nhìn đằng trước của xe này .
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Thời này chuộng công nghệ phun xăng điện tử mà rất tiếc điểm này ở dylan và @ lại ko có
Dân Việt ta đang rất thích cái vụ phun xăng điện tử , những con nào , nhất là tay ga , không trang bị thứ này , đều bị dán cho cái mác :" ngốn xăng " nên ít ai mua .
Cũng do xu hướng của thị trường, những người có tiền hay dân chơi hay theo xu hướng mốt thời trang, cứ có mẫu xe nào mới ra là họ bán xe mua xe mới liền hoặc chuyển sang xe phân khối lớn, bốn bánh. Đi xe vài tháng hay 1-2 năm là họ chán, mình thấy trên trang muaban nhiều xe đi có vài nghìn km đến một vạn km biển mới đăng ký đã rao bán. Những chiếc xe một thời đắt tiền như @, Dylan, Suzuki Avenis, Epiuro sau gần 10 năm thuộc loại lỗi mốt kiểu dáng to và cồng kềnh và phụ tùng hiếm và đắt nên xe cũ bán lại mất giá, bán rẻ. Còn bây giờ nhiều mẫu xe liên doanh trong nước như Air blade, Lead, Nouvo LX, Su Hayate giá cả vừa phải nên được nhiều người mua, xe mới lại đảm bảo hơn. Xe tay ga nhập thì cũng có nhiều mẫu hơn như SH,PS,PCX, Piaggio LX, Liberty.
hk20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dylan từng là niềm mơ ước của em. Giờ vẫn thích. Có điều giờ ai lại bỏ tiền ra mua chiếc Dylan cũ về chạy nhỉ? Nhưng tò mò 1 chút, các bác biết Dylan cũ giờ tầm bao nhiêu ko? xe nhìn còn mới 1 chút. thanks.
Em tham khảo thì thấy nó nằm trong khoảng tầm 38 đến 42tr ( loại 125 cc) . Với giá như vậy thì mua 1 em Dylan cũ , em thấy phù hợp hơn là bỏ tiền ra mua Lead.
Em đang đi Li VN nhưng ko hợp lắm . Định đổi qua Dylan cho dáng nó to hơn 1 chút , lại dư được ít tiền tiêu vặt .
Hóa ra xe này ko có phun xăng . Vậy các bác cho em hỏi nó ngốn ? l /100km?:unsure:

---------- Post added at 01:44 PM ---------- Previous post was at 01:42 PM ----------

Vậy à . Giờ em mới biết Dylan ko phun xăng đt.
NouvoPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dylan chắc ngốn tầm bằng @, trước em đi là 3.5 lít.
hàng ra lâu phải dần rớt giá thôi bác chủ à , ko thoát dc quy tắc cuộc sống ,nhưng dylan dc xếp vào ga lớn mà ,mà ga lớn thì lúc nào cũng vẫn hơn mấy em ga nhỏ cho dù rớt giá .còn xăng cộ thì em ko bàn vì tiền xăng giờ tăng khiếp quá , chạy dylan thì hao như hao nc .
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Do liberty nội lùn quá nên bán hả kenvip ?:yellowcarded: tuy ko rành lắm nhưng cũng nghe 1 số người nói liberty nội lên dàn yên của liberty ngoại để làm xe cao lên! theo mình thì thanh niên trai tráng phải đi xe j cao ráo 1 chút, chứ đi xe lùn quá nhìn kì kì! như PCX thanh niên ngồi lên đi ngó nó gù gù sao:cold:
Vâng , tại ngày xưa con Li Nhập nó làm em say mê như điếu đổ ................................... , nào ngờ vội vã mua Li Vn nó lại khác xe Nhập nhìu đến thế .....
Hic hic ..................
cụ thêm vào khoảng hơn 10 chai nữa là Li vịt của cụ giống hệt Li nhập luôn, thay xách tay, độ lại yên hoặc thay yên nhập, thay vành trước lốp trước, lốp sau, nâng thụt hoặc thay thụt nhập, ốp pô. Đảm bảo Li vịt không khác Li nhập là bao nhiêu giống tới 99%, cao ngang nhau chỉ khác cái tem có chữ í ẹ và đèn code thôi
boylovegirl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dylan wa hao xăng chứ seo , chạy ít thì k sao chứ đi suốt là thấy tốn ah. 2 nữa nó khá kềnh càng..
@boylovegirl T có con li nhập 2010 mới đi 1 vạn thôi
Do ko sd nên cần bán nè
Đảm bảo xe đẹp,zin,chưa va quệt
01245555688

Sent from my HTC 802w using Tinhte.vn
ngatnguong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tran_vantuan91 có không đó. tôi đang kiếm dylan nè
NGKHANH
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đó là quy luật của thị trường thôi..Con người luôn phải chạy theo thời trang và công nghệ và các hãng sx xe cũng phải tốn rất nhiều tiền của và công sức để cho ra những sản phẩm mới đáp ứng nhu cầu NTD...
Thì nó vẫn chỉ là mốt , thời cuộc thôi ạ ! Như đợt mới ra @ , dylan lên ngồi . SH tầm đấy k đc chuộng ! h thì ngược lại ! CŨng 1 phần thị hiếu chuộng hàng EURO SOOCTER ! Các nước châu âu như ý , anh họ k chơi @ , dylan mà tập chung là SH , Vespa , Beverly... ! Mà cõ lẽ do chiến lược nhà sản xuất nên dylan k sản xuất mới cũng như k có bản nâng cấp ! Nên nhưng người có tiền k chọn nó nữa ! Mà khi SH đã nhiều em nghĩ nó lại là tiêu chuẩn mới các " Dân chơi " 😁

---------- Post added at 10:24 PM ---------- Previous post was at 10:21 PM ----------

Có chắc là 10 triệu k ạ ! Em nghe phong tahnh bảo là phải hơn đấy :D:D:D ! Hãy để nó đúng bản chất thì hay hơn , có tiền chơi hẳn SH 2k11 hay SH 300i ! Chứ làm nhiêu đến đây vẫn chỉ là nó thôi ạ
Độ xe là nhất thời
Xe zin là mãi mãi =))
cụ có đọc kỹ không ạ, em nói là trên 10 triệu, chứ có nói chắc như đinh là 10 triệu không, Ken vip bảo ""Vâng , tại ngày xưa con Li Nhập nó làm em say mê như điếu đổ ................................... , nào ngờ vội vã mua Li Vn nó lại khác xe Nhập nhìu đến thế .....
Hic hic ....."" vì thế em mới viết bài để bác ấy tham khảo, vì em nghĩ bác ấy muốn giống xe nhập. ở đây các cụ có vẻ sính hàng ngoại chê hàng nội quá, thôi em té không bị ăn gạch
Em cũng muốn độ xe nhưng sợ bị cho là " đú " vì có độ nó cũng vẫn ko thể bằng xe Nhập .
Thôi cứ để kệ nó.
sony
ĐẠI BÀNG
13 năm
chết thật,vừa bán con dylan 125 có 29t để lấy LX.tiếc quá
Dạo này em đi ngoài đường thấy dân ta đi Li VN nguyên bản nhiều lắm .
Nghĩ đi nghĩ lại thì cũng ko cần độ lên Li nhập làm chi cho mệt . Rẻ thì độ chơi , ko thì thôi ...........
hk20
ĐẠI BÀNG
13 năm
chí lí

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 10:20 AM ----------

ôi.. bác có quăng lựu đạn ko vậy? sao rẻ thế 😁
sony
ĐẠI BÀNG
13 năm
quăng gì,biển s sơn lại màu khác màu nguyên bản mình cần tiền bán luôn cho thợ.chắc thợ sơn lại rồi bán chắc cũng phải lên hơn 30t
Đọc bài 350 triệu đồng một chiếc Spacy Nhật động cơ với caburator không phải là vấn đề xu thế Fi, thực chất kỹ thuật Fi cho mô tô mới phát triễn, ổn định cho động cơ 115cc (AB, Cuxi, Nozza, Vision...) phân khối lớn hơn còn đang trong quá trình hoàn thiện. Tôi đi Dylan 150 từ thế hệ đầu 2002 hiện rất hài lòng, gần 10 năm chỉ thay 1 cặp lốp, 2 bình ăcquy chưa lần nào hư vặt, khi chọn xe này vì thiết kế quá đặt sắc không lạc hậu theo thời gian, nam nữ đều hợp, không bị nóng bởi tỏa nhiệt "sởi ấm như SH, PS". Qua tìm hiểu khu chợ xe cũ góc Lý Tự Trọng & Lê Anh Xuân bán nhiều các dòng tay ga cao cấp, xe dylan bán ở đây phần nhiều phải làm lại máy lý do đơn giản chủ nhân nữ không kiểm tra thêm nước làm mát và không biết xe bị nóng (trong khi đó SH, PS đã tỏa nhiệt cháy cả người khi thiếu nước làm mát qua hệ thống "sởi") chạy đến lúc lock máy mới thôi. Không nên mua xe cũ khi chưa đánh giá được động cơ, bộ vỏ bên ngoài chỉ tốn một ít sơn phết hay thay mới.:adolf:
Lui lại 30 năm thì đúng bạn nhé! (tất nhiên ko tính tên xe)
Dylan , @ , SH , 3 dòng xe nhâp của ý ,mình không hiểu vì sao @ và dylan bị loại khỏi cuộc canh tranh mặc dù so về kiểu dáng thì SH xấu hơn , trong 3 dòng chỉ còn Sh là được phát triển tiếp còn 2 dòng kia lại bị honda ý chuối bỏ , thật khó hỉu
Con đấy là @ cảm ứng đấy phải kô ? đa số dòng @ cảm ứng dàn nhựa có 2 màu ( hoặc 1 tông màu nhưng 2 sắc sáng tối ) trên dàn nhựa có dán tem 1 đống chữ @ vuông vuông li ti đúng kô ?
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
chiếc của cậu mình là chiếc màu bạc , không giống với bạn nói chút nào , nó nút ấn để khi dừng xe thì máy tắt hay vẫn chạy , giống với PCX
Hờ thế mình nhầm, chiếc mình tả là cuối đời của @, mà trên thị trường hình như kô nhiều chiếc như vậy, lúc mình ở SG ra đường cũng hiếm thấy @ 2 màu, thì ra @ cảm ứng ra trước đó nữa :p
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
13 năm
ở dưới mình cũng có 1 số người chạy , đa phần là màu trắng , trắng -xanh , màu bạc thì hiếm gặp , mà xài xe này tốn tiền thay bình quá , từ lúc mua tới giờ hư hết 4 cái bình @@
Vì SH nó đi mâm 16, nhìn hoành hơn, được chuộng hơn nên theo xu thế thị trường 1 cái thịnh thì 1 cái suy thế thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019